Hỏi Treo Download mode Optimus G F180L

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Bư Béo Bụng Bự, 6 Tháng năm 2015.

1. Bư Béo Bụng Bự

Bư Béo Bụng Bự New Member

Dear anh em!
    Hiện tại em đang có một con LG F180L, mấy hôm có hiện tượng không nhận thẻ sim, nên tiện tìm hiểu luôn về cách rom stock, rom cook, root, recovery. Mấy nay có làm theo các bước như sau nhưng bị lỗi, mong anh em giúp đỡ cứu em nó, không vợ em quả này cho em nằm gầm giường mất.
    1. Up room stock (bản Hàn), lên thành 4.4.2
    2. Root cho em nó (check bằng root checker OK).
    3. Sau khi root xong thì recovery bằng phần mềm gì đó của bác nào đó trên này (giao diện DOS). (OK)
    4. Khởi động vào root mà không tìm thấy file zip (chắc là zip của bản 4.2.1 hoặc 4.1.1 gì đó).
    5. Khởi động lại để vào máy.
    6. Trong máy nghịch thế nào lại cài cái phần mềm của bác lamhoang thì phải, recovery phát nữa. nó yêu cầu khởi động lại.
    7. Tuy nhiên lúc nó restart lại, thì cứ treo đơ cái màn hình màu đen, rồi em đợi lâu quá, cay cú ấn nút nguồn, bật lại thì nó cứ hiện cái ảnh download mode
    8. Em sử dụng DKZ để up lại (em hiểu là cài lại win ấy), thì nó báo kết chưa kết nối với máy, yêu cầu cài driver, mà em kiểm tra trong Computer management thì ở cổng COM vẫn hiện ầm ầm.
    9. Sử dụng LG lync thì không nhận gì cả, rồi làm kiểu gì nó cũng không nhận.

Mong các bác hết lòng giúp đỡ, tránh cho tối nay em ngủ gầm giường, lại ôm mặt xấu hổ với vợ vì dân CNTT mà cái điện thoại cũng không biết làm. :(
    Em cảm ơn các bác nhiều lắm ạ

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Thử sang máy tính khác kdz xem sao bạn, không được nữa thì phải kiểm tra bo usb hoặc trên main nha :)

3. Bư Béo Bụng Bự

Trước đó vẫn dùng bình thường mà bác, cắm máy tính vẫn nhận mà, em nghĩ là do cài đặt lỗi nó mới bị thế, mà không tìm được nguyên nhân, nếu không được chắc phải làm theo bác thật thôi :((

4. bác sĩ mobile

Nếu ngại chuyển máy tính thì bạn gỡ toàn bộ driver LG, các phần mềm LG đã cài đặt rồi cài lại :D

5. Bư Béo Bụng Bự

hì, thank bác, ngại thì em không ngại, nhà cũng có 2 cái, nên chuyển thì đơn giản thôi, nhưng em muốn hỏi các bro để có được một vài cách thực hiện đấy ạ. Chứ giờ nó mà thành cục chặn giấy thì em không còn nước mắt mà khóc mất :|

6. bác sĩ mobile

Cứ thử 2 cách trên đi bạn, không được thì tính cách khác sau :)

7. Ôla

Ôla Active Member

teamview em ngó qua phát đc ko bác :D nếu đc inbox id+pass cho em ạ :)

8. Bư Béo Bụng Bự

tối được không bác, tại giờ em không có ở nhà, ở công ty nên không dùng được team view ạ

9. Bư Béo Bụng Bự

cám ơn các bác đã hướng dẫn, em làm được rồi ạ, em cảm ơn mọi người nhé