Hỏi Thời gian sạc pin G pro

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi sirius85, 20 Tháng hai 2014.

1. sirius85

sirius85 Active Member

Các bác cho e hỏi thời gian sạc pin của các bác với. Em sạc bằng đt hay qua dock cũng gần 4 tiếng mới full (pin 15%) là sạc.
    Máy em là 240s, rom final z lite 2, củ sạc 1.8 A.
    Em search trên mạng đa số người ta nói 2 tiếng rưỡi đầy có phải ko.

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

2. kyshaira

kyshaira Active Member

^^! Hi.
    Trước tiên mình xin góp ý với bạn nên tập trung thảo luận trong topic tổng hợp thắc mắc phần cứng ( hoặc các chủ đề tương tự...)
    Không nên lập quá nhiều topic đơn lẻ, vừa gây loãng diễn đàn thêm vào đó mọi người không tập trung giúp đỡ được cho bạn và những bạn có cùng thắc mắc như bạn.
    Về câu hỏi của bạn thì mình cũng đã có trả lời một đôi lần đâu đó rồi nhưng mình cũng xin viết lại để bạn tiện theo dõi:
    - Thời gian sạc chuẩn từ 10% cho tới 100% giao động trong khoảng từ 1h50' đến 2h10' ( Khoảng 120 phút)
    - Nếu vượt quá thời gian nêu trên bạn có thể kiểm tra lại phần cứng ( Củ sạc, cáp USB, chân cắm trên điện thoại...pin ) và kiểm tra phần mềm của máy ( trở lại nền stock theo máy để tiến hành kiểm tra)
    Hy vọng những thông tin trên sẽ giúp ích được cho bạn!
    Xin chào, thân ái! ^^

sirius85 thích bài này.
  3. sirius85

sirius85 Active Member

Mình thay bằng cáp Nokia thì sạc 2h pin báo full, còn sử dụng cái cáp LG theo củ sạc thì 4h, hix! cáp LG mới mà cùi vậy.

4. sirius85

sirius85 Active Member

Cám ơn bạn, đúng là thời gian sạc chỉ khoảng 2h10'. Cái cáp LG mới của mình vẫn chép dữ liệu qua máy tính được, nhưng khi sạc thì rất chậm. Giờ mình xài cáp Nokia luôn. :D

5. anhsequen

anhsequen Active Member

Chả hiiểu sao mình dùng 1.8 sạc từ 5% lên mà mất có 1h30p là đầy pin @@

6. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

Cáp càng tốt, tiếp xúc càng tốt thì thời gian sạc càng nhanh:)

7. anhsequen

anhsequen Active Member

Mình mua brandnew mà bạn. Nhưng tháy con này hết pin nhah qua. wifi liên tuc có 4h là hết pin.chắc pin chai r. Ra ttbh mua viên pin mới vậy

sirius85 thích bài này.
  8. AC_Khanh01

AC_Khanh01 Active Member

4h thì chưa chai đâu....mua pin mới tầm 290k, nhưng chưa chai mà mua pin mới thì hơi phí tiền chút @@

9. sirius85

sirius85 Active Member

Wifi 4h là ngon rồi, máy em wifi liên tục cao lắm là 5h thôi Bác à. Ngày xưa xài mấy con như Optimus Black 2,5h là tiêu :laugh:

10. anhsequen

anhsequen Active Member

Thua xa con gk trc mình dùng wifi liên tọi đc gần 6,5h. hix. lMà sao giá pin chỗ 23 Láng là 288k mà ở 82 Trần Đại Nghĩa 350k nhỉ. Nên mua ở đâu đây

11. Lg Gpro Share

Lg Gpro Share New Member

Chúc mừng chú, chú đang được sử dụng dock với cáp sạc chính hãng 100%. Mình cũng vậy, mọi người mua hàng cũ hoặc là không full box nên bị đổi phụ kiện rồi. Thường thì không có máy chính hãng nào mà sạc full pin đến tận 2h30 phút chứ chưa nói gì đến 3 hay 4 hay 5 h mới đầy cả. Quá 2h30 phút thì nên đi thay sớm đi, vừa mất thời gian vừa hại pin.

sirius85 thích bài này.
  12. lethanhsach

lethanhsach New Member

Hôm nau vừa ra 82 Trần Đại Nghĩa hỏi mua pin G Pro, giá là 350k, và không bảo hành nếu dùng cho máy xách tay! Chỉ bảo hành khi dùng cho máy chính hãng. Hài VCL

thuanpham and sirius85 like this.
  13. sirius85

sirius85 Active Member

Mới nghe lần đầu :D

14. at&t

at&t New Member

2h đầy bạn ạ. Sạc lâu khả năng do cáp có vấn đề. 100% pin sài thoái mái gọi điện lướt web từ sáng đến đêm. Online chừng 8h: sáng 2h+chiều 3h+ tối 3h; hôm nào xả hết pin thì chắc phải xem phim x chừng 1h để máy tự tắt còn cắm sạc. Mình sài e980 at&t vẫn để nguyên rom gốc.

Last edited: 2 Tháng tư 2014
  15. thuanpham

thuanpham Member

Trung tâm bảo hành của LG bán phụ kiện mỗi nơi 1 kiểu bác àh. Mình hỏi ở sg thì cáp sạc và pin mua cho máy chính hãng mới bảo hành, còn hàng xách hông thì ko. Có chỗ nó ko viết hóa đơn cho mình mới sốc :laugh: Nó nói do máy của a là hàng xt viết hóa đơn công ty nó biết nói e tuồn hàng ra ngoài sao :v, mình mới nói: e nói vậy a lại nghĩ e bỏ túi riêng đó. Cái nó bơ mình luôn, kêu đi nơi khác mua hàng. Pin mình mua ở BD có 288k, có hóa đơn vào bh 6th. Em bán ko có tiền lẻ thối cho mình thiếu 8k luôn :D

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

16. nguyentan62

nguyentan62 Member

do sợi cáp rồi , lúc trước mình cũng xài cáp lô sạc 4h5 mới đầy , sợ quá chạy ra tt lg mua sợi cáp 87.000 về sạc , còn 14% sạc 1h50 là báo đầy , mừng quá