Hỏi Thay kính camera G F180L và vỏ

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi one_love, 11 Tháng một 2015.

1. one_love

one_love New Member

Như tiêu đề..
    Hum qua mua lại con G của một bác treenn chotot hjx,,, ko may chủ quan ko test kỹ camera về nhà test thì thấy mặt kính xước, chụp ảnh mờ và kém quá,,, cái này e nghi do xước mặt kính....hjx call cho bác bán thì kêu chỉ thế thôi,,, kêu hẹn 1 tuần nữa trả lại tiền,,, mà e thấy chắc ko trả lại luôn,,, nên thôi tự đi thay vậy,,hjx,,

các a nào có cái kính camera G thì pm e địa chỉ e qua thay với.
    hoặc e thay bộ vỏ luôn,, ai có vỏ thì pm e và cho e giá cả địa chỉ luôn.
    Tiện cho e e hỏi luôn,, là lúc nhăn tin e nhắn dưới 80 ký tự thì gửi dc luôn, còn nhắn trên thì nó cứ quay đều quay đều,, thì ra do cái gì hả các bác,,room thì là 4.1.2 hay sao ý...
    thannkss all a chị e..

2. phanhuy

phanhuy Member

Lỗi do rom rồi. Thay cả bộ vỏ là 1tr bạn nhá. Thay cái kính camera 50k thôi.

3. dangxuanmanh

dangxuanmanh Member

1. có phải cái cam nó xước rồi có vết màu loang loang ra đúng k. nếu vậy thì do xước lớp UV ở mặt kính thôi. bạn lấy ít kem đánh răng rồi dùng bông tai đánh mạnh vào mặt kính, khi nào thấy mặt kính trong như mới là ok (mình đã làm rồi, đánh khoảng 15p), nếu thay kính thì cũng chỉ một thời gian là lại vậy thôi.
    2. Nhắn tin thì cái này do rom, bạn tìm ngay trên forum xem có bản rom nào ưng ý thì up, có hướng dẫn up trên 4rum hết rồi đó.

minhnghieu thích bài này.
  4. caobang200

caobang200 Active Member

bác cho em hỏi mua kính camera ở đâu 50k ạ?? cho em địa chỉ với. kính thật hay là nhựa trong suốt?

5. tocata

tocata New Member

Hóng, cũng đang tính thay kính camera nè.

6. nghianhan

nghianhan Member

Lh 0972448700 nha ban minh co cai kinh dep day la kinh that chu khong phai nhua trong suot