Hỏi thắc mắc về wifi nhờ cao nhân giúp đỡ

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi yeulam112005, 3 Tháng tám 2014.

1. yeulam112005

yeulam112005 New Member

K bít máy mình wifi yếu hay gì, mình cách cục wifi chừng 15m nhưng mấy máy khác mình dùng thì vào ok rất nhanh sóng đều 3 vạch, còn con lg g pro f240l mình vẫn có sóng 1-2 vạch nhưng rất chập chờn. Lên mạng rất chậm và mất kết nối hoài. Lại gần vài met thì sài bình thuong k có vấn đề gì.Nhưng có vấn đề là khi mình tải gì đó mà mình ỏ xa wifi mà kết nối dc tắt màn hình thì tải rất nhanh nhưng chĩ cần mở màn hình sáng là tải k dc có khi mất kết nôi. Hoặc lướt wed đều rất chậm .mình mở sẵn trang wed xong tắt màn hình thì nó mới vảo.Mình tắt màn hình là tải rất nhanh trên 1mb/1s vì wifi mình ở cty rất mạnh. Mình đang sài rom 4.4.2 của hoangnova. Có thữ mấy rom khác cũng vậy ai hiểu nguyên nhân k. Chứ cách wifi hon 10m mà mổi lần muốn tải hay luot wed cũng tắt màn hình cho nó load hoải mệt lắm

2. quangtan88

quangtan88 New Member

nghe bảo G Pro wifi chuẩn AC j đó nên cục wifi mọi người đang xài k đúng nếu nó hơi yếu, mua cuc wifi chuẩn AC về là mạnh ngay, mấy mình cung yếu, yếu hơn các con khác

3. hungruby

hungruby Đột tử

chi goi la khoang cach xa gan yeu hon thoi chu ket noi duoc chay am am;)

4. yeulam112005

yeulam112005 New Member

nhung y minh la luc o xa ty luot wed cham nhug mih tai gi do ma minh tat man hinh la tai rat nhanh

5. Nguyễn bá kiên

Nguyễn bá kiên New Member

Wifi con g pro này kém thật, ngồi cùng 1 chỗ mà máy mình đc 2 vạch sóng, còn con lumia 520 thằng bạn full sóng lun.. Nghĩ mà ức