TIZEN ROM COOK MARSHMALLOW 6.0 LG G3 VARIANTS (No D855) UPDATED V5.0

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi Tizen, 10 Tháng một 2016.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoàn-cb

hoàn-cb Active Member

có ai dùng ls990 không
    dùng bản này có ok không

2. thuychifc.net

thuychifc.net Active Member

có modul xposed nào làm nhỏ phím ảo nhỉ .5.1

3. chumnho

chumnho New Member

Đ
    ổn phết trong mấy rom 6.0

4. Tizen

Tizen Well-Known Member

Cùng thảo luận vấn đề permission, rất mong anh em diễn đàn (ko chỉ box G3), ban quản trị tham luận để có thể ra V6 cho anh em đang mong chờ

Mình thấy đa số anh em G3 đang rất mong chờ Tizen V6, mình rất vui vì điều này. Tuy nhiên, V6 chưa ra được vì cần phải có permission của Fulmics theo quan điểm của LGViet

Trước tiên mình nói về V6 sử dụng những gì ở rom Fulmics

- Phiên bản Fulmics : V3.5

- Aroma installer : Tizen dùng aroma Installer của Fulmics nhưng có chỉnh sửa theo rom Tizen

- Không dùng Fulmics Tweaks : cái này cá nhân Tizen ko thích nên ko dùng đến

- Folder ToolFulmics : có sử dụng nhưng chỉnh sửa một số file cho phù hợp theo rom Tizen

- System : Hiện tại chưa có tool deodex cho window, Tizen chưa thể dodexed rom được nên sử dụng nền system của Fulmics đã deodexed bằng Linux. Tuy nhiên, Tizen đã chỉnh sửa file, thay thế file của Tizen để chạy riêng theo rom Tizen

Theo quan điểm cá nhân mình, Fulmics đã chia sẻ cho cộng đồng bản rom, thì người dùng được sử dụng, chia sẻ bản rom Fulmics cho người khác sử dụng. Cụ thể box G3 đã có chủ đề rom Fulmics, anh em vô tư dùng
    Fulmics dĩ nhiên bảo vệ công sức, trí tuệ dev của mình nên đơn phương yêu cầu phải có permission mới được chia sẻ full rom, hoặc sử dụng features để chia sẻ nơi khác ngoài xda. Anh đơn phương yêu cầu nhưng tui dùng, chia sẻ đó là quyền của tui, chỉ cần tui có trích dẫn nguồn, và nói lời cám ơn. Đó là thể hiện sự tôn trọng với những gì anh đã cống hiến (chia sẻ free vì động đồng). Mọi người sẽ ghi nhận cống hiến của anh.
    Tuy nhiên, cái mà Fulmics đòi hỏi sự tôn trọng là phải ask (yêu cầu, xin) permission. Đây đã thể hiện sự mẫu thuẫn trong quan điểm của Fulmics, anh đã cho không mà còn đòi danh

"Anh đã đi làm từ thiện mà tự anh đòi mọi người phải nhớ đến anh thì phải xem lại mục đích từ thiện của anh là gì"

Bản thân Tizen cũng ko quan tâm ai dùng rom Tizen làm gì, muốn chia sẻ, muốn dùng làm gì đó thì làm. Mà đã có vài trang web trục lợi từ rom Tizen rồi, các cửa hàng đâu đó cũng dùng rom Tizen để cài vào máy cho khách. Mục đích của Tizen là chia sẻ, hết

Do gần đây, bên Tekcafe thường xuyên theo dõi việc ra rom mới của Tizen để mà đòi danh , không những đòi danh cho Tek mà còn giữ danh hộ cho Fulmics nên dự định của Tizen như thế này, anh em diễn đàn và ban quản trị LGViet.com xem và đóng góp ý kiến :

Tizen sẽ mở chủ đề riêng là "Rom cook Tizen chỉnh sửa từ rom Fulmics V3.5 support G3 Variants"
    Trong chủ đề sẽ nêu rõ sử dụng những gì của rom Fulmics như đã nêu ở trên, và ko quên nói lời cảm ơn Fulmics và meber Xpirt
    mà ko cần quan tâm đến Fulmics cho phép hay không cho phép

Kế hoạch là như thế, anh em diễn đàn và ban quản trị LGViet.com vào đóng góp ý kiến

Thanks All

Last edited: 26 Tháng hai 2016
  5. khanhdkha

khanhdkha New Member

Các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng v5 sài rất ổn nhưng có 1 lỗi mình không biết cách khắc phục thế nào là: Khi nhắn tin đến hết 160 ký tự thì tin nhắn tự chuyển sang MMS vì thế không thể soạn tin dài được. Vậy bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ cho mình ạ. Mình cảm ơn!

6. donhutien83

donhutien83 Active Member

Quá hợp lý,quá đẹp cho 1 cuộc tình,quẩy thôi bác

Gửi từ LG-F400L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Tizen thích bài này.
  7. hhhfdq

hhhfdq Active Member

vào ứng dụng wipe data sms đi là đc

8. Đức Linh

Đức Linh Active Member

Quick on/off Bluetooth vẫn lỗi, bật được lần đầu, lần sau không bật lại được nữa. @Tizen

9. vanchienvp89

vanchienvp89 Active Member

hỢP TÌNH VÀ HỢP LÍ, QUẤT ĐI BÁC. bác làm rom các phần thêm thì để dạng part cho ai cần nhé, vi dụ mấy cái nghe nhạc hay gì đó...

