Thảo luận về các tính năng mới cho LU

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 1' bắt đầu bởi hoangnova, 9 Tháng bảy 2013.

1. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

Hi all,
    Như vậy là cùng với các Modder khác mình đã đưa nhiều tính năng, cải tiến lên các ROm cho LU6200. Từ các bản 4.0.4 Snake, Panda, cho đến 4.1 SphinX, Snake team đã liên tục đi đầu trong việc mang những thứ độc đáo nhất, hay và tiện dụng nhất, tạo cảm hứng và dẫn dắt cho cộng đồng hàng nghìn người dùng LU6200.

Từ 1 thời kỳ thụ động đi mod lại các ROM của Trung Quốc, tới nay ROM của Vietnam ta đã và đang trở thành ngọn cờ đầu. Các chức năng từ ROM Việt Nam liên tục được các modder Trung Quốc clone, tất nhiên ta cũng có clone của họ. Điều đó đủ thấy được trình độ và tính sáng tạo của chúng ta không hề thua kém.

Tới phiên bản SphinX V3 trên nền 4.1 187, cá nhân mình cho rằng những tính năng, tùy biến như vậy là ở mức đủ dùng, ko cần quá thừa thãi. Cải tiến về Pin, hiệu năng và độ mượt cũng chỉ có thể dừng ở mức đó. Mình không còn khả năng làm được hơn nữa.

Vì thế, ở các bản sau mình sẽ bắt đầu thử build từ sỏurce code của LGE, việc đóng góp các ý tưởng và tính năng cũng cần bắt đầu chú trọng.

Mình tạo chủ đề này để mọi người tham gia thảo luận về các tính năng mong muốn có trên LU.

Mọi người hãy tham gia thảo luận và đóng góp 1 cách văn minh nhé, hãy nhớ mình không làm công ăn lương của bất kỳ ai cả. Vì vậy, hãy giữ giọng khiêm nhường, từ tốn và tránh dùng "Mệnh đề sai khiến".

dân, ukuru2p, kid1412v and 33 others like this.
  2. manh cuong

manh cuong Member

em mong muốn có thêm chữ H khi lên mạng anh hoangnova ạ. :p

cuongtuhp thích bài này.
  3. hoangnova

Chữ H ám ảnh bạn này quá, nhờ ai đó hướng dẫn cho bạn cách thay cái icon 3G thành H+ là xong mà.

Đây ko phải là 1 tính năng. Những ai thảo luận sau bạn này lưu ý, chỉ post các request các tính năng, ko post các ý tưởng tương tự như thế này nhé.

4. s0l0mari0

s0l0mari0 Active Member

cái này đơn giản thôi bạn chỉ cần bung LGSystemUI ra tìm những file hình trong res/drawnable xhdpi có chữ 3g thay bàng hình có chữ H là được thôi:D

chocon1411 thích bài này.
  5. tuantm

tuantm Active Member

Em nghĩ nếu port được cam dual, Pause & Resume Recording, Safety Care, Guest Mode thì quá tuyệt vời ông mặt trời :cool:

tunglam95, chocon1411 and s0l0mari0 like this.
  6. hoangnova

Dual cam có thể port nhưng liên quan đến native method nên cần làm từ source code.

Guest mod hiện đang gặp bug là set đc Guest mod rồi nhưng khi nhấn Home nó lại trở về chế độ thường. Hiện chưa tìm ra cách.

Smart Video thì gặp lỗi khi port từ Optimus G qua

Bây giờ ta cần dòng máy nào có những tính năng đó nhưng cầu hình tương tự như của LU thì có cơ may. Bọn em kiếm xem có dòng máy nào khác ngoài Op G PRo có chức năng smảrt VIdeo và Dualcam.

Pause & Resume Recording và Safety care là 2 chức năng gì a chưa hề biết tới.

