[Thắc mắc] Dự định mua LG G2 hàn quốc !!

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi KytoSai, 7 Tháng tư 2015.

1. KytoSai

KytoSai New Member

Hiện mình đang dự định mua LG GX nhưng vì không có hàng chỗ quen nên quyết định chuyển hướng sang LG G2, mọi người có thể tư vấn giúp mình vài vấn đề sau kô

1- Về cụm phím sau lưng, mình thấy phím power hơi nhô lên cao không biết có dễ trầy không vì mình chỉ mới cầm qua dùng thử em nó vài lần

2- Mình nghe nhiều người nói về vấn đề liệt cảm ứng, không biết có nhiều người bị chưa, và nếu liệt thì thay cảm ứng thôi hay thay luôn màn hình , chi phí thường là boa nhiêu ?

3- Hiện đã có room 5.x ổn định cho LG G2 chưa ợ, và pin onscreen của mọi người thường là bao nhiêu :) ( vì theo em biết bản hàn quốc pin yếu hơn tầm 2k6 thôi )

Nhu cầu mình thì là game nhẹ ( ít chơi ), web, fb, nhạc,....

Cảm ơn, mong mọi người giúp đỡ !! Mình tìm hoài mà không thấy có topic nào review về LG G2 xách tay hàn quốc nên mới mạo muội lập topic. Nếu có trung mong bỏ qua dùm !!

2. quynguyen

quynguyen Active Member

1. Chắc chắn là sẽ bị trầy - giải pháp là dùng ốp
    2. G2 liệt nhiều thật, thấy bán xác liệt cảm ứng là biết rồi :D, thay cảm ứng 600k-800k tùy chỗ.
    3. Hiện đã có room 5x chính chủ bản HQ, ổn định hay ko tùy người, chỉ có màu mè hơn bản 4.4 ;).
    Và cuối cùng với nhu cầu web nghe nhạc, zalo ......bla bla thì pin 2k6 bản HQ đủ cho bạn dùng trong ngày.
    Chúc bạn kiếm được 1 em G2 ưng ý :rolleyes:

3. KytoSai

KytoSai New Member

Thường bạn thấy onscreen trung bình thường nhiêu vậy ( từ mức 100% -> 20% ) :)
    Từ ngày dùng mấy em pin yếu thì sợ cái khoản pin yếu sinh lý quá T_T

4. Mr Chjpjdeaspro

Mr Chjpjdeaspro Active Member

stock KK onscreen tầm khoảng 6 tiếng, nếu dùng tác vụ nặng thì sẽ thấp hơn, bản 5.0 stock hiện vẫn chưa ổn định, onscreen tầm khoảng 5 tiếng, nghe có vẻ ít nhưng xài kinh lắm mới hết được pin nó trong 1 ngày, vì dơn giản 1 ngày 24 tiếng, bạn chỉ thức khoảng 15 16 tiếng thôi, dán mắt vào đt 6 tiếng thì hết gần nửa ngày

5. nghianhan

nghianhan Member

Cứ thích thì mua về mà trải ngiệm đi bạn chưa mua đã quan tâm tới ch liệt loạn làm gì...

6. blackcat1412

blackcat1412 Member

Chuẩn đấy, mình cũng vừa sắm một em xong. Cảm nhận đầu tiên là màn hình đẹp. Bác biết Rom Cook nào ổn định và đẹp không ah

7. KytoSai

KytoSai New Member

:) biết là vậy nhưng vẫn nên hỏi thắc mắc để phòng hờ cho chắc chứ bạn :D . Nếu dùng 1năm rồi nó lăn quay ra chết cũng chả sao, chứ dùng chưa được năm mà chết thì hơi lãng @@ ....

Có mấy bác còn bị 1-2 tháng mới ghê T_T ... mà công nhận trong tầm 4tr xách tay con này đẹp cả về ngoại hình lẫn màn hình

Cho hỏi thêm câu là dùng pin sạc dự phòng liệu có nguy cơ bị liệt không nhỉ, vì mình tính mua thêm 1 cục xiaomi 10400 mang theo khi cần ấy mà

8. lgmember

lgmember Active Member

9. KytoSai

KytoSai New Member

1- Cho hỏi thêm câu là dùng pin sạc dự phòng liệu có nguy cơ bị liệt không nhỉ, vì mình tính mua thêm 1 cục xiaomi 10400 mang theo khi cần :) ....

2- Giá thay màn nếu bị rơi vỡ hay liệt cảm ứng của nó giừo nhiêu vậy bạn

10. lgmember

lgmember Active Member

1. Chưa ai chứng minh vấn đề này bạn ạ. Nhưng theo kinh nghiệm, ko nên dùng sạc dự phòng vì nguồn điện vào ko ổn định đối với dòng lg kén sạc như lg g và lg g2.
    2. Khoản 600 -800k nếu liệt, cìn hỏng mình ko rõ.

11. nghianhan

nghianhan Member

Ép kính 800 nha bạn full bộ 1tr1 theo mình biết là chưa có công thay nhưng cũng tùy chỗ à giá tầm đó ak

12. azion

azion Active Member

có tiền mình cũng không xài mấy con LG phím ảo....thôi an phận vs Gpro vậy.....chip s600 cùi nhưng chiến mọi game;)

13. KytoSai

KytoSai New Member

Cảm ơn mọi người !
    Mình mua em nó rồi, giờ lăn tăn mỗi vụ pin em nó thôi, tối nay xạc full test xem on screen được bao lâu

14. ButterCookies

ButterCookies New Member

Bù lại mặt trước đẹp hơn

Gửi từ LG-D802 của tôi

15. Like A Star

Like A Star New Member

Bác muốn pin thì mua bản LS980 là lựa chọn hoàn hảo, pin onscreen wifi 8 tiếng mà nghe nói bản này ít liệt màn

16. KytoSai

KytoSai New Member

Mình mua máy rồi mà :D . Chắc kiếm mua cục pin mới, chắc cục này chai chứ mình nghĩ cùi gì thì cũng 3,5h onscreen trong tầm 100 -> 20% pin chứ ít hơn thì hơi quái @@

17. azion

azion Active Member

Cảm nhận riêng thôi,mình không thíx cái kiểu dáng g2,g3,gpro 2 tí nào cả.....viền g3 thấy ngang gpro và to hơn g2 nhưng lại sexy hơn cái bọn s2,s3,s4,s5,note 2,note 3 nhé.....,G3 isai là mê thôi

18. leanduy

leanduy Active Member

1. cụm dễ trầy.
    2. mua máy chuẩn + sạc zin thì không phải lo. mua xách tay thì ra LG mua sạc 275k
    3.voky45, bokinhdi, satthu_01, chautinhtinh,lamhoang_vt, .... đều có các bản rom rất tuyệt

19. KytoSai

KytoSai New Member

Không biết có phải pin cũ hay gì không mà từ 100 - 20% mà onscreen được 3h20p ( chỉ web, zalo, không game, không fb )
    Yếu vật vã @@ , room 4.4 VDT

20. ButterCookies

ButterCookies New Member

Lên bằng 3g thì cũng k trâu lắm đâu.

Gửi từ LG-D802 của tôi