thời lượng pin!!!

Thảo luận trong 'LG Prada 3.0' bắt đầu bởi boybuntb, 28 Tháng bảy 2013.

1. thuongnb

thuongnb Active Member

Nói chung nếu ở chế độ chờ thì PRADA là rất ổn nhưng khi hoạt động thì không so sánh được với LT2. Dung lương pin LT2 nhỉnh hơn chút

vananuan thích bài này.
  2. thuongnb

thuongnb Active Member

Thích mượt mà và sóng ổn định thì sang V20i

vananuan thích bài này.
  3. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Cái gì nó cũg có ưu nhược cả, 20i thì pin yếu hơn :D

4. thuongnb

thuongnb Active Member

Thì chưa xét về pin mà. Còn nếu xét pin thì khi sử dụng thì mỗi rom chỉ nhỉnh hơn nhau chút thôi. Chế độ chờ thì V20i là ổn

5. min199x

min199x New Member

mình tầm 20%-30% thôi bạn ah... khi nào ra nắng thì tầm 70% là đc... mà toàn ở trong phòng thôi

6. min199x

min199x New Member

mình thấy pin bán ngoài thị trường đầy mà, hà nội tphcm ngay cả nha trang của mình cũng có, sao nhiều người đi tìm mua pin hãng khác rồi than pin khan vậy ta.

7. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Vì nó dung lượngcao hơn, sài đc hơn 1 xíu :D

8. Lehoang_28

Lehoang_28 New Member

Theo e biết pin D-Seven dung lượng trên pin ghi 1500 còn bao bì thì ghi 1400,có ae nào đã test dung lượng thực của Prada chưa? Chẳng tìm đc con dlc nào thích hợp

9. min199x

min199x New Member

cao cái gì... pin chính hãng, pin theo máy nó bn mAh thì nó là bấy nhiêu chứ cao cái gì...

10. min199x

min199x New Member

pin Prada theo máy là 1500, thế pin dlc mà 1400 thì cao làm gì vậy?

11. Lehoang_28

Lehoang_28 New Member

Hỏi thằng sx ấy bác.

12. min199x

min199x New Member

:laugh: bởi thế... :laugh:

13. min199x

min199x New Member

cái kế luận duy nhất đó là thời lượng dùng pin được nhiều hay ít 100% là tùy vào cái độ sáng màn hình nó tầm nào... cứ cài đi cài lại rom này rom kia rồi xóa app này app nọ cũng chẳng khá khẩm hơn là bao nếu ở trong mát mà cái màn hình nó cứ tầm 40 - 50% + chạm vào cảm ứng liên tục nữa...

14. vananuan

vananuan Well-Known Member

min199x bạn nói vậy là sao ?
    Có nghĩa là chỉ việc giảm độ dáng màn hình là đã giảm hao pin ? Không cần xóa các ứng dụng ngầm gây hao pin sao ?
    Bạn có biết có vài ứng dụng chạy ngầm trung bình 1 giờ ở chế độ chờ nó ngốn tầm 1-3% pin không ? Bạn có biết khi để những ứng dụng chạy ngầm mà không dùng tới vẫn hao pin nhiều không ?
    Bạn cố gắng xem lại cách dùng android tốt hơn nha !

15. vananuan

Vấn đề là chất lượng của quả pin đó bạn, không phải cứ chạy ra lấy đại 1 cục dungnluongjw cao bề dùng là được đâu .

16. min199x

min199x New Member

buồn cười bác này 2 cái topic rồi... tôi nói bên topic kia rồi... bác có cần bổ túc tiếng việt thì đi học lại đi... hoặc mắt bác có vấn đề... có chữ nào là DUNG LƯỢNG CAO trong cái câu cmt của tôi ko... tốt nhất là bác đừng có quote cái cmt nào của tôi nữa vì tôi thấy cmt nào của bác cũng bị gì gì ấy... thế nhé! chào thân ái và quyết thắng... i don't wanna see u again... OK?

thiệt là phải thêm câu "ng* mà cứ thích lên tiếng quá ah"

17. min199x

min199x New Member

ngu cũng vừa vừa phải phải thôi... xóa app tức là xóa app hàn hay gì gì đó... tôi chưa có nói nó ko có ảnh hưởng... but... nó chẳng quan trọng bằng việc cái độ sáng màn hình của bác nó cứ ở tầm cao (dĩ nhiên máy bác nó ko hao nguồn hay dựng diếc gì gì đó)... bác có hiểu được tiếng của ng việt nói ra ko? hay là rảnh rỗi đi spam.. mà thôi có nói thêm bác cũng chẳng hiểu... riết thấy não...

câu cuối của bác :laugh: tôi với bác đọ xem máy thằng nào trâu hơn không mà bảo tôi xem lại cách dùng android? ? *thách thức*

bác nghĩ ai cũng chỉ hiểu cỡ mấy kiến thức cơ bản như bác nói ở trên thôi đó hả :laugh:

18. min199x

min199x New Member

pin Prada chính hãng ở SG ko thiếu nhé, HN cũng không... tôi ở Nha Trang và tôi vẫn mua được 3 quả pin về dùng thì không có lí gì SG với HN cứ đi tìm pin DUNG LƯỢNG CAO 1400 mAh (theo như cmt ở trên) về dùng rồi bảo pin chính hãng khan.

thêm nữa... ai gặp tình trạng pin mau hết ngoài việc khắc phục bằng cách xóa app hàn (với máy hàn)... tắt animation, xóa bớt widget, tắt chức năng đồng bộ hóa... bla bla các thứ như cả trăm bài viết đã nói thì hãy thử giảm cái độ sáng màn hình của máy mình xuống đến thấp nhất có thể (vẫn đảm bảo đủ mức nhìn) ...

cứ thử đi nhé, rồi xem việc các bác vẫn active đầy đủ các tính năng kia với việc để màn hình ở độ sáng 50% trong cùng một time thì cái nào xuống pin nhanh hơn ^^

P/S: cmt này xét máy ổn về nguồn, ko hao hụt và dành cho những người có đủ khả năng đọc hiểu tiếng việt.

19. vananuan

Đề nghị nói chuyện lịch sự lại nha bạn ! Không cần phải quá khích theo kiểu đó .
    Chỗ người ta bàn pin dung lượng cao mà bạn lại xỏ vào kêu đi mua pin hãng với dung lượng gốc thì ai cần phải bổ túc tiếng việt ?
    Bác không nói DLC nhưng bác đã chê vai pin DLC không bằng pin hãng về dung lượng thì là gì ?

20. vananuan

Lần 2 yêu cầu bác nói năng lịch sự nha !
    Bác làm như ai cũng như bác mà đi giảm độ sáng màn hình, lớn tiếng nói việc xóa app không được bao nhiêu thì bác hố to rồi đó .