7. trolllgviet

trolllgviet Well-Known Member

Rôm LU vậy ngon qua rồi anh ạ
    Em hóng có 1 bản rôm đầu tay cua anh cho lte2 :)
    Ko cần phải nhìu tùy biến chỉ mong fix hoàn toàn các lỗi cơ bản như tin nhắn,...bên hàn thì em cũng mãn nguyện rồi:D
    Em là người dùng bình dân thôi ạ:p

TinhTT thích bài này.
  8. hoangnova

Ơ kìa, bản ROM Post V2 dùng ngon lành rồi mà. Ko thiếu gì cả.

chocon1411 and trolllgviet like this.
  9. tuantm

tuantm Active Member

Em xin trích dẫn:

songoku and chocon1411 like this.
  10. trolllgviet

Nó đầy đủ nhưg nóg ghê anh.nóng hơn cả mấy bản rôm tàu của LU lúc anh chưa mod cho LU nữa.em qua mấy rôm khác cug thây rât ổn nhưg lại bi cai lỗi chia thread :oops:
    Mong bản rôm đầu tay cua anh:)
    Chắc có lẽ sẽ lâu có.lâu mấy em cũg đợi:D

11. jackie.stupid

jackie.stupid Active Member

Bản rom của anh tuyệt rồi, cảm ơn anh nhiều ạ.
    E có phần muốn nhờ anh là cái phần popup tin nhắn anh có thể mod cho nói nổi lên, thu nhỏ lại trong màn hình, muốn nt thì nhấn đúp vào để trả lời, tương tự như 2 app Meenuu hay NinjaSms k ạ?
    E dùng 2 app này nhưng nó chỉ là popup, k lưu tin nhắn, muốn đọc lại cũng khó khăn...

12. lontrauie

lontrauie Active Member

Liệu mơ ước em LU có camera giống DramaShots or Zeo của HTC có quá đáng ko nhỉ? :D
    Đùa thui chứ thanks Sờ nách Team & bác Hoàng đã cho anh em LGviet được thưởng thức những thứ tốt nhất trên em LU của mình. Chứ thật sự những người như mình chỉ thuộc dạng thừa hưởng, chẳng dám đòi hỏi gì nhiều :giggle::giggle::giggle: Cái gì cũng có giới hạn của nó nên ko phải cái gì cũng mong có trên cái điện thoại của mình được. Như em LU bây giờ là bá đạo lắm rồi...
    Chẳng đòi hỏi gì nhìu chỉ muốn thank tâm huyết của bác hoangnova và Snake team dành cho LU6200. Hy vọng LU vẫn sẽ tiếp tục nhận được nhìu support từ đội ngũ này :laugh:
    Thân ái và quyết thắng ạ!!
    p/s: Cái nick Thanh Hoang trên FB có cái avatar rất bá đạo là 1 anh cởi trần cầm chai rượu có cái hình xăm trên bắp tay trên bãi biển có phải bác hoangnova nhà mình ko vậy? :eek::eek::eek:

13. hoangnova

Nếu thế thì cứ ROM Stock mà mod thôi :D

trolllgviet thích bài này.
  14. nhiethuyet2010

nhiethuyet2010 Member

màn hình khóa của lu tùy biến nhiều hơn nữa,như để kích hoạt google now giống trên 4.2 đó anh,còn nền tin nhắn,danh bạ với cài đặt màu đen nữa ok ạ!:p

15. trolllgviet

Ôi.anh mod cho lte2 thì em mừng rùi anh.anh mod trên rôm nào là quyền và sở thich của anh,em ko dám đòi hỏi.chỉ mong fix đc các lôi cơ bản thôi ạ:D
    Qua bên web shpinx.vn em mới để ý nếu anh mod cho lte2 thì chăc có lẽ rôm cho lte2 cug thương hiệu mang tên sphin như LU luôn:)

16. hoangnova

Mọi người cho hỏi, giờ có những dòng máy nào có Dual cam, Smart video và Pause & Resume Recording

17. linhdon9x

linhdon9x Member

Mình thích chức năng vuốt tay qua cảm biến để tắt, bật nhạc, trả lời cuộc gọi...

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

tuanshungf thích bài này.
  18. conga01675

conga01675 Active Member

con lte3 có k anh??

19. hoangnova

20. s0l0mari0

s0l0mari0 Active Member

Sky limo x2+ có dual camera đó anh:D

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng Tapatalk 2