Hỏi Thắc mắc và hỏi 1 số vấn đề

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi LeonNguyen, 5 Tháng năm 2014.

1. LeonNguyen

LeonNguyen New Member

Em đang kiếm điện thoại cỡ 6 -7 tr (hơn 1 tí cũng đc). Sau 1 hồi lục tìm thì em thấy như sau :
    - các máy chính hãng ở TGDĐ đang bán như xperia M2, L90 dual, G2 mini đều có cấu hình tương đối thấp. Trong khi em search 1 số shop khác như cellphones,thienminh,xtmobile... thì ra các con g,GK, g pro, g2 isai... giá chỉ tầm 6tr5 - 7tr5 dù cấu hình nhỉnh hơn khá nhiều. Vậy những shop đó có bán điện thoại chất lượng ko vậy ạ ? tại sao giá nó lại thấp như thế, có phải nó là hàng xách tay chứ ko phải chính hãng ?
    - sau khi tìm xong em thấy rất thích GK, màn hình tầm trung (em ko thích bự), cấu hình khá ổn, nhưng em băn khoăn ko biết mua chỗ nào. Nếu mua những chỗ em đã nêu trên thì em sợ chất lượng ko tốt, dùng mau hư (nhà em ko giàu nên ko thể mua lại lần 2 T_T ). Vậy nên em hỏi có chỗ nào bán hàng chính hãng, bảo đảm chất lượng về con gk ko ạ, ko phải hàng dựng, hàng xách tay, hàng cũ...

2. LeonNguyen

LeonNguyen New Member

gpro cũng đc nha mấy bác, chứ mấy cái kia giá cao mà cấu hình thấp quá :<

3. tuyet_hay_roi

tuyet_hay_roi Active Member

Những cửa hàng bạn nói đều bán hàng xách tay cả, mà hàng xách tay thì con nào cũng rẻ hơn chính hãng.
    Mấy cửa hàng bạn kể đều uy tín đấy, không phải sợ mua gì khi mua hàng xách tay ở cửa hàng uy tín đâu

Sent from my LG-F180S using Tapatalk