Chia sẻ tin hot cho các bác mất 3G/2G

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi longqtvn9996, 18 Tháng tư 2014.

1. longqtvn9996

longqtvn9996 New Member

Hôm qua k may e úp rom xong reboot lên thì k có 3G chỉ có 2G. E đã mất 1 buổi chiều để cứu e nó. Nhưng cuối cùng đã thành công :D
    HD: các bác vào rec chọn wipe3 xong vào phần moun và unmoun gần advance các bác chọn fomat sdcard xong chon tiếp fomat system lúc này các bác reboot lên sẻ treo logo các bác đừng lo vì các bác đã fomat system tức là mất hết file hệ thống
    B2: các bác kiếm 1 cây pc cài win7 để cho dệ nhận diver và update diver xong cái các phần mềm cần thiết để KDZ hoạt động (qua top khác tìm cách cài nhé)
    Các bác tải lg imei checker mới nhất về .nhập imei máy mình vào và thực hiện tải rom về xong các bác tiến hành úp cho e nó.úp đến 90% máy sẻ khởi động lại cứ để yên cho kdz làm đến khi báo thành công thì rút cable lúc này máy bạn sẻ toàn tiếng hàn bạn bạn vào cài đặt cài lại tiếng anh cho nó dể thao tác bạn vào tắt gở lổi usb và cho phép cài ud không rỏ nguồn gốc xong cắm cáp vào pc bật tool root lên và thực hiện root.(bước này máy mình nhận với pc mà vẩn k root được nên mình dùng framaroot của xda) xong việc root
    B3: bước này khá là quan trong sau khi root xong các bác vào tải lte2 recovery touch.apk về thực hiện cài vào máy và install vào máy báo sucess là thành công (ở trường hợp này 1 số máy sẻ k có quản lí file nên các bác vào CH play tải rootexplore và cài vào máy và tiến hành vào cài 2 tool root trên)
    Các bác nhớ lại xem mình bị mất 3G khi nào và trước đó bác đã cài room gì k mất 3G mà xài ổn định thì chọn room đó để flash xong tải room bỏ vào thẻ sd và tiến hành đưa vào chế độ rec để flash rom các bác tiến hành wip3 xong chọn install from sdcard và chon đến rom đó và tiến hành flash xong reboot và hưởng thụ :D
    Lưu ý: đây là những gì mình đã thao tác trên máy mình và đã thành công. Nếu bác nào làm tương tự như em mà k được thì xin đừng ném đá. Xin cám ơn!!

gocpho8x thích bài này.
  2. longqtvn9996

longqtvn9996 New Member

3. longqtvn9996

longqtvn9996 New Member

4. longqtvn9996

longqtvn9996 New Member

5. gocpho8x

gocpho8x Well-Known Member

Từ ngày xài Lt2 đến giờ chưa bị bao giờ cả,Like bạn vì tinh thần dũng cảm mày mò và chia sẻ:unsure:

lamdoba93 thích bài này.
  6. caophilam

caophilam Well-Known Member

mình có cứu đc 1 cây g bị tình trạng tương tự . mình ko làm như bạn mà flash bsb máy s flash bản l có sóng bt .

7. s2kelvin

s2kelvin Active Member

Chưa bị nên chưa thử đc

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

8. ggunf

ggunf Active Member

Chưa bị nên củng chưa thử, Nhưng mà đây củng là những cách cơ bản nên lên top cho bạn :D

9. longqtvn9996

longqtvn9996 New Member

10. Đào định

Đào định Member

Túm lại ngắn gọn là kdz về rom gốc -> xong ;)