10. cuongtruong

cuongtruong Active Member

Thanks bác.
    @hoangnova cho xin chút ý kiến đc ko ạ? Để a e lên v6

Tizen thích bài này.
  11. huuducvn

huuducvn New Member

Đồng ý 2 chân 2 tay, đã share public rồi thì người ta dùng và có trích nguồn là đã thể hiện sự tôn trọng người viết, đâu cần phải xin phép hay đồng ý.

Hy vọng sớm có V6, và nhất là sử dụng đc cho cả D855 của em nữa nha chế :((

vanchienvp89 and Tizen like this.
  12. khanhdkha

khanhdkha New Member

Cảm ơn bạn

13. bienanhnhat

bienanhnhat New Member

Vote: ủng hộ Bác hộ Tizen.
    Trích danh ngôn: "Chính trong sự cho đi là chúng ta nhận lại" của
    - Francis of Assisi -

Tizen and vanchienvp89 like this.
  14. n3yhn

n3yhn New Member

Nhờ các bác giúp em F400L đang V5 bị lỗi giờ gửi SMS phải tắt data 3g mới gửi được.
    giờ phải làm sao ạ thanks

15. HeavenAngle

HeavenAngle Active Member

Tất nhiên chúng tôi phải qua đây đòi danh dự

- Anh đã từng không tôn trọng dev khác khi thách thức việc Team TekCafe "không thể port rom MM cho G3"
    - Anh lại tiếp tục không tôn trọng team TekCafe khi lấy rom mà chưa xin phép dù anh đã là người coi thường cái rom đó
    - Anh vẫn đang không tôn trọng team TekCafe khi chúng tôi cho anh sử dụng file nhưng anh lại không ghi tên anh em chúng tôi trên mục cảm ơn một cách rõ ràng dù đã có nhiều lần nhắc nhở

"Mọi người ghi nhận cống hiến" - Bản thân anh có tự biết ghi nhận cống hiến của người khác không hay phải đợi người khác nhiều lần nhắc nhở từ lần này đến lần khác.

Còn anh thích lấy cứ lấy, người không biết tôn trọng công sức người khác thì nói mãi cũng vậy.
    Việc anh sử dụng file của TekCafe trên V4-V5 là điều không thể chối cãi, ngày nào anh chưa cảm ơn chúng tôi 1 cách đàng hoàng thì chúng tôi sẽ vẫn đòi lại vì danh dựcông sức của chúng tôi

truongdienco and Mr.chanh like this.
  16. HeavenAngle

Ghi chú : trong rom V4 và V5 có sử dụng vài code, folder, file từ bác @BlackSoulxxx trên XDA để hổ trợ các dòng mày D850, VS985, LS990, D851 chạy được rom V4 và V5

Cảm ơn như vầy coi có tôn trọng người khác không. Trong khi đã rất nhiều lần yêu cầu ghi rõ TekCafe Team hoặc Trương Thế Vinh từ diễn đàn TekCafe.
    Ở đây anh cảm ơn ai trên XDA chứ có cảm ơn team TekCafe đâu

truongdienco and vtam.pham like this.
  17. Bảo Trần

Bảo Trần New Member

đến sợ..... blacksoulxxx trên xda thì cũg là tekcafe, xét nét đến cùg cho dữ v ? nếu mình nhớ ko nhầm thì phần credit của fulmics cũg ghi blacksoulxxx, như v ko phải bên tekcafe đag ghim thù và cố tình gây khó dễ cho bác Tizen hay sao. Thiết nghĩ ý đồ ban đầu có lẽ bác Tizen cũg chỉ tìm tòi trên xda r chỉnh sửa theo ý bác để dùg, r ae thấy thích & ủng hộ thì bác đó update thêm r chia sẻ thôi. Mình chả nghĩ bác Tizen đc lợi j từ việc này (tiền hay quảng cáo...).
    p/s: @Tizen Nếu bí qá thì e có đề xuất là bác Tizen lập 1 group kín trên facebook, chia sẻ ae sinh hoạt vs nhau v, chứ sao thấy ng ta khó khăn xét nét quá bác ạ.

18. vtam.pham

vtam.pham Member

Trước tiên em xin lỗi các anh. Em chỉ là người dùng bt thôi. Nhưng thật sự đọc lời lẽ thì cũng thấy anh Tizen ko thích tek team rồi. Sd vài code nghe nó hơi ngang anh ạ. Nếu a viết là cảm ơn thì hay hơn. Cùng là dev việt em nghĩ các anh nên hợp tác để cộng đồng cùng phát triển mạnh. Tới lúc đó ko cần đòi danh thì cộng đồng cũng tự biết ơn các anh rất nhiều rồi. Mong các anh dĩ hòa vi quý và hợp tác vơí nhau thì tốt hơn. Em k dám nói ai đúng ai sai mong các anh đừng cãi nhau nữa. Cảm ơn tekcafe và anh Tizen

19. HeavenAngle

khác nha bạn. XDA là XDA còn TekCafe là TekCafe, tụi tui yêu cầu ghi tên mà. Ở Việt Nam sao ko tôn trọng người Việt

truongdienco and thuychifc.net like this.
  20. votinhbang

votinhbang New Member

tak sap rồi a không thấy vào được nữa

Last edited: 26 Tháng hai 2016
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.