Hỏi Thắc mắc về Rec vĩnh viễn

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi lycamhao, 23 Tháng một 2014.

1. lycamhao

lycamhao New Member

Mình cũng vừa mới tham gia diễn đàn và mình có thấy bài hướng dẫn cài Rec vĩnh viễn cho LTE2 của một thành viên trong box LTE2. Mình muốn hỏi là nếu cài Rec Vĩnh viễn rồi có xóa được nó hay không hay là nó thay thế hoàn toàn luôn chế độ tiếng Hàn của máy. Mong các bạn giải đáp cho mình. Xin cảm ơn nhiều

2. spenter125

spenter125 Active Member

Rec vv muốn xóa nó thì tải rom stock về bạn nhé là nó tự mất. Còn muốn xóa hết các app hàn thì bạn tải rom cook ấy. Rom sphinx v1 chẳng hạn mình sài thấy ok lắm bạn.

3. boybb

boybb New Member

recovery vv này hoàn toàn độc lập, mà có recovery vv là tốt chứ sao cần gì xóa, rất tiện khi bị lỗi rom.... nó chẳng ảnh hưởng gì tới máy cả nhưng cứu máy rất tốt

4. lycamhao

lycamhao New Member

Mình hỏi để cho chắc an thôi, cơ mà có khi nào mình cài REC V V nó không bảo hành cho mình không ta. Liệu là sau khi KDZ Stock xong thì có mất không nhỉ, điều này cũng đang làm mình bận tâm đây

5. liond92

liond92 Active Member

nếu là máy mua chính hãng LG có bảo hành từ nhà phân phối chính thức thì bạn root mà nó phát hiện thì cũng mất bảo hành rồi :D

còn cửa hàng xách chân thì vô tư đi, bị brick mới không bảo hành :eek:

6. payken

payken Active Member

Nhờ có rec vv mà up rom dễ hơn bao giờ hết :)

7. tuan.yfc

tuan.yfc Active Member

Nên set nhé chủ thớt , nếu có dính HIV thì mang ra Lộc khả năng có thể cứu đc , có thể ko nhưng tốt nhất là nên cài , đừng lười 1 vài phút mà về sau ôm hận :D

8. boybb

boybb New Member

mình cài rec này thì chẳng sao cả đâu, nó cũng chả biết mà kiểm tra, khi cài vào thì kdz vẫn còn hay sao á, mình chưa thử cái này, mình cài rec vv vào thì chả còn lo gì nữa, vọc máy thoải mái, chỉ cần có 1 bản rom trong thẻ nhớ thì lo gì. Còn root máy thì mình có thể unroot mà :)

9. payken

payken Active Member

Hàng xách tay mua về con nào cửa hàng nó chả root mà phải lo, chả lẻ nó để room gốc bên hàn cho sài luôn à :(