Tổng kết và cảm nhận về buổi Offline LG G2 DCM tại Hà Nội

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi Mih Long, 17 Tháng tám 2014.

1. Mih Long

Mih Long Member

Xin chào admin Hoàng Nova cùng tất cả anh em trong hội LG G2 Nhật và các anh em khác cũng dùng LG2 Nhật nhưng chưa tham gia hội và anh em Forum LG việt. Trước hết em xin giới thiệu em tên Minh Long, nick forum Mih Long. Thú thật trước đây em cũng đã dùng nhiều điện thoại như nokia, điện thoại tàu, điện thoại sony, điện thoại Htc nhưng chưa từng dùng qua dòng LG bao giờ. Và một lần tình cờ em có thấy mấy bài pr về độ hot của em LG G2 DCM rất tuyệt vời thứ nhất là cái giá rẻ vô địch, cấu hình rất cao trong tầm giá, hiệu năng tốt, pin khỏe, kiểu dáng đẹp… thế là thôi bấm bụng góp lúa quất một em vào cái hồi mà giá em nó là 6t5 lương cả 1 tháng miệt mài của em cũng chỉ tầm đó thôi các bác ak. Và thương gia em gửi gắm niềm tin đó là Hùng Mobile và qua đã qua đó xúc một em màu trắng. Hiện tại đang dùng ngon lành cành đào, chưa có vấn đề gì xảy ra (J có gì xẩy ra thì em báo các bác sau ợ vì chẳng ai chắc chắn 100% cả). Thực sự với nhiều ưu điểm của LG G2 DCM như trên nhưng vấn đề nan giải lại chính là ROM cho máy, hàng nhà mạng Nhật và không được hỗ trợ từ LG Việt thì chắc hẳn đây là điều khá bất lợi , rồi đến những bài viết về hiện tượng liệt hỏng cảm ứng trên dòng G2 nói chúng và G2 DCM nói riêng thì nếu là chị em hoặc anh em nào không muôn vọc vạch hay không ưa mạo hiểm thì chắc chắn sẽ không dám vác lúa đi rước em nó về làm vợ đâu ak. Nhưng mà em vẫn máu và quá máu bảo mua là mua ngay. Rồi cũng lần mò trên mạng (em cũng là dân CNTT đó) và thấy có 2 fourm nổi bật là Lg Việt và Choimobile có hướng dẫn hỗ trợ anh em một cách đầy đủ về các dòng máy LG nói chung và LG2 nhật nói riêng thì em cảm thấy phần nào tin tưởng quyết định của mình không sai và khá chính xác.

Và thật may mắn trong một quãng thời gian ngắn 2 tháng từ lúc mua máy em đã được tham gia 2 buổi offline về chủ đề LG G2 rất tuyệt với một cộng đồng LG không hề nhỏ và cực kì nhiệt tình. Ở buổi offline trước thì em đã được hỗ trợ về phần cứng xem rã máy các bộ phận và giao lưu cũng rất hay.

Nhưng đặc biệt là em rất ấn tượng với buổi offline lần này. Vào một ngày chủ nhật khá là oi nóng, nhiệt độ cao như mùa hè trong khi đã qua lập thu rồi. Nhưng mà vẫn không hề làm giảm độ hot của buổi off, ban đầu em cũng nghĩ buổi off không đông lắm vì trên topic của 4rum chỉ có vẻn vẹn vài trang và em cũng phải vào kêu là tình hình hơi ít so với topic off trong HCM nhưng thực sự em đã nhầm khi đến tham gia rất đông anh em cũng lên tới gần 60 người. Tiếp theo nữa là sự chậm chễ của của chủ xị bác Hoàng Nova, thường các buổi offline hay chương trình sự kiện gì thì người đứng đầu tổ chức thường đến sớm, thậm chí là đầu tiên và sớm nhất. Nhưng hôm nay bác Hoàng đến muộn thật đang định bấm bụng bác này chắc là có việc bận gì hay hơi kiêu hoặc là cũng không nhiệt tình lắm. Nhưng khi anh ấy đến tất cả mọi người vỗ tay rần rần và không khí trở nên náo nhiệt hẳn lên. Sau đó khi nghe lý do của anh ấy thì chắc anh em có mặt trong buổi off không ai có thể giận hay trách bác ấy được cả. Cũng tất cả và hết mình vì anh em vì bản Rom chất lượng và đảm bảo những tính năng tốt nhất cho anh em sử dụng.

