Tổng hợp lỗi của G2 docomo

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi rurounibk, 9 Tháng sáu 2014.

1. Nông dân kute

Nông dân kute New Member

chơi game 3d bị treo máy rùi đi luôn. không khởi động lại được. hiện tại em nó đang ở trung tâm bảo hành

2. Nông dân kute

Nông dân kute New Member

có ai bít g2 docomo không khởi động được nguồn mà nhiệt độ máy chỗ nút nguồn cứ nóng lên rùi lại giảm xuống là sao không chỉ giùm mình với :L

3. KhoaiTay_Da

KhoaiTay_Da Member

hiện tại em dùng máy và cố quên đi cái lỗi này nên cảm thấy bt ạ. nhiều ae bị mà

4. Gio4Mua

Gio4Mua Member

Các bạn dùng G2 thì cài rom của em vào đi, máy mát, mượt mà, pin trâu thì mới bền đc

msmobile thích bài này.
  5. thelightvn

thelightvn Active Member

ROM bác là ROM nào?

6. cuongpro111

cuongpro111 Well-Known Member

con này cũng ngon dùng mượt nói chung là giá đây là quá tuyệt vời. mỗi tội là vào nơi sóng kém là tụt luôn

msmobile thích bài này.
  7. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác show hàng cho anh em trải nghiệm đi ạ

8. cuongpro111

Biết rom của bác gió 4 mùa rồi, rom đấy trống ram 1g, nhưng lược nhiều app quá... Ai muốn trải nghiệm thì vào tìm trong lgviet

9. Dennis

Dennis Member

Mới thấy có 1 lỗi là không nhận và gửi MMS được ! Còn lại rất ok.

10. quocduy.ho.5

quocduy.ho.5 New Member

G2 dcm còn bị dính thêm lỗi là wifi và bluetooth bật không lên nữa nha các bác.

11. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Thêm 1 lỗi nữa là hết sạch pin rồi thì bật nó không lên nữa, muốn dùng tiếp lại phải sạc. Quá ư là bất tiện, sao thằng LG nó không tích hợp cái cục pin có lò phản ứng hạt nhân mi ni nhỉ. Dùng mà cứ phải sạc điện là lỗi nặng rồi...:D:D:D

12. NuTuHy

NuTuHy New Member

Các bác cho e hỏi, e dùng g2 dcm được một thời gian rồi. Lúc đầu wifi không có vấn đề gì, mà dạo này ở cơ quan e mà cứ bật wifi rồi để nguyên si về đến nhà thì lúc không bắt được sóng, lúc thì bắt được sóng lại không vào được mạng. E lại phải tắt đi khởi động lại modem, hoặc tắt nguồn khởi động lại đt. Có bác nào biết nguyên nhân không ạ? :( e đang dùng VDT3 ạ.

13. mophat113

mophat113 New Member

Mình mới mua máy ở vinhphatmobile, mới mua hôm qua nhờ họ up rom tiếng việt, mới lúc chiều về bị lỗi máy tự khởi động lại rom tiếng nhật và ko nhận sim, ko biết lỗi trên là vì sao ah. Xin lời khuyen vì mình còn 1 ngày bảo hành 1 đổi 1 ah. Thank all

14. cuongpro111

quote="mophat113, post: 765311, member: 35775"]Mình mới mua máy ở vinhphatmobile, mới mua hôm qua nhờ họ up rom tiếng việt, mới lúc chiều về bị lỗi máy tự khởi động lại rom tiếng nhật và ko nhận sim, ko biết lỗi trên là vì sao ah. Xin lời khuyen vì mình còn 1 ngày bảo hành 1 đổi 1 ah. Thank all[/quote]
    Đổi luôn

15. mophat113

mophat113 New Member

Mình vừa bị nữa này, ko biết có phải do sim cũ hay ko mà lại bị như vậy, có hiện tượng là máy giật giật r hiện bảng thông báo lắp Sim ...nhập mã pin... Ko bik là vì sao, bùn thật chắc mình về lại BB quá.

16. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Lấy sim của bạn lắp sang máy khác featuer phone như Nokia 1200 chẳng hạn nếu nó vẫn đòi mã pin. Thì bác nhập mã pin vào. Xem nó đòi mã pin gì 1 hay 2. Nếu quên mã pin thì gọi lên tổng đài mà hỏi, họ sẽ đọc cho. Chú ý ! Nếu nhập mã pin sai 3 lần liên tiếp, nó sẽ đòi mã PUK nếu tiếp tục nhập sai mã PUK 10 lần liên tiếp nó sẽ bị cháy sim. Mã PUK cũng có 2 loại 1 và 2 hỏi luôn tổng đài họ cũng cấp cho luôn.
    Khi sim hoạt động b.t rồi thì vào phần cài đặt bảo mật hủy tính năng yêu cầu mã pin mỗi lần mở máy lên thế là OK thôi.!

17. củng vậy

củng vậy New Member

Mình bị báo pin ảo. khi máy báo pin còn 15%... thì y như rằng máy sẽ tắt liền ngay và lập tức. cắm vào sạc thì báo là pin đang sạc từ 0%... lỗi này mần răng đc chừ mấy bác!!

18. n9hia

n9hia New Member

Nói chung là máy khá tốt chỉ còn 2 chỗ chưa tốt:
    1/ Viền nhựa xung quanh cụm phím âm lượng rất dễ bị nứt, nếu ko sài ốp lưng sớm muộn cũng sẽ bị nứt. nhưng rất khó thấy
    2/ Vấn đề camera chụp hình mình chưa thấy chưa có rom nào cho chất lượng thật sự tốt. (P/s: bạn nào có rom cho chất lượng đẹp thì giới thiệu mình luôn. thanks..!)

19. quanghanh

quanghanh New Member

ui giờ ko thấy các bác thông báo lỗi nữa, chắc là ngon lành cành đào hết rồi nhỉ.
    Em xin góp ý, nếu bác nào gặp lỗi xin vui lòng nói đang sử ROM nào để dễ quánh giá.
    Em mới nhập môn được 2-3 ngày, sài ROM CloudyG3 chưa thấy hiện tượng gì lạ ngoài việc các icon của app biến mất chỉ có biểu tượng giống setting.
    QuangHanh

20. black777

black777 New Member

bạn nào cần bài chi tiết thì ghé