[Thắc mắc] Dự định mua LG G2 hàn quốc !!

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi KytoSai, 7 Tháng tư 2015.

1. hugokaka

hugokaka Active Member

Hcm mua ở đâu uy tín các bác....

Sent from my IM-A870S using Tapatalk 2

2. KytoSai

KytoSai New Member

Wifi only kô đụng tới 1p 3g luôn bạn @@ , hic quá bèo. Thế mà nhiều bác on screen 5h,6h chả biết làm vẹo gì với nó mà lâu thế nhỉ

3. Toan†LoveLG

Toan†LoveLG Active Member

Xài 2 pin ngon đỡ sợ vụ cảm ứng.

4. ButterCookies

ButterCookies New Member

Dùng wifi thì cũng tầm 4-5 tiếng.chứ 6h thì chắc root máy xóa vợi app đi.lên bằng 3g thì thấy bt, lại còn nóng nữa

5. 881516

881516 New Member

E xin chia sẻ với thớt như sau:
    1. Phím nguồn sẽ ko xước hoặc có xước cũng sẽ ko nhìn rõ. Còn xước nhiều nhất sẽ là camera nhé. E dùng ốp và rất cẩn thận mà camera vẫn xước.
    2. Khuyên thành thật thớt là tránh xa bản hàn + nhật ra (đây là ý kiến của e, bác nào ném đá tùy). Bây giờ g2 ko sản xuất nữa, hàng xách tay thì nhiều máy nguồn gốc không rõ ràng, mua đc hàng ngon giờ rất khó, con bạn em mua hàng MSmobile, chỉ facebook zalo thôi liệt 2 lần rồi, may mà có bh vàng nên đc thay miễn phí, thay xong cứ 15-30 ngày lại liệt tiếp. Hiện tại đang liệt nhưng chán ko muốn đi thay nữa. Còn bh đến tháng 7 cơ ạ.
    3. Rom giờ đầy rom ngon, mình đang dùng D802 có L rồi còn chẳng thèm lên đây, lên rồi lại về Kitkat, thôi cố chờ 1 thời gian nữa có L ngon thì lên vậy. Nói chung vấn đề về ROM thì thớt khỏi lo, mua máy đi rồi tính.
    Lời khuyên của e là thớt lên cố mà mua G2 bản D802 hoặc mấy bản Mỹ, tỉ lệ chết ít hơn mà thời điểm hiện tại hỗ trợ rom cũng ko kém bản hàn là mấy.
    Cứ nhắc đến rom là lại cảm thấy tức thằng LG, quá bất công cho 802, trong khi F320 nó liếm L chán chê rồi mà 802 VN đợi rụng tóc chưa thấy đâu.

6. KytoSai

KytoSai New Member

Hiện mình đang định cài room 5.0 cho con LG G2, nhưng hồi giờ chưa cài rom bao giờ nên không rành lắm.

Ai hướng dẫn các bước cần làm giúp mình được không, tức là nói chung các bước cần thực hiện để có thể cài được rom 5.0 thôi. Còn chi tiết cụ thể các bước làm như thế nào mình sẽ tự tìm đọc :) .

Ngoài ra thì bản nào hiện tại là ổn nhất rồi :)

Hiện máy mình dùng 4.4.2 VDT-22 . Máy mình là LGF320L . Cảm ơn các bạn trước ^^ !!

7. Mr Chjpjdeaspro

Mr Chjpjdeaspro Active Member

rom cook

- root
    - cài TWRP recovery (gọi tắt là rec) bằng autorec
    - xong flash zip theo hướng dẫn ở đây http://lgviet.com/forum/threads/cloudyrom-lollipop-cho-f320-s-l-k.36557/

rom chính chủ
    vào đây tải firmware http://lgviet.com/forum/threads/firmware-5-0-2-chinh-chu-cho-1-so-dong-lg-g2-update-tai-day.39775/
    đồ chơi tải ở đây http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/
    xong làm theo hướng dẫn

cloudyrom recommended

KytoSai thích bài này.
  8. Toan†LoveLG

hàng G2 hàn giờ chỉ dám chơi tem vàng thôi , như con đang xài F320S tem vàng 8/2014 sài giờ vẫn ngon trừ vụ thằng cháu liệng santo nát cảm ứng mới thay về xài tiếp :D:D:D:D

9. dotronghieupro77

dotronghieupro77 Active Member

xúc đại trúng máy hàn nhưng mừng thay ruột tàu :eek:

10. ButterCookies

ButterCookies New Member

Cái camera có bảo vệ bằng saphire mà.em thấy nút nguồn bị xước chắc luôn trông như kiểu viền mấy cái samsung ý

11. Toan†LoveLG

Nut' nguồn dán fin nhựa vào là ok :v

12. LEE Nghĩa

LEE Nghĩa New Member

Nản quá, định mua con lg g2 f320 mà thấy dân chúng kêu ca loạn vs chết cảm ứng liên miên. Không biết con lg gx f310 có vấn đề gì ko? Nhỉ

13. vitxiem02

vitxiem02 Member

Vãi cả liếm L của bác :laugh:
    Nghe đâu ông LG Việt Nam họ hứa có nói là trong tuần này chắc chắn anh em D802 được liếm L đấy, nói không phải chứ không có L cho anh em D802 liếm thì chắc mọi người vứt cái D802 vào L nhà thằng LG Việt Nam đê :D
    Còn về vấn đề bác chủ thớt hỏi, khuyên bác chủ thớt 1 câu là mua D802 hoặc chơi thằng Mỹ nhé, chơi với Hàn Quốc dễ bị sida với phẩu thuật thẫm mỹ lắm :notworthy: