Hỏi thời gian sử dụng pin ntn có bình thường ???

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi Đức Trần Hoàng, 8 Tháng mười hai 2014.

1. Đức Trần Hoàng

Đức Trần Hoàng New Member

tình hình là mình mới mua 1 bé G PRO hàng likenew , máy móc thì không có vấn đề gì nhưng chỉ có cục pin là thấy có chút thất vọng...........
    mang tiếng là pin 3k nhưng dùng thì ko được là bao .... nghe nhiều người bảo sạc đầy ngắc 100% thì dùng khoảng 30' mới xuống 99% còn mình thì được 15' gì đó .... còn sau đó thì tụt rất nhanh , cả ngày ko chơi game chủ yếu bật 3g lên facebook ( mỗi lần cũng chỉ 5 - 10 ' ) dùng hết sức tiết kiệm thì pin được 1 ngày
    không biết máy của các bạn có giống như mình ko nhỉ ( máy mình đã bật tiết kiệm pin trên máy khi dùng )

Last edited: 8 Tháng mười hai 2014
  2. mydarhieu97

mydarhieu97 Active Member

Hỏi thế thì chịu

3. nthone

nthone Active Member

2p/1% thôi mình để xem phim . chả bao h kết nối mạng 3G. Wifi... để xem phim thì tạm đc :v .. còn 3G. cứ 2p/1% đều. đít như nướng -

4. BạchẨn

BạchẨn Active Member

Hoang tưởng hả bạn...

Sent from my LG-F240S using LG Việt mobile app

5. zongsheng

zongsheng Member

Bật 3g liên tục hao pin là đúng rồi. Nhưng máy 1 ngày ko đủ pin thì nguy kịch thật. Máy mình nếu on wifi liên tục, nghe gọi, lướt web bình thường, on screen tầm 1h30p thì tối về nhà còn khoảng 85%. Còn nghe gọi ko thôi thì 4 ngày vẩn chưa hết pin

6. Quangtayho

Quangtayho Member

Bạn cho cái ảnh chụp màn hình pin lên được ko ? Mà bạn đang dùng ROM nào vậy ? máy và pin mua ở đâu ?

7. tieuthiencaca

tieuthiencaca Member

đồng quan điểm, mình xài sphinx v1.5 ... đọc kindle sáng 25% thì đọc đc 7h chắc còn 10% .. 3g lướt uc web liên tục cũng hơn 4h, wifu thì 5h .. nghe nhạc thì cả ngày ...
    .pin ok, ghét khoản sóng + wifi như shit ... không bằng con galaxy y ... mình f240k