Tất cả cũng vì sự đam mê và vì anh em thôi, em cũng có quen nhiều anh em làm coder nhưng thực sự anh em trong team của bác Hoang Nova và anh Cloudyfa quả là những người hết long vì cộng đồng với lòng đam mê công nghệ. Anh em nào đi làm rồi cũng biết nhất là nghành nghề liên quan đên IT, cả ngày làm trên công ty để mang lại thu nhập hàng tháng nuôi sống bản thân và gia đình mình, ông nào cũng người gầy gầy, mắt cận nhiều khi trong tình trạng mệt mỏi, nhiều khi làm việc bên máy tính thì khi về nhà chỉ muốn nghỉ ngơi hoặc làm gì mà không liên quan tới máy tính thực sự cái nghề này cũng khá nhiều căng thẳng và áp lực hao sức lắm ạ. Thế mà các bác vẫn tình nguyện thức đêm cày code để chỉnh sửa những bản ROM phù hợp và hoàn toàn không đòi hỏi nhiều chế độ chính sách cho riêng mình. Tất cả vì cộng đồng và đam mê. Nhất là với bác Hoàng với cương vị công việc của bác đang làm thì chắc hẳn nhiều người sẽ không vì anh em như bác đâu. Hôm nay cũng là lần đầu tiên biết mặt một số anh em trong team và một bác chuyên sửa chữa phần cứng. Cũng học hỏi biết thêm được nhiều kinh nghiệm nữa. Trình độ của của các bác quả là siêu em rất khâm phục các bác có thể trình độ các bác cũng giống như những anh em người trẻ ham mê công nghệ khác trên xda tầm cỡ quốc tế, nhất là sau vụ làm Rom cho em DCM này. Nhưng mà các bác rất gần với anh em và hết sức nhiệt tình support liên tục không phân biệt không hệ kênh kiệu. Thậm chí như bác Hoàng còn sẵn sàng âm tiền cá nhân để có môi trường cho anh em trao đổi giúp đỡ nhau. Điều này càng làm anh em trong cộng đồng thêm quý mến khâm phục các Bác.

Nói chung một cây làm chẳng nên non nhiều cây chụm lại cùng chung sức sẽ làm được rất nhiều việc tốt có ích cho cộng đồng và xã hội. Cái quan trọng như hôm nay bác Hoàng nói đó là sự lan tỏa, giúp đỡ chia sẽ cho cộng đồng, mọi người biết thì sẽ giúp đỡ cho người chưa biết, anh em lâu năm thì giúp đỡ cho anh em mới. Từ đó cho thấy người dùng dù chính hãng hay xách tay đều không còn bị lạc lõng hay nghĩ mình bị bỏ rơi vì còn một cộng đồng lớn luôn sẵn sàng giúp đỡ nhiệt tình và hoàn toàn miễn phí.

Buổi offline này cũng quy tụ các anh em dùng G2 Nhật với mong muốn có một bản Rom chất lượng phục vụ nhu cầu trải nghiệm, công việc và giải trí. Anh em tham dự rất vui vẻ hòa đồng cùng trao đổi về dễ yêu của mình và giúp đỡ nhau những vấn đề liên quan từ nhỏ nhặt nhất. Mình và chắc hẳn mọi người rất vui vẻ không phân biệt về tuổi tác có bác nhiều tuổi, có chú, có anh em đã đi làm có anh em còn đi học. Rất hòa đồng vì đam mê công nghệ vì chiếc điện thoại đang nằm trong tay mình.

Và không thể thiếu các nhà tài trợ Msmobile, Hungmobile đã giúp đỡ địa điểm và công tác tổ chức, phần quà cho anh em giao lưu , giúp đỡ học hỏi lẫn nhau. Các bác cũng là một phần không thể thiếu để có được một buổi offline thành công rực rỡ.

