Hỏi Thay kính vỡ của LG G.Pro ở đâu? (Dành cho ai định mua ở TT Mobile)

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi bigboy262288, 30 Tháng ba 2014.

1. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Em mới mua 1 em GPro 240L ở TT mobile được 3 ngày, hôm nay đi uống trà đá vô tình làm rơi và bị vỡ kính. Rơi nhẹ thôi ạ nhưng nó vỡ 1 góc. Em đưa qua bên TT mobile hỏi thì thật sự buồn về cái cách làm việc của TT mobile, nhân viên bảo thay kính hết 900k nhưng khi thay xong sẽ không bảo hành máy trong vòng 6 tháng còn lại vì khi rơi xong máy phần cứng sẽ không được bảo đảm.. Em tham khảo các cửa hàng còn lại như Lộc mobile, Ms mobile thì thấy bảo là đang trong thời gian bảo hành nếu như thay màn hình hoặc kính thì vẫn được bảo hành các bộ phận khác trong thời gian còn lại của bảo hành. Thực sự khi qua cách trả lời của TT Mobile thấy 1 cách làm việc vô cùng thiếu trách nhiệm và sự quan tâm sau khi khách hàng mua máy của bên TT Mobile.
    Cho em hỏi các bạn là xem có cửa hàng nào thay kính con G Pro ở Hà Nội và giá cả như thế nào ạ, em cảm ơn các bạn nhiều ạ.

nguyentu thích bài này.
  2. nguyenanh17

nguyenanh17 Member

Em đoán nhé bác mới chơi điện thoại xách tay hay sao mà mua ở TTmobile. Bác search thử gg với từ khoá:" ttmobile lừa đảo" thì mới thấy được cách làm ăn của ttmobile thế nào nên e ko cần phải nói nhiều nữa. Em cũng đã có lần đến xem máy ở tt mobile 101 vương thừa vũ rồi, cảm nhận của em: cửa hàng nhếch nhác, cũ kĩ, nhân viên k niềm nở, mặt 2 nhân viên ở đó nhìn như mặt tượng, khách hàng hỏi thì như kiểu khinh khách hàng trả lời cho có. Thời buổi này mà buôn bán kiểu này thì sớm phá sản thối. Máy ở đây thì có rẻ hơn thật nhưng chính sách bảo hành, chăm sóc khách hàng có thể coi là tồi nhất việt nam. Chẳng có chỗ nào vô trách nhiệm như thế. Em cũng là khách hàng như bác nên e rất hiểu bác. Trước e mua con lg G của lộc mobile vô tình về làm nứt lắp lưng, mang ra các bác thay cho mà vẫn bảo hành các bộ phận như mới mua. Em khuyên bác nên đến những nơi uy tín như Ms hoặc lộc mà mua, sửa máy. Mà theo như e biét thì cảm ứng con g pro này bên lộc có 850k mà bác

bigboy262288 thích bài này.
  3. transyhuan

transyhuan New Member

Tôi cũng mua máy ở TT mobile đây. Ở đó có một thằng ngồi giao máy không được thân thiện và có vẻ hơi khó chịu. Tôi mua máy dc 2 ngày thì hỏng loa, mang ra thì tất nhiên nó vẫn phải đổi cho cái khác nhưng tất nhiên là máy nát hơn cái cũ nhưng vấn đề là nó cứ đổ tại mình up rom dẫn đến hỏng phần cứng. Buồn và quá nản nên cũng chẳng thèm cãi làm gì cho thêm căng thẳng, mình cũng ba mươi mấy cái tuổi đầu và cũng hơn chục năm làm điện tử chứ có phải ngu đâu.

