Thắc mắc về bao da có nam châm?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi jack111, 14 Tháng ba 2014.

1. jack111

jack111 Member

Như tít, ae cho hỏi bao da có nam châm khi đóng vào làm tắt màn hình thì có ảnh hưởng gì đến máy ko?

2. alonzo5785

alonzo5785 New Member

Mình nghĩ nếu có ảnh hưởng đến máy thì hãng LG ko dại gì mà sx bao da quickwindow để rồi làm hỏng máy:)

3. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:D mình xin trả lời điều này nhé
    Thực tế cái tính năng quick windows của G2 là 1 cái nam châm và 1 mạch ở bên trong để cảm biến cái nam châm đó
    Thực tế công nghệ này không phải bây giờ mới có, mà có từ những năm 2008 trên những chiếc BLackberry (nhưng nó là bật/tắt hoàn toàn màn hình trong bao da)
    Để tránh làm nhiễu các mạch điện tử bên trong điện thoại, nam châm phải được thiết kế cẩn thận , có lực hút vừa phải, để tránh gây lão hóa bộ cảm biến trên
    => /nếu bạn dùng quick cover dc sản xuất hàng loạt, có thể đo dc từ trường này, rất yếu nên sẽ ko lo hỏng máy
    trái lại nếu tự chế và ko biết cách làm thì .... :laugh::laugh::laugh::laugh:

4. alonzo5785

alonzo5785 New Member

oap mình mới mua 1 quick wndow hiệu ARIUM-VIEW ( chắc là của TQ) giá 450K thấy hoạt động cũng tốt nhưng đọc bài của bác Vn.ChemGio thấy run ko biết nên xài tiếp hay lột áo em bỏ.:roflmao: