Thắc mắc khi mua LG G4 cũ bản của Mỹ

Thảo luận trong 'LG G4' bắt đầu bởi vuanhbest, 17 Tháng mười một 2015.

1. vuanhbest

vuanhbest New Member

Mình có vài điều thắc mắc muốn hỏi anh em. Hôm qua mình vừa mua LG G4 xách tay cũ, mình hiện đang gặp vấn đề nhỏ, là lúc mua thì cửa hàng bảo rằng máy vừa factory reset nên hiện tại máy nó hiện " Đang cấu hình điện thoại của bạn " và bảo mình chờ 4h đến 5h sau sẽ xong và lần sau khởi động sẽ vào nhanh. Vậy có phải dòng smartphone này khi factorny reset đều phải chờ như vậy đúng ko ạ?

Cậu thứ 2 mình muốn hỏi, nếu là bản xách tay từ Hàn Quốc gì thì 2 sim đúng k ? Còn của Mỹ là 1 sim phải k ạ? Của mình hiện tại là 1 sim.

Câu thứ 3 là: Mình nghe bảo đã có thể up lên 6.0 r` đúng k ạ? Vậy mình có thể up qua OTA Trực tiếp trong máy đc ko? Vì họ dặn nếu không rành gì thì ko nên up từ máy tính này nọ sẽ gặp lỗi...

=> Hiện tại là mình đang chờ "Cấu hình 4,5 tiếng ..." gì đó cho xong rồi mai mình mới vọc vạch đc". May mắn là có diễn đàn ae hỗ trợ nên mình pm hỏi cho yên tâm hơn. Mong anh em giải đáp giúp, xin cảm ơn nhiều!

2. hairlikesnow1992

hairlikesnow1992 Đột tử

Mình trả lời câu hỏi của bạn theo hiểu biết của mình
    1. Chỉ có bản ls991 khi factory reset nó sẽ hiện đang cấu hình điện thoại khá là lâu bạn phải đợi thôi
    2. Bản hàn quốc cũng 1 sim, chỉ có bản quốc tế mới 2 sim
    3. Hình như mới có lg g4 hàn có android 6, các bản khác đang chờ, bản của nhà mạng thì lâu hơn nữa, phù thuộc vào nhà mạng, nếu bạn không chắc gì thì đừng nghịch dại cần gì mang ra chỗ bán nó làm cho.

vuanhbest thích bài này.
  3. vuanhbest

vuanhbest New Member

Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình hỏi thêm 1 câu nữa. Tại sao sau khi chụp ảnh trc' hay sau, mình vào biểu tượng cây bút thì nó báo " Không thể kết nối. Một số công cụ chỉnh sửa hiện không có ". Hay là mình phải down thêm tool,pluggin để tích hợp vào hả bạn ?

4. bsngoctien83

bsngoctien83 Member

Ko phải chờ cấu hình điện thoại đâu bạn, cứ bấm nút tăng giảm âm lượng luân phiên nhau 4-5 cái là vào ngay.

5. clevernmc48

clevernmc48 New Member

mình cũng đang dùng bản h810 của mạng at&t, thấy pin k ổn lắm, và k biết bao giờ có bản update 6.0