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

nguyentu and bigboy262288 like this.
  4. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Em thì không quan tâm đến quá khứ của TT mobile, vì thật ra trong thương trường mà cứ phốt thì chỉ có mất khách và làm cho cửa hàng kinh doanh kém thôi. Nên em cũng tin tưởng vào TT mobile vì cửa hàng sẽ thay đổi nhưng hôm nay đem máy đến thì buồn hẳn, có ai đời thay màn hình mà sẽ không bảo hành phần cứng nữa thì em thay làm gì. Bên Lộc Mobile thấy anh Hùng kĩ thuật bảo 800k bác à, được bảo hành 1 tháng... Màn hình em cũng ko vỡ nhiều đâu chỉ 1 vết thôi nhưng em nhìn thấy ngứa mắt nên muốn thay.

5. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Bác mua lâu chưa ạ, mua máy gì mà hỏng loa thế. Em thấy máy bên TT cũng tốt mà...

6. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác ơi, bác có thể mang qua MSmobile 16 Trường Chinh, Hà Nội để nhận được hỗ trợ tốt nhất ạ

7. nguyenanh17

nguyenanh17 Member

có phải bác đang ảo tưởng sức mạnh của tt mobile ko? Bác cứ google đi thì biết:
    http://lgviet.com/forum/threads/ttmobile-101-vuong-thua-vu-co-uy-tin-ko.2614/
    Đây là topic mới về ttmobile thôi chứ chẳng lâu đâu bác. Bác bị mù quáng về giá máy rồi, giá rẻ nhưng phục vụ vớ vẩn theo kiểu này thà e bỏ thêm vài trăm để đc phục vụ tốt hơn em cũng sẵn sàng. Cá nhân em tức tt mobile ở chỗ là hôm em đến xem máy, như các bác biết đấy, mua máy cũ thì phải xem, test lâu và cẩn thận, em ngồi phải cả tiếng đồng hồ, cuối cùng em ko mua nữa. Em đứng dậy chào và cảm ơn thế mà cái con bán hàng như kiểu thái độ vì k mua hàng, lúc test máy thì pin yếu, em cúi xuống cái bàn lấy cái dây để sạc máy thế mà con nhân viên bảo: anh làm j đấy như kiểu bảo mình trôm đồ. Đấy là cảm nhận cá nhân của em, k có ý dìm hàng dìm họ j đâu

8. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Hic, Bạn nói làm mình thấy bất ổn quá :(

9. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Bên MS thay kính bao nhiêu tiền thế ạ? inbox cho em với được không?

10. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:) mình có thể hiểu lý do mà tt mobile ko bảo hành cho bạn :sleep:
    Việc máy bạn rơi vỡ màn như vậy , rất có thể dẫn tới hiện tượng cong main, chạm mạch ...
    Thực tế những lỗi này rất khó phát hiện ra khi sử dụng sẽ , vì vậy có lý do để họ không bảo hành cho bạn là đúng
    Tuy nhiên mới @nguyentu vào giải thích cho khách hàng :sleep:

nguyentu thích bài này.
  11. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác ơi, em inbox rồi ạ, có gì bác cứ mang qua bên em xử lý cho ạ

12. nguyentu

nguyentu Active Member

Mình chỉ nói bạn thế này!
    Cho dù bạn mua máy ở đâu? Lộc, Mango hay didongthongminh hoặc bất kỳ cửa hàng nào, khi máy bạn làm rơi, đồng nghĩa với việc máy bạn không thể bảo hành như bình thường!
    Cái này không giải thích gì hơn? Vì khách mua và người bán hàng ở bất kỳ cửa hàng nào đều hiểu!
    Còn chuyện thay cảm ứng- bạn thấy giá đó cao- bạn hỏi chỗ nào giá tốt hơn, mình sẵn sàng lấy bạn giá đó, bởi linh kiện thì nhiều nơi bán, mình thì chỉ biết 1-2 chỗ, mà chỗ biết chưa chắc đã phải rẻ nhất, nếu bạn biết chỗ rẻ hơn, bên mình sẽ hỗ trợ!

