thảo luận f180sau khi up lên e975

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi lamdtu, 21 Tháng mười một 2013.

1. kevin_tn

kevin_tn Member

ok mình hiểu chứ , mình mới vào forum nên ko để ý các bản vdt cũ nên ko bít bản vdt v2 làm từ rom qtế

2. lamdtu

lamdtu Active Member

thực tế rom qt thi nó hỗ trợ nhiều hơn là rom hàn vì rom hàn là rom chi dg trong nội địa,cho nên dc cái này phải hy sinh cái khác.còn pin thì cg tuỳ nếu bản rom qt mà cá nhân từng ngươì tuỳ chỉnh caí nào dug thì để caí naò ko dg đến dellete thẳng luôn thì mức độ hao pin cũg chẳng hơn kém nhau bao nhiêu đâu,có 1điều mình đag theo dõi rom qt nhưng vẫn phaỉ dùg bb cuả rom gốc liệu có tốn pin hơn nhiều ko thôi.vơí e G này mà pin cứ trụ đc từ sag đến tối là quá ok rôì ..vì so với cấu hình thì giá e nay ko còn j để noí ....

Sent from my LG-E975 using Tapatalk

conga01675 thích bài này.
  3. ZenBK

ZenBK New Member

Em dùng bản K bây giờ sóng chập chờn quá ! thấy bác kia chỉ fake imei bản K khác vào là ổn định chạy phà phà luôn ! bác ấy đã làm rồi ! mà kiếm hoài hok có ai cho cái imei bản K đó cả ! post lên đây ai có file imei bản K mà máy đang xài ổn định sóng sánh bao la thì share giúp em với nhé ! đang cần lắm lắm luôn ạ ! Thanks các bác trước !

4. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

IMEI thì có liên can gì tới sóng đâu bạn.

5. itvn87

itvn87 Active Member

app freegee bác nhé.. vào GGplay dowload về cài như cài apk bình thường room khá ổn. nếu như bác thích chơi QT, bản này thì cả stock hàn và stock QTđều flash qua cwm được.

6. itvn87

itvn87 Active Member

đang dùng bản K song lúc nào cũng full 2G - 3 vạch 3G. flash lại BB là ok chứ imei làm cái khỉ gì

7. tydaikho

tydaikho Active Member

Mình kết f180 nhất là ở cái vụ máy nội địa cũng chẳng khác gì máy quốc tế, đỡ phải fix . Cứ chọn 1 bản quốc tế mà táng vào là thành e975 hết. Sóng sánh thì sau khi kdz nhớ root và up baseband đúng phiên bản máy (trong topic hướng dẫn lên quốc tế) là sóng sánh vi vu. Mấy con lte1, lte2 bị hạn chế cái vụ này, không chơi kiểu quốc tế hóa được, chỉ có Rom CM là quốc tế triệt để thì CM lại bị hạn chế ở một số mặt nên không được tiết kiệm pin. Ví dụ đơn cử, cùng bât nfc không tắt, nếu để ý kĩ bên stock thì nó quản lí được, không chiếm pin nhiều, bên CM thì thông thường nfc chiếm gần như là nhiều pin nhất v.v... Còn về vụ G lên quốc tế thì theo ý kiến cá nhân mình bạn cần đảm bảo bước up baseband sóng sánh sẽ ngon lành, nhiều bạn kdz xong thấy có sóng luôn nên để thế dùng, thực ra có sóng thì có sóng nhưng baseband đó không phù hợp nên không tối ưu sóng yếu , chập chờn. Như máy mình kéo bản rom quốc tế latest giành cho Việt Nam, kdz xong, up baseband là dùng ngọt luôn, không có bất cứ phàn nàn nào, chỉ cần thế là dùng bình thường luôn. Ai thích làm gì, tùy biến gì nữa là do ý thích thôi.
    hoangnova : em xem nếu có thời gian và bố trí được thì fix hộ anh em cái Diodict mặc định của Rom Stock LG, mặc định nó chỉ hỗ trợ 1 bộ từ điển miễn phí, không thể cài 2 data từ điển cho nó được, ví dụ nếu muốn cài cả anh-việt và việt-anh là k được, chỉ một trong hai thôi. Anh đã thử tìm cách qua mặt nó bằng cách cài 1 data Việt-Anh, giữ lại file từ diển rồi remove từ điển này đi, cài tiếp data Anh-Việt xong copy cả Việt-Anh vào nhưng nó vẫn chỉ nhận 1 từ điển do nó cài. Từ điển thì có nhiều bộ, nhưng cái Diodict trong Rom là cái bọn LG tùy biến sẵn chạy được với nhiều thứ trong rom ví dụ qtranslate nên nếu fix được để dùng luôn nó vừa phù hợp, vừa khỏi phải cài thêm từ điển khác.

