Tổng hợp những tin tức nóng hổi liên quan tới LG Optimus GK - F220K (sẽ có update).

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi tunglam95, 7 Tháng mười một 2013.

1. lgv91

lgv91 Member

30% mà có phải 5,10% đâu. E gk này pin chờ tốt lắm. Tớ để viber fb ngủ quên mà sáng dậy hết <10% thôi ( k phải mức 100% đâu nha, từ 50% à )

2. chaukyo

chaukyo Active Member

Chào bạn!
    Có một người bạn mail cho mình nên mình mới biết bạn cmt ở đây.
    Lời đầu tiên cho mình xin lỗi bạn về việc bạn gọi điện mình không được, nguyên nhân là do hôm bán máy cho bạn, lúc thử cái sim vina của bạn nó bị dơ không nhận sim, lúc đó mình có lấy sim của mình ra thử lại, sau đó lay hoay không biết có cất vào bóp lại không hay là lúc lấy thẻ xe móc ra nó rớt đâu mất tiêu, về nhà mới hay. Hôm sau ở cty lại có đoàn đánh giá chứng nhận hợp chuẩn hợp quy nên mình lu bu công việc, phải một ngày sau mới đi làm lại cái sim chứ không phải mình tắt máy. Mong bạn thông cảm!
    1. Bạn nói con máy đó bị bung ah? Máy không phải của mình, mình nhận máy dùng 3 ngày trong thời gian chờ bán giùm và mình cam đoan với bạn là mình không có mở nó ra làm gì và cũng không có đồ nghề để mở. GK hơi hiếm nên bung ra cũng đâu có linh kiện dỏm nào để tráo đổi. Bạn sợ con máy bị sửa chữa gì ah? Về việc này mình có thể đi theo bạn đến nhờ mod nào rành phần cứng điện thoại ở diễn đàn này hay bên tinhte cũng được hoặc tiệm nào lớn uy tín mà bạn biết đến nhờ người ta mở máy ra xem có bị tráo linh kiện hay sửa chữa gì không. Nếu máy có bị tráo gì hay sửa chữa bất cứ chổ nào thì mình sẽ bỏ tiền túi đền cho bạn chổ đó. Mình không có tháo và mình cũng tin tưởng chị bạn của mình cũng không tháo và sửa chữa gì máy đó.
    2. Bạn để máy qua đêm mất 30% pin hay là pin còn 30% để đến sáng nó hết pin? Mình dùng con máy đó 3 ngày và thấy pin của nó hoàn toàn bình thường. Bạn có cài phần mềm gì vào máy không? Chổ bạn để qua đêm đó sóng 3G có chập chờn không? Máy đó vẫn còn nguyên rom gốc HQ chưa root nên bạn thử giúp mình Factory reset lại máy đừng cài thêm gì rồi sạc đầy pin thử lại giúp mình xem sao. Nếu mà pin để qua đêm vẫn tuột 30% như cũ thì mình xin đền tiền bạn cục pin khác và cho mình xin lỗi.
    Mình chơi trên tinhte đã lâu, mình không phải thương gia, các máy mình bán chỉ là máy của mình dùng đổi máy khác bán đi hoặc bán giùm bạn bè. Trước giờ chưa ai phàn nàn gì, lần đầu tiên bị bạn chửi là lừa đảo nên mình buồn lắm!
    Để sáng nay mình tìm lại số điện thoại của bạn và sẽ gọi để giải thích cho bạn hiểu.
    Thân!
    P/s: Mình tìm mãi mà không ra số điện thoại của bạn. Bạn cho mình xin lại số đi để mình gọi cho bạn

proxulanh and anhkhoi like this.
  3. tammao

tammao New Member

báo cáo các bác,e mua máy thế nào giờ vẫn vậy,chỉ cài mấy game nhẹ thỉnh thoảng cho bé con nó nghịch thôi,chứ k có cài ứng dụng gì hết.đêm qua (ngủ lúc 22h30,)74%pin,sáng 7h dậy còn 6%,màn hình e chỉ dám để có 30%.3g k bao giờ dùng,wifi đã tắt,nói chung là tắt hết các loại r

