Chia sẻ Tư vấn chọn mua LG Optimus G - F180 - E97X

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi xuanduc89, 29 Tháng mười một 2013.

1. wahzlens

wahzlens Member

thì bạn cứ test 3845 / camera / wifi / pin :unsure: xem thêm vỏ ngoài màn hìnhcó trầy xước không? Còn về sạc thì loại nào cũng được miễn là chính hãng :rolleyes:

romeo1590 thích bài này.
  2. romeo1590

romeo1590 New Member

thank bác, đã lấy dc 1 con trầy 1 gốc khá to nhưng nhờ thế trả giá bớt dc vài trăm k :laugh:

3. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

sao dạo này rộ lên hiện tượng con G này bị lỗi cảm ứng nhiều thế ko biết? khả năng phải chuẩn bị sẵn tâm lý là tiễn e nó về nơi sản xuất.

dtoan8910 and msmobile like this.
  4. ancola66

ancola66 Active Member

Thường các bài đưa lên kêu ca đều không nói Xuất sứ máy, tình trạng phụ kiện và cách sử dụng. Mà chỉ nói chung chung (có khi chỉ nghe nói... rồi lên chém như đúng rồi) nên thông tin không đáng tin cậy.

5. nthone

nthone Active Member

Bác bên VEGAViet nữa hả. .Quen Quen :D

6. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:) mình chỉ bán đồ bên đấy thôi

7. msmobile

msmobile Well-Known Member

Dạ em này màn liền cảm ứng, viên em nó lại tương đối sát màn hình, nên chỉ cần va chạm đúng "tư thế" 1 chút là dẫn đến ảnh hưởng cảm ứng bác ạ

8. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

E tưởng là nó áp sát vào nhau thì phải cứng hơn là có khoảng cách chứ nhỉ?

9. nthone

nthone Active Member

Chất . À mà con LG G AT&T này sài tốt không đang tính tối đổi gió Vega sang LGviet

10. nthone

nthone Active Member

Camera 8. Hơn nữa đóng nguyên khối , pin trai lại phải bổ tem mất giá

11. Vn.ChemGio

chả biết :laugh:vì ko dùng bao giờ

12. Le Hung thinh

Le Hung thinh Member

Cho hỏi mình ra hàng ng ta cho xem con LG G , mình test mã 3845#*180 mà nó báo lỗi thì là máy dựng à ?

13. ganhawe

ganhawe New Member

Còn tùy phiên bản rom đang dùng trên máy mừ, mình thích mua chổ nào người ta để stock, nếu đồng ý mua thì sẽ cài dùm hoặc về tự cài.

14. meowmeow8193

meowmeow8193 New Member

Hiện tại thì e có nên mua LG Optimus G f180 ko ạ (xách tay bên hàn):oops: E thích lắm nhưng nghe nhiều người phàn nàn về pin, cam và cả màn hình cảm ứng gì ấy. Vì là sinh viên tiền để dành ko dc nhìu mà mún mua hàng bền nên e băn khoặn lắm :cry:

Last edited: 5 Tháng ba 2014
  15. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Hên xui thôi bác , máy mình dùng 5tháng rồi ngày nào củng chiến game , và bị rớt thường xuyên có lần đang chạy xe rớt lộn máy vòng nhưng chả sao trỉ bị trầy 4 góc , nếu mua thì nên brandnew fullboss rồi tìm hiểu kỷ cách test và chọn cửa hàng uy tín , mình ko dám khẳng định nhưng dạo này optimus g dựng lại rất nhiều nên mới lắm tật nhiều lỗi.

Gửi từ LG-F180 của tôi

meowmeow8193 thích bài này.
  16. Hoangdth

Hoangdth Active Member

tìm nơi uy tín mà mua thì không sao, có sao thì cũng có bảo hành mà :laugh:

17. meowmeow8193

meowmeow8193 New Member

A mua ở đâu v ạ? E ở hcm nên tính mua bên cellphones, giá e nó hiện tại là ~6tr, có ng chỉ qua gia khang chỉ 4.9tr nhưng e cảm bên đó ko đáng tin cậy lắm.

18. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Mình mua ship vinhvumobile ngoài hà nội , bác ở hcm thì ghé qua thienminhmobile nhé uy tín lắm đó

Gửi từ LG-F180 của tôi

19. ganhawe

ganhawe New Member

Vừa mua cho con bé em 1 cái, vì mình phải cài rom cho nó rồi dùng thử để quan sát thời lượng pin và xem có lỗi gì kg, đánh giá của riêng mình:
    Thiết kế: Quá đẹp, phím cứng volume và nguồn lúc mới dùng hay vô ý bấm nhầm, dùng vài ngày thì hết nhầm :laugh:, mua cái case Imak siêu mỏng trắng trong ốp lưng vào >> đẹp
    Màn hình: Không còn gì để nói thêm, khẳng định là đến thời điểm này nếu cho màn hình optimus G hang nhì thì không có máy nào là hạng nhất đâu (so với G2 cũng 9 với 10 thôi) đừng đem mấy cái amolet của Samsung vào đây nhé, màu rất ư là giả dối.
    Cảm ứng: Không có gì phải phàn nàn, dùng được qua găng tay. Bác nào dùng bảo liệt cảm ứng là xoắn đấy, hay rơi quá mạnh + xui, hoặc cho đi bơi. Con bé em ở nhà toàn đút túi cái áo lửng của nó, dt nữa trong nữa ngoài, rơi lụp cụp liên tục, kết quả: chưa thấy gì xãy ra.
    Camera: Ai chê chứ mình thấy rất ổn, đừng chụp trong tối mù, mình nhấn mạnh là tối mù nhé! Hãy dành chút thời gian để quen với setting trong camera bạn sẽ có những bức ảnh tốt hơn.
    Pin: Nếu bạn thích chơi game trên dt thì nên chọn một model khác như nexus 7 ấy, hay máy Psp, psvita, Wii U. Cứ dùng dt mà chơi thì cắm ra rút vào kg phải là điều nên lấy ra phàn nàn, kinh nghiệm bản thân thì dù máy bạn pin 2k mAh hay 3k mAh cùng dòng chipset thì thời gian bạn bem game cũng kg quá chênh lệch đâu. Dù pin của G phải tháo nắp lưng và có cáp nối nhưng nắp lưng dể tháo bỏ mẹ dù phải mở vít ở đáy, các đời máy unibody này thì không thể dùng kiểu chạy 1 pin + 1 dự phòng bù lại bạn có 2 cái lợi: 1 là dt cầm chắc cứng vì nắp lưng kg ộp ẹp, pin dùng bền hơn vì nó là lithium polyme đấy, kg phải chỉ là lithium ion. Kg nên đánh giá pin ngay lúc mới mua về vì hãy tự hỏi mình xem mấy hôm đầu cái optimus G của bạn sẽ được nghĩ ngơi bao lâu :laugh:,Có khi bỏ cả ngày chỉ để trang trí cái home rồi cuối cùng nhận ra mấy cái widget ngốn pin quá nên bỏ. Vấn nạn Facebook: nếu bạn luôn mở FB vào bất cứ lúc nào, bất cứ nơi đâu để trả lời, bình luận, tải ảnh, tìm tin nóng, ảnh vui để cho lên fb, thì pin của G cũng chỉ hơi thiếu 1 chút cho cả ngày bận rộn. Một điều cuối cùng: hãy cẩn thận với phần mềm do... cá nhân người Việt mình làm ra dù là app hợp pháp trên google play, quảng cáo quá đáng + app cá nhân luôn kg được tối ưu tốt như hàng công ty.
    Rom: Ý kiến bản thân cho máy từ Hàn Quốc: Dùng stock rom mới nhất mà các bạn đã sửa được lỗi, thường chỉ là tin nhắn và cuộc gọi. Cần tiếng Việt thì phải chờ vài hôm hay túm áo mấy anh chị chuyên mod rom mà khóc lóc ấy :laugh:.
    Tổng kết: Rất hài lòng với pé G này, nó làm mình và đứa em thấy kg mua được cái gì đáng giá hơn.

hunglonely and meowmeow8193 like this.
  20. Vn.ChemGio

mang đo với 860 của mình đi:laugh::laugh::laugh::laugh::laugh: