Tổng hợp lỗi của G2 docomo

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi rurounibk, 9 Tháng sáu 2014.

1. hung8x

hung8x New Member

bac dong bang nhung ung dung he thong nao vay? giup minh cach dong bang titanium backup voi

2. Dang Chinh Do

Dang Chinh Do Member

MÌnh nghe nói chơi game 3D trên con DCM này làm nóng máy >>> dẫn đến liệt cảm ứng có đúng ko? mình đang xài Rom LamHoangV1

3. alo123l

alo123l Member

Đúng rồi, hạn chế xài 3G + chơi game nặng trong thời gian dài nhé

4. raven

raven New Member

mấy bạn cho mình hỏi mình xài con dcm mình up qua nhiều rom rồi nhưng rom nào mình cũng bị hiện tượng khi reboot hoặc bật lại thì % pin lên khoảng 2-4% như thế là do rom chưa ổn định hay pin có vấn đề vậy

5. GuenKan

GuenKan Member

Thế là ko đc chơi game 3d nhiều hã bạn , vậy mua cái dcm này chắc chỉ để lướt web , nghe nhạc , coi phim . hết :(

6. kayko

kayko New Member

Máy mình xài rom stock chưa từng update gì firmware cả, không bị tình trạng reboot như bạn nêu. Mình xài Viettel. Còn vụ pin thì thỉnh thoảng khi mình chơi game nặng đến gần cạn pin, tắt máy sạc thì nó cũng nhảy lên 2-5% pin, mình nghĩ cũng bình thường nên không quan tâm lắm. Chỉ bị khi chơi game nặng đến gần cạn pin rồi tắt ngay thôi. Chắc do máy lúc đó còn nóng nên nó chưa điều chỉnh pin đc đúng. Còn dùng ở chế độ chờ đến khi cần cạn pin tắt máy để sạc thì không bị tình trạng này, nên mình đoán vậy.

7. Mrpham38

Mrpham38 Member

Các bác cho hỏi là máy e kích đúp màn hình không còn đóng mở khóa được nữa có phải do lỗi bản rom?

8. raven

raven New Member

bạn ko hiểu rồi ý mình là mổi lần mình reset máy thì % pin lại lên thêm khoảng 2-4%

9. kayko

kayko New Member

Có gì mà không hiểu hả bạn. Mình đã nói mình thường bị khi xài gì nặng máy rồi tắt máy sạc hoặc khởi động lại máy thôi. Còn xài bình thường hoặc để máy ở chế độ chờ rồi tắt sạc hoặc khởi động lại mình không thấy bị. Mình chỉ không ghi trường hợp khởi động lại máy cho đỡ gõ nhiều vì khuya rồi chuẩn bị đi ngủ, làm biếng gõ thôi. Tình trạng này mình thấy cũng giống con máy tính bảng Nexus 7 cũ hồi trước xài nên không thấy nghi ngại như bạn.

10. raven

raven New Member

oh oh bạn thông cảm nha mình chỉ hỏi cho chắc thôi

11. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Bác mở titanium backup ra -> nhấn vào sao lưu/khôi phục -> chạm vào ứng dụng muốn đóng băng, nó sẽ hiện ra một số tùy chọn, bạn nhấn vào đóng băng. Bao giờ muốn ngưng đóng băng thì làm tương tự như trên.
    Bạn lưu ý thật cẩn thận khi đóng băng các service hệ thống nhé, không là nó gây lỗi máy đấy nhé. Tốt nhất là trước khi làm thì cứ cẩn thận vào recovery tạo bản sao lưu nhé
    [​IMG][​IMG][​IMG]

12. khoame95

khoame95 New Member

các bác cho em hỏi là tầm này mua g2 docomo có ổn ko.bà chị em định mua nhưng mà thấy máy chết cảm ứng nhiềun ên hãi

13. gmtuannghia

gmtuannghia New Member

Thưa các bác là em vừa chia tay ẻm G2 DCM để về vs đội Samsung xong.
    Nguyên nhân là chết màn hình hay iC ổn định màn hình j đó làm màn hình co giật giật nhẩy nhẩy ý.

Đắng...!

14. nguyenmaucam

nguyenmaucam New Member

Chào các bác.

-Mình dùng DCM, bản Rom V4 của DVT, mọi thứ rất tuyệt chỉ trừ:
    1. Không nhận/gửi file được bằng NFC mặc dù khi áp 2 đt vào gần nhau có rung lên và báo chuông;
    2. Không gửi/nhận được tin nhắn đa phương tiện, 3 g thì dùng bình thường;
    3. Tự động điều chỉnh nguồn sáng màn hình khá trễ khi ra ngoài sáng hoặc dưới ánh nắng.

Không biết do điện thoại hay do Rom, điện thoại các bác thế nào cho biết với nhé, nếu có cách khắc phục xin cao nhân chỉ giáo!

Xin cảm ơn!

15. Anh Chiến

Anh Chiến New Member

bác mua máy ở đâu thế ạ
    em mua ở ms cũng mới xuất hiện hiện tượng này từ mấy hôm trước
    giờ chả biết như nào

16. hviet75

hviet75 Well-Known Member

Các bác làm mình hoảng quá. Bán chạy làng bây giờ thì chắc chả đủ tiền để mua máy khác mất rồi
    nản quá

Sent from my RM-846_apac_vietnam_203 using Tapatalk

17. sora9961

sora9961 Member

Lúc đầu mình cũng tính mua con g2 docomo hoặc f320 nhưng vì xài con này vụ màn hình xài thấy hên xui quá sợ tốn tiền nếu xui ^^ thay phiêu quá vì lần đầu tiên thấy dòng đt mà có tỷ lệ liệt loạn màn hình cao va nhiều người bị thế @@ nên minh mua sky a870 và hiện thấy quyết định sáng suốt,đỡ phải sợ vụ màn hình hên xui :D màn hình kiểu dáng max đẹp lun viền màn hình còn mỏng hơn g2 @@ camera thì công nhận xấu,còn pin thì cung không đến nỗi tệ,rom thì được hỗ trợ quá trùi,đặc biệt là lên được 4.4.2 chính hãng mà thời lượng pin vẫn không thay đổi,onscreen wifi tầm 5h30-6h,xài sạch pin thì hơn 6h xíu ^^

Sent from my IM-A870K using Vegaviet App

Last edited: 22 Tháng bảy 2014
  18. s89hd

s89hd Active Member

870 wifi 6h cơ à?? ngang với GK rồi...em có ông anh dùng 870 thấy pin làm j dc như vậy...ông ta vs em nằm vùng bên vegaviet đó...rom nào cũng úp thử mà

sora9961 thích bài này.
  19. hunterts86

hunterts86 New Member

Mình chơi The Amazing Spider Man 2 (dung lượng cài tầm 1,2gb) quả thực máy có nóng nhưng chả thấy lỗi lầm gì cả, phá đảo xong vẫn lướt Lgviet ngon lành...:rolleyes::laugh:

20. thinhvk2c

thinhvk2c New Member

Máy mình onscreen 50% từ 9h sáng đến tầm 5h chiều. Vậy có ít không nhỉ. Pin như thế có phải là lỗi ko nhỉ?

msmobile thích bài này.