Tổng hợp mọi điều dành cho LG Optimus GK - F220K (sẽ nhanh update cho anh em).

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi tunglam95, 30 Tháng mười một 2013.

1. Vũ Văn Hiệp

Vũ Văn Hiệp Active Member

2. Hoang Dinh Phi

Hoang Dinh Phi New Member

Bác nào biết lỗi nay là sao không: LG GK
    Máy dùng bình thường nhưng có một điểm hơi đặc biệt:
    1. Nếu máy đang tắt nguồn rồi bật lên nó hiện logo LG đầu tiên xong rồi đen thui, không thấy màn hình khởi động nữa , sau đó đợi lúc sẽ thấy 2 đèn phím sáng lên tức là đã qua bước màn hình khởi động vào màn hình chính nhưng màn hình vẫn tối om, ấn nút home cũng không sáng, sau đó ấn nút nguồn (tương tự như động tác khóa màn hình) sau đó bật lại thì màn hình sáng từ đó dùng bình thường không lỗi gì nữa. Em cài rất nhiều Rom nhưng vẫn bị.
    2. Vào được recovery nhưng không thấy bât cứ gì, màn hình đen thui, em chỉ chỉnh lên xuống theo kinh nghiệm máy vẫn chạy vẫn root mò được. Nhưng up rom không nhìn thấy thì không thể nào up được.

Bác nào giải thích được không, màn hình lúc dùng vẫn bình thường, khóa màn hình bật màn hình vẫn bình thường, chỉ không nhìn được màn hình boot và màn hình recovery thôi.

Em chịu không đoán ra bệnh mong các bác chỉ giáo, em cám ơn nhiều.

3. Minh Hùng as

Minh Hùng as New Member

ai cứu em với. 20140924_203159.jpg

4. Vũ Văn Hiệp

Vũ Văn Hiệp Active Member

Bác có bị làm sao đâu.

5. nguyễn duy triệu

nguyễn duy triệu New Member

Mong mọi người giúp em với: E tự nhiên reset dữ liệu máy mà k backup dự liệu giờ chạy là dữ kiệu thì nó không nhận thẻ nhớ. vậy e làm sao mà cài lại dữ liệu đây. máy cứ ở chế độ màng hình CMW thôi rồi kiệt pin luôn. mong m.n giúp e với :'(

6. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

kdz bằng file tot nhé lên google search nhé

7. nguyễn duy triệu

nguyễn duy triệu New Member

KDZ là sao anh??? có thể nói rõ hơn đc k? ạ và màng hình nó thế này mà k nhận thẻ nhớ

8. quancdt

quancdt New Member

Hi all.
    Gắn bó vs e GK này hơn năm zời roài. Cũng vật lên vật xuống nhiều và lăn lộn nhiều 4r nhưg chung quy lại thì chưa thấy cao nhân nào giải quyết được vụ No remote. No possible remote found. Try again? Thì phải. Bản thân mình dùng e này đc vài tháng thì cũg bị mặc dù chẳg ấp đao rom nào. Mang đi BH thì mất khoảng 20 ngày nhân viên kỹ thuật bảo hỏng phần cứng (mắt hồng ngoại) nên đã thay main. Mặc dù hơi xót xa vì bị bổ máy nhưng thôi chấp nhận vì cũg chỉ dùng chứ ko bán. Quan trọng là e í lại có Qremote nghịch chơi. Mang về hứng chí ấp em í lên 4.4.2 của bác oxhany và tất nhiên là mọi thứ suôn sẻ. Cái Qremote vẫn ngon lành. Đến khi moi mục điều hòa ra thì bác í lại có mỗi samsung vs LG mới nản chứ. (Trc đấy e xài V5 thì tùm lum các hãng e ko đếm xuể). Ngồi ngịch ngu tí e vào xóa hết file Qremote trong system/app đi > reset > tải file qremote vài làm theo hướng dẫnhttp://choimobile.vn/threads/rom-tieng-viet-fix-loi-moi-nhat-cho-lg-optimus-gk.7364/
    Kết quả thật bất ngờ là hiện tại e í lại No remote các bác ợ.
    Và như vậy thì e đag dự là ko fải do mắt (vì thực ra về kỹ thuật mờ nói e thấy cái mắt hồng ngoại nó ít hỏng các bác nhể)
    Còn fần mềm thì e chịu. Hóng các bác có thuốc jh cho ae đang bệnh thêm niềm tin. :)
    Bài này e pót lên nhiều 4r.kiểu có bệnh fải vái tứ fương í. Không hiểu các cao nhân ko chú ý đến con bệnh cỏ này hay sao mờ e tìm các bác mắc bệnh như của e thì cũg chỉ thấy 1 vài dòng trl kiểu mập mờ xong là chìm. Nản ghê các GKer nhẩy ;)

9. QSR

QSR Active Member

Thanks for hard work!
    Please tell which rom has knock on/off (double tap to switch on or off screen)?

10. metalblade

metalblade Member

em nhờ các bác 1 chút với, hôm trước em dùng GK chẳng may phi từ tần 2 xuống chết màn nên em cho bay rồi mà có 2 cái file ghi nhớ em lưu vào gk rùi share mà bây giờ chẳng đọc được vì nó ***.lqm, bác nào giúp em đọc rùi cop ra wordpad giúp em dc ko ạ!
    thank các bác
    file downloads.rar ạ
    https://www.fshare.vn/file/YN49OFSHOPAZ

11. dan99k2bn

dan99k2bn New Member

Máy này root thế nào ad

12. callofduty

callofduty Member