Chia sẻ Trải nghiệm mua hàng tại www.dienthoaidoc.vn

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua' bắt đầu bởi chipheocheophi, 15 Tháng tư 2014.

1. chipheocheophi

chipheocheophi New Member

Cách đây không lâu 26/02/2014 mình có mua hàng của www.dienthoaidoc.vn theo địa chỉ 634 Phan Văn trị, Gò Vấp. Lần đó mình mua theo chế độ bảo hành 3 tháng nhưng khi xài được hơn 1 tháng thì có trường hợp bị mốc màn hình như vậy:​
    khi mang đến cửa hàng thì được các bạn tại cửa hàng chia sẻ là dòng này thường bị như vậy và không nhận bảo hành trường hợp này. Nếu có nhận vệ sinh máy thì tỉ lệ die máy là rất cao, gần như 50/50, nếu anh chấp nhận thì bộ phận kỹ thuật sẽ hỗ trợ. Nghe cũng rờn rợn vì máy mới mua không lâu nên đành ngậm ngùi quay về...:geek:

Mình không buồn vì trường hợp rủi ro này, nhưng mình buồn vì cách xử lý của cửa hàng. Mình mua hàng ở đây cũng gần 10 cây rồi, vậy mà có một cây gặp trường hợp này cửa hàng lại phủi tay hững hờ, mình chỉ cần sự đồng cảm, chia sẻ, hay đơn giản chỉ là sự cố gắng giúp đỡ trong vô vọng hơn là phủi bỏ tất cả. Đây là thẻ tích lũy tại cửa hàng, để chứng minh mình không nói láo để dìm hàng.​

Mình đã nhiều lần gọi điện đến cửa hàng điều nhận được cái lắc đầu, rồi viết mail phản hồi đến chủ cửa hàng nhưng kết quả vẫn là sự im lặng. Mình định sẽ để câu chuyện trôi vào quên lãng, và sẽ không mua điện thoại ở đây nữa. Nhưng hôm nay chợt nghĩ lại, nếu câu chuyện trôi vào quên lãng rồi sẽ có nhiều người đi theo con đường của mình thì không hay lắm. Nên đành viết vài dòng chia sẻ.:(
    Cũng từ rủi ro này mình mới thực sự thức tỉnh và nhận ra nhiều điều kinh hoàng khác là hầu như tất cả những máy mình đã mua ở đây đều không sử dụng được NFC ( đã test lại tất cả) vì đã bị thay nắp lưng và tân trang lại, Pin máy thì các dòng S,K, L thì thay tá lả hết theo dạng râu ông nọ cằm bà kia. Từ đó cũng thắm thía nhiều hơn về trải nghiệm "tiền nào của nấy" của ông bà ta. Các bạn đừng ham rẻ mà phải đi theo lối mòn của mình nha. Giá của cửa hàng bên này thì chênh lệch khá nhiều so với thị trường mình nghĩ chi phí chênh lệch này cũng bù vào mấy cái phụ kiện lô, và máy tân trang thôi. Hic ! Bài viết là trải nghiệm thực tế của mình chứ không mang tính chất dìm hàng.
    Mình hứa là sẽ không có lần tiếp theo mình quay lại cửa hàng này ! Hi vọng sẽ không có ai như mình.:geek:

Last edited: 15 Tháng tư 2014
    thachthuv thích bài này.
  2. sokita

sokita Active Member

Tháo màn ra dễ die thật. Gpro của mình cũng mốc, nhưng ra trời nắng mới nhìn thấy. Ko nặng như của bác đây

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. namhaui910

namhaui910 Active Member

thế này linh kiện có vấn đề rồi, chứ LTE2 của mình xài 2 cái rồi mãi chả thấy sao :eek:
    chia buồn với bạn

4. thanhha31

thanhha31 New Member

ge thế,làm ăn k uy tín gì cả

chipheocheophi and thachthuv like this.
  5. deprach

deprach Member

Mua nhiều thế mà mà chế độ bảo hành kém nhỉ.quan trọng là bán dc máy còn ko quan trọng gì nữa nhỉ

Gửi từ IM-A860S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

chipheocheophi thích bài này.
  6. chipheocheophi

bà kon hãy chia sẻ cho mọi người cùng né cửa hàng này nha...

7. xacuop

xacuop Active Member

Chia buồn nha bạn. Mình thì tẩy chai các shop chạy theo lợi nhuận rồi bán hàng tào lao mía lao cho anh em.

8. tanchoai

tanchoai Member

bác mua máy không xem có hở sáng hay không à. ốc vít thế nào ah.
    chia buồn với bác

9. chipheocheophi

Ốc vít thì chưa test kỹ, nhưng hở sáng thì ko có bạn ah, màu đen huyền khi hiển thị màn hình đen nha, mình mua đến con thứ 8 rồi đâu phải vừa...nhưng vẫn dính đòn !

10. Magicchienthan

Magicchienthan Active Member

nhìn cái vỏ lag thấy ngay thay rồi.vì k có 1 mảnh giấy nhỏ vuông màu trắng có mấy chấm hồng.hầu hết máy nào củng có

11. Magicchienthan

Magicchienthan Active Member

mãnh giấy đó nằm gần cam.hình vuông.cái của bạn k có luôn.thường thì hàng dựng nó sẽ có nhưng nền trắng hết k có chấm hồng cái này k có luôn thì vkl rồi

12. maitinloi

maitinloi New Member

mình cũng từng bị trường hợp trên khi đem cái bb đem đến bảo hành chưa kịp nói lý do cụ thể bị thằng chủ nạt cho 1 câu!!thế là xong cái máy...hôm sau ông a nói mình mới bít thằng này buôn bán chả tốt lành gì...máy cũ nó nhập về cái nào good no bán ngay cái nào hư thì nó dùng linh kiện mấy máy khác rồi dựng lại hoàn chỉnh...mong ae cảnh giác để không giống như mình

13. hoanglteqb

hoanglteqb Member

mấy bạn biết hcm chổ nào bán hàng uy tín ko vậy?

14. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

Cạch mẹ nó ra, để xem nó vào topic này nó fản ứng thế nào, buôn bán lừa đảo ko, các bác đi mua dt nhớ fải kiểm tra kĩ vào, lựa chọn cửa hàng uy tín chút, ko là thiệt minh đấy các bác

15. madau123

madau123 New Member