Thiên Minh mobile, UY TÍN?

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi Lê Hoàng Anh Vũ, 27 Tháng sáu 2014.

1. aladin.huy1

aladin.huy1 Well-Known Member

Topic lâu rồi các bác còn đào lên chia buồn cái gì :laugh: ở tphcm ko thương gia nào bh màn hình và cảm ứng cả bác ợ. Trước khi mua nhân viên cũng có nói.Mình có mua con lte2 của thiên minh đến nay xài vẫn còn tốt chán :laugh:

2. tranbao

tranbao Member

có gói bh mà

3. XuBi-cb

XuBi-cb Active Member

CCMNR

VN|>×[hd981]× thích bài này.
  4. thiennguyen7610

thiennguyen7610 New Member

mình mua con lte3 ở đó thấy xài cũng ok ! mà tính lên gk thì biết em này hay dính cảm ứng nên thôi

5. lite

lite Moderator Staff Member

bảo hành trên WEB .........bằng mồm .....ở thương gia việt @thienminhmobile
    chỉ có vậy mới biết thương gia việt cở như Thiên Minh suốt đời làm trâu bò cho tung của nó cưỡi...

duythanh127 thích bài này.
  6. lite

lite Moderator Staff Member

:D:D:D:D:D:D

7. Nắng BMT

Nắng BMT Member

cái này bác fai tìm hiểu kỉ.
    + Chế độ bảo hành nào ghi bảo hành 6t phần cứng, 1 năm phần mền thì ko có bảo hành màn hình cảm ứng đâu bác ( cái này các thuog gia hay mâp mờ chỗ này , ko ghi rỡ là phần cứng ko gồm màn hình cảm ứng, gây nhâm lẫn thiêt thòi người mua hàng, nếu ko muồn nói là lách luât dối người mua hang)
    + Còn chế độ bão hành mà ghi, "bảo hành phần cứng 3 hay 6 t tùy, bảo gổm màn hình cảm ứng" thì mới dc bão hành thôi bác.

Ps: nói thật chứ màn hình incell cảm ứng là hay hư nhất thì các bác tg sơ, ít nơi dám bảo hành, còn main hay phân cứng khác thì khi nào cho nó hư.

8. Khuonghap

Khuonghap Active Member

Toàn lừa tình. Máy có cái màn với nguòn hay hỏng ko bh thì bh cái beep ji. Fần mềm jờ ai chẳng làm dc. Mua chính hãng cho lành

9. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

nói chung thì mấy bạn gà mờ thì cứ mua chính hãng đi chả sao cả, mua ngoài thì ráng mà tìm hiểu cho kỹ , vậy thôi

10. tranbao

tranbao Member

nói vậy cũng nói...

11. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

chớ nói sao

12. duythanh127

duythanh127 New Member

Định mua mà làm ăn tào lao, thôi cạch mặt chỗ này. Phải ghi rõ trên phiếu bh chứ. Đưa lên báo cho bà con biết luôn. Có người nhà làm báo

13. ngocloi9x

ngocloi9x Đột tử

mình giờ mới đọc cái này , thấy bác chủ thớt nói vậy là không đúng , hiện hầu hết các cửa hàng đều không bảo hành màn hình cảm ứng và camera , dĩ nhiên đó cũng là có lý do của họ , với màn hình cảm ứng nhất là lg chỉ cần cấn là nó hỏng màn hình cảm ứng , bán 1 cái điện thoại lãi cỡ 400k mà bảo hành cả màn hình thì lấy đâu ra mà lãi , 1 cái màn hình gk bèo cũng trên 2 triệu , của bền tại người , cái này là ở do bác chủ thớt cả mà thôi , còn có 1 số nơi bán hàng có bảo hành màn hình thì họ cũng có điều kiện của họ , phải mua thêm gói bảo hành vàng mới đc bảo hành màn hình , và thiết nghĩ nếu bảo hành màn hình thì máy đó họ lãi đc bao nhiêu ??? , vậy có phải chăng là máy dựng giá siêu rẻ thì mới bảo hành cả màn hình để đảm bảo doanh thu ? còn bên bác thiên minh bảo hành phần cứng mà có 3 tháng thì quả thật hơi ít thật tuy nhiên cái này thì phải là do bạn đọc rõ trước khi mua hàng , còn bác thiên minh trả lời thế mình thấy vậy là đúng thôi ... thân

KOREAPHONE.vn thích bài này.
  14. ngocloi9x

ngocloi9x Đột tử

có người nhà làm báo thì cũng thế thôi , tui đây biên tập báo còn chưa nói :3

15. ngocloi9x

ngocloi9x Đột tử

còn về phần bác thiên minh mobile thì thay đổi về cái điều khoản bảo hành , cái gì bảo hành , cái gì không nên ghi rõ :3

16. hugokaka

hugokaka Active Member

Thienminh nghe đồn uy tín nhưng ko bh nguồn + màn hình thì KO TIN TƯỞNG.

Sent from my LG-F180K using Tapatalk 2

17. sirius85

sirius85 Active Member

Lúc trước cũng chuyển tiền mua con LTE II, đã gọi điện, inbox bên tinhte(bây giờ là nhattao) dặn là lấy 1 máy like new cho vợ xài nên ngoại hình lung linh 1 chút.
    Nhưng máy ship về, khui hộp thì mới phát hiện nắp lưng có vết nứt, máy trầy nhiều. Chưa kể 3 ngày mới đi ship hàng cho mình, dù mình ở tỉnh Bình Phước cách TP HCM có 150Km. Từ đó cạch thienminhmobile, chuyển qua rubik mobile và bác hoangcalivi

thienminhmobile thích bài này.