Thực hư về Camera của LG G3!?.....

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi Mrbig76, 18 Tháng bảy 2015.

1. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Em kết vẻ sexy của G3 và tất nhiên cũng vic giá thành của e nó thời điểm này, đang định múc G3 cat 6 mà thấy bài đánh giá ảnh chụp G3 với S5 thấy hơi buồn, đặc biệt tấm chân dung đầu tiên.

Nguyên văn nhận xét tác giả:
    Em thấy đúng thật với ảnh trên, áo người bị sai màu, ảnh như ám 1 lớp xỉn....đã dùng LG nhiều thì thấy ảnh LG bao giờ cũng nhạt màu, ko trong....tuy nhiên em tường đến G2 đã hết rồi?....Tuy nhiên trong bài so sánh này thì cũng có nhiều điểm G3 hơn S5, ít thôi....

Một vài thớt so sánh khác thì lại đáng giá tương đối cao G3

So với Z3 chẳng hạn: (bài này thì G3 hơn hẳn Z3)
    http://vinhphatmobile.com/so-sanh-camera-LG-G3-va-Xperia+Z3

Bài này thì cũng này cũng ngang ngửa Note4 với Ip 6:
    http://m.vienthonga.vn/camera-test-iphone-6-plus-vs-samsung-galaxy-s5-vs-lg-g3.html

Không biết thực hư thế nào các cụ dùng rồi cho em biêt với ạ!

2. Mrbig76

Mrbig76 New Member

3. Mrbig76

Mrbig76 New Member

Ko bác nào zả nhời cho em ah?

4. mrnumb2010

mrnumb2010 New Member

mình xài G3 một thời gian và có dịp so sánh với một số máy khác,có vài cảm nhận khách quan nhất có thể :
    -So với iphone 6 Camera G3 thực sự ăn đứt iphone 6 ở hoàn cảnh cần lấy nét nhanh và đem hình chụp ra xem ở trên máy tính(điều này rất quan trọng và khách quan) chụp thiếu sáng, lúc chập tối.Lý do là vì cty mình mới đi chơi phú quốc, sau khi về thì mọi người up hình public cho nhau xem, và hình của mình dc khen đẹp và nét hơn, và có chị kia xài ip 6 plus hỏi mình là dùng máy gì chụp đẹp thế(mình thật sự bất ngờ, vì trước nay mình vẫn đánh giá camera LG ko đẹp bang SS, apple), hình của mình nét hơn và màu rất thật.
    -Bạn gái mình xài note 4 và luôn ghen tị với cái camera TRƯỚC của G3, đặc biệt là chụp thiếu sáng, vì con gái rất thích chụp tự sướng, với một số cô thì cái camera trước là quan trọng nhất, note 4 camera 3.7mp lận nhưng nhìn màu da cứ bị vàng vàng
    -đa số những bài review trên mạng là rất chuyên nghiệp, chỉ tâp trung vào các tính năng camera sau, ít chú trọng camera trước trong khi camera trước thực ra dùng rất nhiều, một người dùng bình thường chỉ có nhu cầu đơn giản nên G3 đáp ứng quá tốt
    - hầu hết khi đi chơi đa số là đi chơi vào buối tối, khi ánh sáng k tốt, nên G3 lợi thế hơn rồi
    Tóm lại, thì thích là nhích thôi bạn ơi, quan điểm mỗi người còn khác nhau mà

sangdt66 thích bài này.
  5. sangdt66

sangdt66 Active Member

Mình đang sài G3 đây theo mình thấy và có so sánh một vài dòng máy nha!
    So với S5 vs Z3 thì điều kiên full sáng ban ngày G3 thua nhỉn hơn tí (màu của SS với Sony tươi hơn nên bạn thấy đẹp hơn rùi) nhưng so với chạp tối thì G3 hơn hẳn S5 với Z3, còn về ban đêm thì thui khỏi nói G3 ăn đứt S5 vs Z3 ngay cả Note 4 còn ko đẹp bằng nha bạn.
    Còn về Camera trước thì như bạn @mrnumb2010 nói quá tuyệt, bạn gái mình rất thích tự sướng nên có nhưng bức ảnh đẹp mình nhìn ko nghỉ nó là camera trước đâu nha bạn.

mrnumb2010 thích bài này.
  6. Duyetpham418

Duyetpham418 New Member

Mình cũng kết nhất g3 ở khoản chụp ảnh, từ lte2 lên g3 đúng là 1 trời 1 vực .hihi