thông báo tin nhắn trên lte3

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 3' bắt đầu bởi buiquan612, 17 Tháng năm 2014.

1. buiquan612

buiquan612 New Member

mình mới mua lte3,mọi người cho mình hỏi la vào đâu để cài đặt âm báo tn ạ,mình mò mà chẵn ra,tks mọi người nhiều

2. lg no1

lg no1 Active Member

Bác vào Cài đặt\cài đặt âm thanh->tìm trong đó là có.

buiquan612 thích bài này.
  3. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác cắm máy vào máy tính vào bộ nhớ trong tìm phần media --> audio ---> notifications --> paste bản nhạc cần cài nhạc chuông vào. Rút máy vào cài đặt như bác @lg no1 hướng dẫn sẽ thay được âm mặc định. Chúc bác thành công.

4. trungfox

trungfox Member

bác mò vào tin nhắn -> sau đó bấm phím options ( nút cảm ứng bên phải nút home ấy ) :D -> sau đó chọn cài đặt -> thông báo -> Âm thanh thông báo -OK. Còn thích chèn thêm nhạc tin nhắn thì bác làm như bác MS

buiquan612 and msmobile like this.
  5. maithang215

maithang215 Active Member

2 bác hứớng dẫn lằng nhằng ko tả nổi ... @@! Sao phải cắm máy tính .. rồi loằng ngoằng vậy? @@!
    Cài đặt âm thanh -> âm thanh thông báo ...-> nhấn dấu cộng (+) thêm đủ các thể loại nhạc, ghi âm, hay bất kỳ files âm thanh nào có trong bộ nhớ máy ... bộ nhớ thẻ ... đâu cũng được ... :v

6. quangchanh

quangchanh New Member

đấy là hai bác ấy cẩn thận giúp bạn ấy cách thêm âm báo vào ấy mà :rolleyes:

7. buiquan612

buiquan612 New Member

cảm ơn các bác mình cài đc âm báo rồi....mà cho mình hỏi thêm là khi có tin nhắn báo đến thì trên icon tin nhắn ko hiện thông báo là chưa đọc...mình tìm mãi vào phần cài đặt cũng ko thấy đề cập tới,,,ko biết có phải do bản room ko mấy bác nhỉ.

8. maithang215

maithang215 Active Member

Thì đấy mình hướng dẫn chèn thêm âm báo đó ... chỉ cần dấu cộng (+) là thêm được rồi .. ko phải copy đúng vào cái thư mục notifications, mà bất kỳ nhạc ở đâu cũng ok... nếu biết ấn dấu cộng nhé. :)

Last edited: 24 Tháng năm 2014
  9. trungfox

trungfox Member

Có thể do bác để chế độ xem trước tin nhắn nên nó hiện ra cái bảng nhỏ ở góc rồi nên nó ko thông báo.
    Bác vào Tin nhắn -> Cài đặt -> Thông báo - Bỏ tick ở ô xem trước các nội dung tin nhắn xem nhé.( nếu ko phải thì có thể là ô cửa sổ trải xuống khi nhận tin nhắn gì gì đó - trong 2 ô đấy )