4. tammao

tammao New Member

xin thưa là e chưa kịp làm gì máy hết,vẫn nguyên bản gốc lúc bác đưa.vậy mà tụt pin như ăn cắp.có khi máy bị bung thay cmn pin của e r cũng nên.
    thế mới khốn.giờ e đang làm,có gì chiều hoặc lúc nào nghỉ e sẽ liên lạc 0985242009

5. chaukyo

chaukyo Active Member

Nếu tình trạng pin như bạn nói trên là có vấn đề thật. Mình nhận con máy đó dùng thử 3 ngày và thấy hoàn toàn bình thường. Pin máy GK lúc đầy 100% thì xuống rất lâu nhưng lúc gần cạn pin thì xuống nhanh hơn. Bạn thử giúp mình Factory reset lại máy và đừng cài gì vào thử 1 lần nữa đi bạn. Bạn nhớ sạc lại đầy pin và kiểm tra giúp mình với. Việc bạn nói tháo máy ra và tráo pin của bạn thì mình cam đoan là hoàn toàn không có vì giờ có kêu mình đi mua pin con máy đó cũng không biết mua ở đâu. Chắc do bạn đang bực mình nên đa nghi thôi. Bạn bình tĩnh làm thử lại giúp mình đi, vì mình cũng bận đi làm nếu không mình đã chạy qua chổ bạn xem sao rồi.
    P/s: Nếu bạn nói bạn tắt hết 3G và wifi mà vẫn bị hao pin thì còn một khả năng nữa đó là cái thẻ nhớ của bạn. Bạn thử tháo cái thẻ nhớ ra khỏi máy và kiểm tra thử pin lại giúp mình. lúc mình dùng Note2 có một bạn hỏi cũng bị hao pin như bạn, cuối cùng là do cái thẻ nhớ lỗi khiến máy cứ truy cập thẻ nhớ tìm file hoài nên hao pin, format lại là hết. Bạn khoan hãy format mà chỉ lấy nó ra khỏi máy để kiểm tra thử đi nha.
    Cảm ơn bạn nhiều!

6. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Bác tammao : Bác cứ hãy bình tĩnh tìm hiểu ngọn ngành vấn đề sự việc....bác chaukyo xin hãy giúp mem tammao được hiểu rõ ngọn ngành về em máy,em cungc rất tin tưởng bác ko phải là những kẻ bất lương khác em từng gặp trên các diễn đàn công nghệ :)

7. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

chaukyo: bác check giùm e xem đã có bản stock mới nhất cho gk chưa bác nhé :D

8. chaukyo

chaukyo Active Member

Vẫn chưa có gì khi check OTA và check bằng LG support tool bạn ơi.
    Đang đau đầu vì con máy bán giùm bạn nè. Tự nhiên bị mang tiếng là lừa đảo mới buồn chứ.

9. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

bác cứ thoải mái đi,mình "trong sạch" thì ko phải lo sợ gì cả :rolleyes:

chaukyo thích bài này.
  10. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

11. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Bây h bác check OTA qua máy thì vẫn chưa thấy có gì hả bác,bên Khựa nó chôm được bản stock dành cho nội bộ LG Hàn là V10G nền android 4.2.2,nó bứt down mất phí mới đau :ninja:

12. chaukyo

chaukyo Active Member

Bạn giúp mình chụp hình cái màn hình sử dụng pin trong cài đặt được không?
    Bạn vào apps\ settings\ Bettery. Bạm chạm tay vào dòng đầu tiên có hình cục pin bự nằm ngang đó nó sẽ hiện ra một bản report. Tại màn hình report đó bạn vuốt thanh thông báo xuống và chạm vào Qmemo. Phía trên bên phải có hình biểu tượng cái đĩa mềm bạn bấm vào đó và chọn Gallery để lưu ảnh lại. Bạn làm tương tự cho phần còn lại của cái report vì nó dài hơn một màn hình. Sau đó bạn up cái ảnh đó lên đây cho anh em tìm hiểu với. Giống như hình mình chụp máy mình đây nè. (bạn xem ảnh đính kèm nhé)
    Vì bạn cũng đi làm và mình cũng đi làm nên nếu nhận đuợc sự nhiệt tình hợp tác từ bạn thì mình cảm ơn bạn nhiều!

Các file đính kèm:

nguyễn_hiền1905 thích bài này.
  13. chaukyo

chaukyo Active Member

Mình cũng thấy bản đó nhưng thấy khựa là lại ghét. Thôi ráng chờ vậy

tunglam95 thích bài này.
  14. lgv91

lgv91 Member

10G thì vẫn 4.1.2 thôu
    Lg đánh phiên bản:khi mới ra là 10. Vd 10a,10b,10c,d,e,f,g..
    Khi nâng cấp lớn lần 1: 20a,b,c
    Khi update lần 3: v30a,b,c
    Cac bản 10 f,10g thử nghiệm nội bộ,chưa ổn định họ k cho lên server. Mấy chú tàu kiếm tí thôi. Cac bac hóng làm j :D đợi 20A thôi,chắc 4.2.2 có mấy tính năng của g2

chaukyo thích bài này.
  15. chaukyo

chaukyo Active Member

tammao:
    Do bạn nhìn thấy có vết cấn cạy trên viền xi với vỏ sau nên bạn khẳng định mình mở máy tráo đổi pin dỏm. Mình khẳng định với bạn là mình không có mở. Mới vừa rồi mình gọi hỏi chị chủ máy là có đem máy đi đâu sửa không thì chỉ bảo là không vì không có hư gì mà sửa. Chỉ có đem ra lề đường CMT8 cho người ta dán keo trong mặt lưng nhưng về cầm trơn quá nên lột ra. Mình nghi ngờ vết bạn nhìn thấy đó là do vết dao của anh thợ dán keo rồi chứ không có chuyện bung máy ra luộc đồ hay sửa chữa gì đâu bạn. Thật tình mình cầm máy dùng 3 ngày cũng không để ý chổ đó giờ bạn nói mình mới biết. Bạn không tin mình thì chỉ còn cách bung máy ra thực sự cho bạn kiểm tra thôi chứ mình cũng không biết phải làm sao nữa.
    Không biết ở diễn đàn mình có anh nào ở tp.HCM rành mở máy này có thể giúp mình mở ra cho bạn tammao kiểm tra được không ah? Tiền công mình sẽ trả nếu có nhận.

16. tammao

tammao New Member

chaukyo
    nó đây:
    image.jpg image.jpg
    chỗ cậy vào máy chụp hình sẽ k thấy rõ,phải xem tận mắt thực tế mới dc

17. chaukyo

chaukyo Active Member

tammao
    Còn cái màn hình thời gian dùng pin nữa bạn, màn hình đầu đó. Bạn Factory reset rồi rút luôn cái thẻ nhớ của bạn ra kiểm tra pin giúp mình đi. Có gì bạn nhắn mình để mình gặp nhau trao đổi sao cho vừa ý bạn.
    Cái vết bạn nói thì chụp hình nhìn không nổi. Mình nghĩ vết đó là do lúc rọc keo vị rọc phạm vào thôi.

18. tung260

tung260 Member

Bảo đem qua anh Trần Phương chủ topic GK bên tinhte anh ấy kiểm tra cho. Bản thân là thợ chuyên + chơi GK từ lúc mới ra. Cái hình bung GK cũng là con GK của anh ấy :D Chúc 2 bạn vui vẻ

chaukyo thích bài này.
  19. chaukyo

chaukyo Active Member

Bạn có số điện thoại của anh Phương đó không cho mình xin đi. Thanks!

20. tung260

tung260 Member