Đồng thời cũng cảm ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ miệt mài up Rom mới cho anh em trải nghiệm. Rất tin tưởng vào tay nghề và độ chuyên nghiệp của các bạn không có máy nào gặp vấn đề các. Rất rất tốt!

Tổng kết: Em và các bác chắc hẳn đã có cho mình niềm khao khát bấy lâu nay là một bản Rom android kitkat 4.4 với knock code đình đám. Thật tuyệt tuy còn đang trong quá trình test song em cảm thấy khá hài lòng khá là mượt đủ chức năng và không bị lỗi nghiêm trọng. Hi vọng sẽ tiếp tục có nhiều nâng cấp hơn nữa.

Hôm nay cũng may mắn khi trúng thưởng tai nghe. Cái này cũng là Random may mắn thôi số em được hưởng rất cảm ơn nhà tài trợ Hungmobile và cũng rất trùng hợp là em mua máy tại đây. Hi cũng không thiệt đi đâu cả!

Cuối cùng kính chúc các bác trong team chung và anh Hoang Nova và anh Cloudyfa luôn mạnh khỏe, sống vui sống tốt sống khỏe để tiếp tục vì cộng đồng. Vì đam mê của mình. Và hi vọng cộng đồng LG Việt sẽ có sức lan tỏa tốt nhất kết nối các anh em dùng LG để có được một cộng đồng lớn mạnh và giúp đỡ nhau một cách nhiệt tình tốt nhất. Để chắc chắn rằng khi sử dụng điện thoại LG chắc chắn là một sự lựa chọn đúng đắn! Xin chân thành cảm ơn các anh em!

19700310_041440.jpg 19700310_041517.jpg

19890310_113940.jpg 20140817_093846.jpg 20140817_093955_Night.jpg 20140817_094013_Night.jpg 20140817_094955_Night.jpg

Last edited: 18 Tháng tám 2014
  2. vija

vija Member

Vui thế nhỉ. Tiếc là mình quá tuổi off rồi. Thấy bác Hoàng đẹp giai ghê, hê hê
    Các bác cho biết bản rom nào pin trâu nhất với để up

3. Mih Long

Mih Long Member

Bác cứ dùng lần lượt 3 bản đi mỗi cái nó có một cái hay riêng bạn ak! Lần sau off bác cứ đi đi có nhiều chú nhiều bác nhiều tuổi vẫn đi cho vui mà, ko phân biệt tuổi tác chỉ có đam mê thôi ak!

4. Bố Gấu

Bố Gấu Moderator

Toàn ảnh của @kangasai Ta Dinh Tan .... 3 topic với hình ảnh giống nhau...

5. Mih Long

Mih Long Member

Đây là những bức đẹp nhất và chụp toàn thể anh em chứ ko tự sướng riêng bác ý ak. Em xin phép được trích như ở trên

6. SơnZim..

SơnZim.. Active Member

Đi off vui quá :v :v
    Đc cái tai nghe bt mang về thôi ^^

Mih Long thích bài này.
  7. Mih Long

Mih Long Member

EM up lại ảnh rồi nhé bác !

Bố Gấu thích bài này.
  8. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Pm cho mình tên, địa chỉ và số điện thoại của bạn để nhận phần quà Sạc Cab từ nhà tài trợ @Lộc Mobile cho bài cảm nhận này với.

Last edited: 20 Tháng tám 2014
    Mih Long thích bài này.
  9. Mih Long

Mih Long Member

Anh @hoangnova và Anh @Lộc địa chỉ của em đây nhé!
    Chào Anh em trúng bộ sạc cáp cho bài tổng kết buổi Offiline nhé!
    Chuyển cho em tên là Nguyễn Văn Long - Địa chỉ Công Ty Viễn Thông Tinh Vân TVT - Tầng 8, Khách sạn Thể Thao, Làng Sinh viên Hacinco, Quận Thanh Xuân, Hà Nội

10. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Số điện thoại nữa, nếu ngại public thì PM cho anh. Vì ko có số điện thoại người ta ko thể chuyển phát đc.