Tư vấn có nên mua Lg optimus Gk không?

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi tizzle.makaveli, 2 Tháng bảy 2014.

1. tizzle.makaveli

tizzle.makaveli New Member

Theo như title thì e đag có 5tr5. E là bộ đội đóng quân ở Sơn Tây - HN. E có tham khảo con GK này trên Ms mobile. Thấy cấu hình và giá tiền cũng hợp lý. Nhưng bên cạnh đó thấy con Gk hay hay bị loạn với liệt cảm ứng quá. E đóng quân ở xa với đi lại khó khăn nên cứ tình trạng máy móc mà liệt vs loạn c.ư tnày e đi bảo hành cũng khổ. Vậy các bác tư vấn giúp e xem có nên lấy nữa k? Nếu k thì dùng máy gì trong tầm tiền? Cảm ơn các bác trc ạ.

2. Mobilecityhelp

Mobilecityhelp Active Member

Không sao đâu bạn . GK và G hay 1 số dòng LG liệt hay loạn 1 phần do sạc và phần lớn là do màn hình dính nước . Vì vậy bạn nên :
    Sử dụng bộ sạc cable chính hãng
    Tránh để màn hình tiếp xúc nhiều với nước .
    Tầm tiền này thì GK là hợp lý đó bạn.
    Nếu ko bạn có thể tham khảo thêm A870 bên mình giá cũng trong tầm tiền đó hợp lý, thiết kế rất nam tính , cứng cable.
    http://mobilecity.vn/sky/sky-a870-prd126.html

tizzle.makaveli thích bài này.
  3. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

GK, sự lựa chọn hoàn hảo

4. red_Skin

red_Skin Member

Model nào thì cũng có lỗi thôi, nếu nói là GK hay bị lỗi thì oan cho nó quá. Nếu gọi là hay lỗi thì mình cho là con Optimus G.
    Chất lượng phần cứng của LG mình đánh giá là tốt ko kém các hãng khác. Con GK là hàng nội địa HQ, thiết kế liền khối cầm cứng cáp, đầm tay, build tốt hơn hẳn mấy con khác. Mình cũng đang dùng bt và rất hài lòng.
    Mua con G Pro đắt hơn cả GK nhưng cầm ko sướng bằng, nên đưa cho vợ dùng...

@ Con G Pro thì màn hình và cảm ứng rời, khi hỏng sẽ thay dễ hơn.

5. zonzongl

zonzongl Active Member

e cũng rất thích gk.
    thiết kế đẹp. e thích cái kiểu vuông vuông này
    pin trâu vô đối
    trước cũng định xúc gk. cơ mà cũng như bác chủ, xoắn cái vụ màn hình vs cảm ứng
    theo e tìm hiểu thì nguyên nhân dẫn đến con này và con op g hay bị liệt, chết cảm ứng là chưa thể xác định đc
    có người nói do sạc. nhưng sạc zin vẫn bị như thường
    có người nói do chơi game nóng máy, khí hậu vn nóng nữa nên dễ chết lớp cảm ứng j đó
    nhưng có người ko chơi game j nhiều. xài cẩn thận vẫn bị. thằng bạn e toàn để nghe gọi nhắn tin mà cũng liệt :geek:
    có người nói do dính nước nhiều. thực tế thì chẳng mấy ai cho đt dính nhiều nước quá cả.

nên nói chung về nguyên nhân ko xác định đc rõ ràng => ko biết bảo quản sao cho đúng cách
    vẫn là hên xui. @@ :eek:

cuối cùng e đã chuyển sang Gx. đắt hơn tí. hơi to hơn, cồng kềnh hơn nhưng mà an toàn hơn. chưa thấy ai kêu ca con này bị j cả. :inlove:

6. tizzle.makaveli

tizzle.makaveli New Member

Trước tiên e xin cảm ơn lời khuyên chân thành của các bác. E thấy đồ điện tử thì kiểu gì cx có hàng bị lỗi. Kể cả dòng cao cấp như iphone cũng có con bị lỗi. Chẳng qua ai đen thì dính phải con bị lỗi thôi. E quyết định vẫn bếch con này :v

saigonxuanthanh and zonzongl like this.
  7. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Chính xác như bạn nói, ai đen thì nấy chịu thôi, khi dùng cứ cẩn thận hết mức là được.

8. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

Đúng rùi hàng điện tử aj bjt trước đc, bác kết thỳ cứ mua, xài cẩn thận chút là ok