13. nguyentu

nguyentu Active Member

Thanks admin đã nói lên điều cần nói!

14. nguyentu

nguyentu Active Member

Hôm a mua ở chỗ e a cũng biết!Bên e còn 3 máy, có một khách mua cùng a lúc đó, như vậy chỉ còn 1 máy, hôm sau máy a lỗi, thì nv bên e đổi cho a máy đó.Còn a không thích a có thể alo trực tiếp cho e:0945050587.
    Em cũng gần 30 tuổi rồi, không phải con nít, có thế nào nói thế. A không ưng hình thức, em sẵn sàng đổi cho a con khác mà không lăn tăn.

Last edited: 31 Tháng ba 2014
  15. nguyentu

nguyentu Active Member

Xin lỗi bạn , không biết bạn là ai, nhưng bạn coi lại giùm mình chính sách bảo hành của bên mình - cũng như phốt mà bên mình gặp phải!
    Chính sách bảo hành của bên mình gần như không có thu thêm 1 xu trong thời gian bảo hành, mà bạn kêu tồi thì không biết bạn nghĩ thế nào mới là tốt!
    Cửa hàng mình nhỏ vậy thôi, nhưng vẫn ối cửa hàng lấy về bán lại, mình nghĩ có cả cửa hàng bạn tin tưởng đó.Chẳng lẽ hàng tồi như nhau!
    Những phốt trước đây, từ lúc mình lên làm 1 năm nay chắc chắn không có, và có những trường hợp gặp khó khắn trước kia, minhf đã đứng lên giải quyết êm đẹp, thậm chí còn có những bạn đã quay lại với mình mua thêm vài máy.
    Còn chuyện bạn chọn cửa hàng nào mua đó là quyền của bạn, bạn không thích cửa hàng mình cũng là quyền của bạn!Nhưng khi bạn muốn nói một ai đó, bạn nên xem xét cụ thể rồi hẵng nói!

16. bigboy262288

bigboy262288 New Member

Mình không nói giá cao hay thấp. Nhưng mình chỉ thắc mắc là mình chỉ làm rơi nhẹ, vỡ có 1 vệt ngắn... Vì là mua máy bên bạn nên mình sang hỏi bên bạn đầu tiên để nhận được sự hỗ trợ với lại máy dùng vẫn tốt chẳng qua ngứa mắt mình muốn thay cho đẹp thôi chứ giá cả chênh nhau đang bao nhiêu. Đưa đến chỗ bạn nhân viên cầm lên nhìn thoáng cái bảo thay xong không được bảo hành nữa, Nếu bạn tháo máy mình ra, sửa chũa thì phải biết là máy có hư hỏng gì do va đập không chứ. Bạn mình trước mua bên Lộc vỡ thay màn hình xong vẫn được bảo hành bình thường mà... Thôi, mình cũng không nói dài dòng đâu. Cảm ơn bạn nhiều. Chúc cửa hàng bạn đông khác và làm ăn tốt.

17. nguyentu

nguyentu Active Member

Bên mình vẫn bảo hành - nhưng chỉ là hỗ trợ bạn về công thay thôi! Chứ máy đã rơi thì các cửa hàng chỉ hỗ trợ chứ không còn bảo hành như bình thường bạn nhé!
    Bạn không tin cứ hỏi bên Lộc lại cho kỹ xem mình nói đúng không?
    @Nguyễn Thế Hùng xem a nói đúng không nhé!:D

18. Nguyễn Thế Hùng

Nguyễn Thế Hùng Not online Staff Member

Chà sóng gió gớm.
    Chính sách bảo hành mỗi bên đều rất rõ ràng rồi mà. Địa vị khách hàng thì muốn nhiều thứ nhưng của hàng chỉ đáp ứng được như vậy.
    Mình thuộc BQT nên không được quyền phân xử gì trong các topic như thế này. Nhưng vào đây đọc thấy bác @msmobile không nên rep trong các topic này.