Chia sẻ Topic tổng hợp nguyên nhân gây ra lỗi, loạn, chết cảm ứng trên LG Optimus G F180

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi hieutrandtqn, 12 Tháng năm 2014.

1. hieutrandtqn

hieutrandtqn New Member

Em thực hiện topic này để anh em có chỗ trao đổi chia sẻ về nguyên nhân loạn và chết cảm ứng của em Optimus G F180 để anh em biết đường và tránh những thói quen dễ gây sự cố đáng tiếc này. Em tin là mọi chuyện đều có nguyên nhân chứ không có gì là tự nhiên cả chỉ là ta không hiểu biết đầy đủ thôi. Vậy em xin mạo muội khởi đầu một số nguyên nhân chính như sau.

1. Rơi: Tùy vào độ cao và điểm rơi mà em ấy có thể xước hoặc thành 1 bãi => có thể xuất hiện điểm chết cảm ứng, chết cả cảm ứng hoặc chết cả màn.
    2. Sạc lô, không đúng chủng loại: Mình nghĩ là sạc lô ngắt điện khi pin đầy không chính xác và dòng không được ổn định => thỉnh thoảng loạn cảm ứng.
    3. Máy quá nóng: Nhiệt độ cao có thể làm chết con ic vga của màn hình (bạn mình trùm chăn ôm đt, ngủ quên, sáng ra die) => chết ở main, màn không hiển thị, cảm ứng vẫn hoạt động.
    4. Cắm sạc qua đêm: Các bác đừng bảo "Máy mình cắm sạc qua đêm suốt đây có sao đâu". Nên nhớ, nếu không có gì thay đổi thì trước khi chết nó vẫn còn sống. Các bác hiểu chứ. Trước em dùng LU6200 là 1 bài học,sạc zin, máy like new, cũng nghĩ cứ sạc qua đêm để đấy sợ cái gì. Trong vòng 2 năm và mới đây em nó đã loạn cảm ứng. Sạc xong rút thì bt, qua đêm là lại loạn tiếp. Kết quả thì các bác biết đấy, em nó đã chết và không lên màn nữa. Đó cũng là lý do em ở đây - Hội Optimus G.
    5. Chết mà không biết tại sao em chết: Cái này cần có ý kiến của các bạn.

Đó là ý kiến của riêng mình,có thể còn sai sót hehe :D. Mời mọi người comment đóng góp ý kiến nếu topic nhận được nhiều nhận xét và chia sẻ em sẽ cập nhật nguyên nhân gây loạn và chết cảm ứng cho anh em tiện theo dõi.

Sau 1 thời gian theo dõi thì đa số ae bị loạn và chết cảm ứng là do để máy quá nóng trong thời gian dài nên gây hại đến màn hình

Last edited: 9 Tháng tám 2014
  2. goldenfish

goldenfish New Member

Chày cơ số trở trên khu vực ic cảm ứng trên màn hình -_- câu tắt lại vài con thì hết loạn, còn đứt cảm ứng thì chỉ có thay cái cảm ứng mới -_-

3. Duccanh510

Duccanh510 Active Member

E chọn ý 5 :'))

4. Minh Son

Minh Son Active Member

mình cũng chia sẻ vs bạn máy mình mua cũ . sài cụt sạt samsung 1A cáp samsung luôn cắm qua đêm thường xuyên dùng từ lúc mua tới giờ cũng gần 1 năm rồi ko có vấn đề gì cả . mình thì nghĩ sài sạt nào cũng được miễn là chính hãng vs lại dòng ra ko quá bé hay quá lớn là được . cũng có thể là số cái đt mình chưa tới . hihi đó là chia sẻ cua mình các bác chém nhẹ thôi nhé

linh_cb thích bài này.
  5. duongthanhcong

duongthanhcong Member

Nguyên nhân 2 là chủ yếu ạ :D

6. duongthanhcong

duongthanhcong Member

Cá nhân mình thì thấy sạc LG zin khá đắt.
    Nên mình toàn chơi sạc Samsung Zin + cable của Samsung luôn.
    Ngon bổ rẻ :D

7. nguyentri8x

nguyentri8x Active Member

chưa có gì minh chứng, chỉ là toàn các bạn đoán mò rồi cùng phán thôi, nói chung là hên xui, xui thì sạc zin như trinh nữ cũng hư

8. trinhkhacdat

trinhkhacdat Active Member

đang đá PES 2012 ở chế độ 5* và đang dẫn trước 6 bàn thì loạn cảm ứng và chết!
    => chết cảm ứng do ghi quá nhiều bàn thắng trong PES.

9. anhnv1979

anhnv1979 New Member

:laugh::laugh::laugh:
    haivl:laugh::laugh::laugh:

10. rainbow_tkqn

rainbow_tkqn Active Member

Mình xin nêu 1 số ý kiến như sau:
    1- Bác thương gia nào mới nổi có thể tự pr tên tuổi bằng cách đem vài con lg g, gpro, lte, g2 ra thí nghiệm thức tế việc rơi vỡ, đem thả theo nhiều cao rồi viết bài review lên các diễn đàn đánh bóng tên tuổi luôn, hoặc có thể kêu gọi các thương gia lớn ủng hộ máy như ms,thienminh, ... :D
    2-Sạc lô thì chắc có thể, còn việc dùng sạc khác hãng hoặc khác cường độ dòng điện mà loạn thì mình thấy không đúng, chỉ cananf 5v là đúng rồi còn A càng lớn thì càng tốt, cái này nge đâu 1 bác có tiếng bên tinhte nói.
    3-Cái này quá đúng luôn-> lg thiết kế chưa tốt cho mấy con nguyên khối+bên hàn lạnh mà ở vn nóng ẩm nhất là ở sg mà chơi game nữa thì nhanh die thôi.
    4-Cắm sạc qua đêm, hình như nếu có cũng cực hiếm luôn, con của bác cắm 2 năm rồi ko sao đó thôi, có thể do nguyên nhân khác mà.
    5-Nếu hàng xịn mà bị chắc cung hiếm, hoặc xung đột phần mềm vs phần cứng, còn hàng lô, từng bung máy sửa chữa thì chết nhiều lắm đây, theo mình phỏng đoán thì trên lgviet này cùng gần một nửa ng dùng là hàng có sửa rồi, ko tin bạn cứ hỏi mấy bác bị loạn đi, mua máy ở đâu? ít thấy ông nào kêu ỗi cảm ứng kể ra nơi mình mua :3.
    Đây là ý kiến chủ quan của mình khi thấy lỗi này thôi, sai sót nhiều mong mọi người ý kiến đóng góp :3

11. cena2805

cena2805 New Member

các bác cho em hỏi rút ra cắm vào laptop để copy dữ liệu này nọ có dễ hư cảm ứng ko :|

12. dinhthuy7na

dinhthuy7na Member

Mình bị rơi từ 40cm

Sent from my LG-E975 using Tapatalk

13. sieutomo22

sieutomo22 New Member

máy mình chết 1 dòng cảm ứng kéo stt xuống là không lôi lên dk ặc

14. hieutrandtqn

hieutrandtqn New Member

Bên G Pro có thử nghiệm lỗi loạn cảm ứng. Kết quả có vẻ phản ánh đúng thực tế :sweet:

15. tranbao

tranbao Member

hịc trước giờ cũng tự tin với em g. mới tối qua chơi game onine ngủ quên để đó cắm sạc online game tới sáng giờ liệt 1 hàng nhỏ sát cạnh bên phải 1/3 màn trở xuống- lúc sáng thức dậy cầm máy phỏng tay vì nóng, mình xài sạc zin 1,2A mua theo máy chính hãng (cng của LG nhưng cho dòng máy khác) , hết tự tin rồi nhưng qua đó mình nghĩ, nguyên nhân ko chỉ do sạc mà là do nóng, vì trước hh cũng sạc qua đêm nhưng có bao g nóng vậy đâu

16. 192.168.1.1

192.168.1.1 Administrator Staff Member

:laugh: đã bảo liệt do nóng mà nhiều thím cứ cãi mình :laugh:

17. hugokaka

hugokaka Active Member

Vậy là máy nóng quá bị quá nhiệt nên hỏng cảm ứng

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 2

18. chithanh1213

chithanh1213 Active Member

Mình tự tin với máy Brand-new 100% xài xạc zin máy chua tung xạc lung tung. Giữ máy cung bình thường. Da nhieu lần so ý treo máy ung dụng nặng qua đêm tỉnh dậy nóng như cái lò mà tat mở lại ko sao

19. LGNo1

LGNo1 Active Member

Các bác nói sạc qua đêm nóng máy.E suy nghĩ hoài tại sao nóng.Hồi trước e có xài qua G ,G2 DCM,G2 HQ (đang xài).Sạc qua đêm k bao giờ nóng máy.Đầy pin là tự động ngắt điện .Có nóng thì nóng cục sạc

Sent from my LG-F320K using Tapatalk 2

20. tranbao

tranbao Member

đúng trước đó máy mình thường xuyên sạc qua đêm ko nóng, nhưng hôm đó mình để game online 3g nguyên đêm cắm sạc rồi ngủ quên, sáng dậy game vẫn đang onl, màn vẫn sáng, máy thì nóng như lò thiêu mà xui sao nóng quá mà nó ko tự tắt máy mới đau.