tét máy lte2 lỗi khóa bộ nhớ

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi Nguyễn Phúc An, 19 Tháng chín 2013.

1. vuonghongtien90

vuonghongtien90 Active Member

Hì, em lấy máy bên bác, gặp cục sạc lỗi, xa quá ko đổi, đành mua sạc khác, hôm nọ nó nổ cái bùm, đen ngòm cả cáp, may không cháy nhà, hồi mới mua về cứ báo sạc chậm

2. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

trời, đang định mua mà nghe thấy phát sợ luôn

3. mrduck88

mrduck88 Active Member

:rolleyes: nổ là nổ cục sạc bạn kia mới mua ấy, nếu sợ sạc lôthì bạn có thể mang qua cửa hàng của bác Lộc trên diễn đàn đổi sạc khác, bạn còn lăn tăn gì nữa k? :rolleyes:

4. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

:) thế là lại mất thêm tiền đổi sạc nữa sao :laugh:

5. clickbuy.com.vn

clickbuy.com.vn Active Member

Mình xin thông tin lại một chút nhé
    Thứ nhất là về PK LG tại Clickbuy: Xạc cáp bên mình nhập về tặng kèm khách mua máy cũ là xạc chuẩn LG, loại sạc đắt nhất thị trường bây giờ, bên bán pk bảo hành cho clickbuy 1 năm nhưng clickbuy chỉ bh đưuọc cho các bạn được 2 tuần, vì lý do bên mình là bên bán máy, mà máy cũ thực chất pk là tặng kèm khách. Còn hàng điện tử thì điều tất yếu là sẽ có những sp bị lỗi. như thế nó mới phải sinh ra bảo hành. Còn tất cả khách hàng khi mua máy tại CLickbuy. Nếu máy trục trặc trong 10 ngày đầu thì sẽ đổi máy khác cho các bác, không có chút khó khăn gì. Còn về pk, trong vòng 2 tuần, có bất cứ vấn đè gì mang qua bên mình đổi.
    CÒn mình cũng xin khảng định luôn là trên thị trường chỉ có máy fullbox là có pk zin theo máy, hàng cũ cấp A không cửa hàng nào có loại pk này, 100% là như thế luôn. Hàng cũ cấp A về VN chỉ là máy trần không bao gồm thêm pk gì khác.

6. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

:laugh: bác nói thế thì em cũng ủng hộ bác, mong rằng lời nói và hành động không có sự mâu thuẫn với nhau, xã đàn khai trương em sẽ đến góp vui :D

clickbuy.com.vn thích bài này.
  7. clickbuy.com.vn

Rất mong được sự ủng hộ của anh em LG việt. lt2, op G tạo dựng nên Clickbuy nhưng giờ mới tham gia LGviet. nói ra là hơi chậm so với quy định:laugh:

boy_sk_vip thích bài này.
  8. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

ái chà, toàn hoạt động bên nhật tảo à :), bác qua gocmobile.net lập 1 top đi, anh em bên đó đang hóng 1 cửa hàng như bác để xúc LG LTE2 đó, chỉ có bác mới giúp LTE2 gia tăng dân số trong cơn hoạn nạn :D

9. clickbuy.com.vn

Cũng không hản là chỉ có nhật tảo, nhưng do nhân sự hơi ít. giờ mới tập trung đầy đủ. thời gian tới sẽ không quảng cáo gì cả, chỉ tập trung làm phan biệt hàng thật hàng giả thôi. mong các bác cho ý kiến để bên mình tổng hợp.
    Bên mình cũng đang lập toppic bên gocmobile rồi, mong bạn ủng hộ nhé. Thank !

10. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

để em qua up top cho bác đắt hàng :D

11. clickbuy.com.vn

Thank bác nhé

12. Dark Shadow

Dark Shadow New Member

Bên clickbuy các anh có bảo hành lỗi này không vậy? Em định mua 1 em ở đây

13. nagayashi

nagayashi New Member

tình hình con lte2 của mình sau hơn 1 năm chặn giấy (từ 25/6/2013) thì thứ 7 vừa rồi (6/9/2014) vô tình mình lấy ra khởi động thử thì máy lên bình thường, như chẳng có chuyện gì xảy ra luôn, tất cả những dữ liệu hình ảnh call logs messages vẫn còn nguyên si. Mình mừng húm, thử restart dăm ba lần vẫn ổn. Tuy nhiên đến tối tầm 11h đêm thì xuất hiện các triệu chứng như cái đêm định mệnh lần trước :((. Tất cả các process đều bị force close. Ko load dc các apps, kể cả camera, gallery, ... hiện tại thì mình vẫn đang duy trì pin để nó như vậy. Nếu mình restart lại là 100% trở lại cục chặn giấy như xưa. Hic. Anh em có cao kiến gì ko?
    Máy mình hiện tại vẫn dang chay stock rooted 4.0.4.

Mình nghi ngờ việc lock bộ nhớ là do nhà mạng làm, tuy nhiên lock vẫn có thời hạn, khi hết thời hạn, nhà mạng nó check ma thấy imei đó vẫn hoat động thì nó lock tiếp. Việc quét định kì mình nghĩ là daily ~11hPM. Hic giờ hok lẽ chờ hơn năm nữa. Cho nên khuyến cáo ae nào gặp tình trạng như mình thì nên lập tức up rom cook (chọn rom nào đã dc tháo toàn bộ các app của nhà mạng ra nhé). Đó là phỏng đoán của mình thôi.

Sau lần này mình kết luận là: CÁC MÁY BỊ KHÓA BỘ NHỚ HOÀN TOÀN BÌNH THƯỜNG, KO HỀ BỊ HƯ HỎNG PHẦN CỨNG GÌ CẢ, AE KO NÊN ĐI THAY FLASH CHIP LAM J CHO TỐN TIỀN.

14. boy_sk_vip

boy_sk_vip Active Member

15. shopgiasoc

shopgiasoc New Member

mình sửa được lỗi khóa bộ nhớ LTE2 không bung máy, không can thiệp phần cứng 300K các bạn nhé.
    0972565503

16. SMILE MOBILE

SMILE MOBILE Active Member

BÊN MÌNH SỬA ĐƯỢC LỖI NÀY NHÉ.LỘC MOBILE