Tổng hợp Thắc mắc, hỏi, đáp, chia sẽ kinh nghiệm(phần cứng)

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi cutjvungtau, 15 Tháng mười một 2013.

1. haizachary

haizachary Member

có ai giải thích cho e vấn đề mốc và bụi trong màn ko ạ

2. dinhvtai

dinhvtai New Member

Chào các bạn, mình mua lại G Pro F240L từ 1 mem nhưng ngặt cái là bị thuốc, cảm ứng bệnh lạ vô cùng, cứ tắt mở máy lên lại thì nó lúc ăn lúc ko, 1 khi đã ăn rồi thì miễn đừng tắt máy là cảm ứng rất ok từ đầu tới cuối, còn reset lại thì hên xui >"<

Mỗi lần mình cài rom mới thì lúc vừa boot lần đầu nó hỏi ngôn ngữ này nọ thì cảm ứng ko ăn ở đó, restore lại bản rom cũ thì lúc này cảm ứng lại bt??? 10 lần như 10 luôn ấy, ko hiểu phần cứng hay phần mềm nữa.

Bác nào gặp bệnh này chưa? Có phải thay cảm ứng ko các bác?

3. Nguyễn Minh Hiếu

Nguyễn Minh Hiếu Member

Cho em hỏi với : thời gian sáng màn hình ( On screen ) trung bình các bác dùng là bao nhiêu lâu,máy em trung bình là hơn 3h sẽ còn khoảng 15% ( em đang dùng bản f240L) nhưng hôm nay gặp 1 bác dùng bản K thời gian on Screen gần 7h :x:x:x mới còn 15% vậy cho e hỏi có phải pịn của em có vấn đề hay do phần cứng máy có vấn đề,em đang dùng room 4.1.2 của bác Lamhoang v2.0 . Thanks các bác nhiều :unsure::unsure::unsure: ( máy mới mua khoảng 3 tuần )

Last edited: 25 Tháng ba 2014
  4. Đông Doãn

Đông Doãn New Member

Các bác cho hỏi, em đc biết là dây sạc cáp mà ko dùng của dòng LG có thể bị loạn cảm ứng nhưng em muốn hỏi là cả 2 cái đều quan trọng hay chỉ cục sạc quan trọng thôi. Vì e thấy dây cáp làm gì có thông số gì đâu tức là nó chỉ làm mỗi việc truyền điện nên chắc ko cần phải chính hãng gì đâu nhỉ :cry: Tại đang thừa cái cáp mà cái cáp cũ cắm nó chập chờn nên muốn thay quá. Thanks các bác.

5. Đông Doãn

Đông Doãn New Member

uppppppppppppppp

6. nickytun

nickytun Member

cáp thì nếu có cáp zin của máy dòng SS hay Sony thì xài chung vẫn đc!! miễn đừng có kiếm cáp lô chân tiếp xúc dởm sẽ sạc rất lâu. Miễn bạn kiếm đúng cục sạc zin thôi.

7. byonls

byonls Active Member

phụ thuộc vào ROM, pin, sạc chuẩn, cách sạc chuẩn (em sạc đầy 100% để thêm 30 phút rồi mới rút), on screen độ sáng nhiêu % và có bật kết nối hay chạy ngầm gì ko :D

8. Nguyễn Minh Hiếu

Nguyễn Minh Hiếu Member

cảm ơn ông a đã chia sẻ,mình đã về room gốc để thử và cảm thấy ổn hơn hẳn so với room Lamhoang v2.0 máy mình h on screen đc hơn 4 tiếng rưỡi lận :3 :laugh:
    Nhưng đúng là để đạt đc tới gần 7 tiếng như cái máy hôm trước mình gặp thì thật là 1 câu hỏi khó :cry::cry::cry:

9. đỗ việt cường

đỗ việt cường New Member

mấy bác cho e hỏi với,e mới mua con gpro này nhưng mò mãi vẫn không biết mở flash khi chụp hình chỗ nào,thứ lỗi vì e mù công nghệ nên bác nào chỉ hộ e với,mua máy ngta up room v2 của bác lamhoang luôn