vananuan and pt1u like this.
  8. lamdtu

lamdtu Active Member

chính xác luôn

Các file đính kèm:

9. vang toi nha que

vang toi nha que Well-Known Member

B nào hộ t link kdz bản L với

nhà quê kệ e

10. khamvaphaonline

khamvaphaonline Khám thì phải Phá Staff Member

vang toi nha que thích bài này.
  11. lamdtu

lamdtu Active Member

sóng thì liên quan j đến imei đâu bạn.flash bb thôi chứ ,

12. ZenBK

ZenBK New Member

bên topic kia có bác bị như vậy và giải quyết được ! cơ mà em mới xin dc imei bản K up vô cũng hok cải thiện ! nản quá ! máy em bản K nhà mạng olle thì phải ! có cái lo go O đó ! về stock ! rồi up room VDT xong xuôi máy hok có sóng ! up bsb bản K ko được ! được chỉ úp bsb bản L ! up xong thì có sóng ! cơ mà mọi chức năng đều ok ! chỉ riêng vấn đề sóng sánh yêu và khi bật 3G thì chập chờn ! cuộc gọi cũng nghẽn chập chờn hok thể gọi và nt được ! 3g lúc được lúc hok ! nói chung là ảnh hưởng về sóng ! mà vẫn chưa tìm ra được hướng giải quyết ! các cao nhân ở đây ai có liệu trình nào xử lý nó thì chỉ giúp em với ! nó hành em khổ quá T_T

13. itvn87

itvn87 Active Member

1 ly cafe ok tất cả

14. itvn87

itvn87 Active Member

ở 10evn qua chipvn v3.3 dùng dc 2 ngày maý lag dữ dội pin tụt quần, giờ đang test thử room vdt v10 của bác vandieutot , nói thật đây là lần đầu tiên em dùng room stock hàn , trừ mỗi khi phải kdz về room gốc để cài lại máy.. hi vọng dùng ok...

15. lamdtu

lamdtu Active Member

bản k mình chưa có máy để test riêng bản l và s thì thấy con nào cũng sóng cũg tốt cả mà bạn,lúc flash bb nếu thành công thì sẽ mất sóng luôn khởi động lại mới có và căng đét luôn,bạn thử flash lại bb xem sao.chứ lo có imei thì ko nhận sim luôn

16. ZenBK

ZenBK New Member

ôi nếu được thế thì tốt quá ! nếu bác rảnh hú em nhé ! em chạy qua bác chơi giao lưu học hỏi luôn ! sdt của em :D ! 0908529169

17. lamdtu

lamdtu Active Member

mình đang v10d thấy pin và sóng rất tốt chỉ muốn thêm tính năng ghi âm cuộc gọi như rom hàn nữa thì có lẽ chỉ cần chờ 4.4 thôi

18. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Bác export em cái system.img của E975 (Sing) V10H với. Em đang ở F180. Muốn lấy đám system dump đó mà extract kdz nó chỉ ra dz, chưa extract tiếp đc :D

19. tydaikho

tydaikho Active Member

Nếu đang dùng Sing thì anh dump cho chú ngay, nhưng đáng tiếc anh đang dùng VN, E975 có VN thì cứ nó mà chiến , chú Mod hay chọc ngoáy sao không chọn nó mà chọc, chọc chi Sing cho nó phiền,lấy VN không anh dump cho :D

20. lamdtu

lamdtu Active Member

bản qt vn giưã 10d và10e có j khác biệt ko ae nhỉ...