Tư vấn mua G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi loveplay, 24 Tháng tư 2014.

1. loveplay

loveplay New Member

Như tít....e có ý định mua 1 con G2 quốc tế...do là lần đầu sài LG nên không rỏ thế nào...len diễn đàn thấy G2 quá trời lỗi như chết main,loạn cảm ứng..v.v..!ai cho e xin cái kết có nên mua e g2 này không ạ.do là sv tích góp moi mua được nên muốn mua 1 cây bền bền 1 chút ạ!

2. Sang Tiêu

Sang Tiêu New Member

Nếu so với các Smart Phone siêu mạnh bây giờ như SamSung Galaxy S5 , HTC M8 hay Sony Z2 thì Lg G2 kô hề thua kém một chút nào mà giá tiền thì rẻ hơn 3 em đó nhiều , bạn nên mua G2 và sẽ kô bao giờ hối hận , ít nhất màn hình và tốc độ sẽ làm bạn hài lòng .
    Nếu bạn thích Pin trâu thì bạn nên mua G2 bản Quốc Tế , và chọn bản 32 Gb nhé , bản 16 Gb dung lượng quá ít kô đủ lưu trữ đâu .
    Còn G2 bản Hàn Quốc thì Pin yếu hơn , nhưng dung lượng em nó tới 32 Gb và trợ thẻ nhớ 64 Gb lận , tha hồ mà lưu trữ nhé , hơn nữa giá nó lại rẻ hơn bản Quốc Tế một chút , nhưng khi mua mình khuyên bạn nên mua Brand New , thà đắt một chút mà an tâm .
    Mình cũng dùng G2 bản Hàn và mình mua Brand New ở didongviet.vn , hơn 4 tháng rùi mà vẫn Ok chưa bị gì hết , Pin nếu biết cách dùng thì cũng kô tệ .
    Tuy nhiên bạn cũng có thể tham khảo chỗ mua khác , chúc bạn sớm có đc em nó trên tay , Thân !!! ;)
    P/s : Màn hình của G2 nhìn cực kỳ nổi nha bạn , y như 3D vậy đó , nhìn vào màn hình y như là đập vô mắt mình vậy , rất đã :unsure:

congaixinh and huysaodo like this.
  3. trong tuan

trong tuan New Member

g2 mua bản nào s,l,k hơn vay bác

4. Sang Tiêu

Sang Tiêu New Member

Àh , mình dùng G2 bản L :giggle:
    Là sinh viên như bạn thì Lg G2 là sự lựa chon sáng suốt rùi , nó hội đủ những gì bạn cần và trên hết giá của em nó rất kinh tế :like:

5. Thomastn

Thomastn Active Member

Sinh vie bây giờ có điều kiện quá nhỉ...

6. loveplay

loveplay New Member

Bạn đang sử dụng G2 hả...cho ý kiến được không...về khoảng ổn định với độ bền của máy á...cứ nghe LG sài vài tháng là xuno61ng cấp :geek:

7. tuyet_hay_roi

tuyet_hay_roi Active Member

G2 Nhật kinh tế hơn đó bác :D

Sent from my LG-F180S using Tapatalk

8. loveplay

loveplay New Member

mình không rõ j về android hết lần đầu sài..:D...isai mua về có hỗ trợ tiếng việt như bản quốc tế hông?

9. lala206

lala206 Member

Có bạn, xài như quốc tế. Bạn chưa xài android bao giờ thì mình khuyên bạn thế này
    - mua xài bền chắc ko vọc vạch thì isai, e nó cũng đax có rom fix hết lỗi và ổn đinhj rồi
    - muốn trải nghiệm nhiều thứ mới thì g2 hàn nhưng cũng đồng nghĩa là voc phá nhiều thì nguy cơ đột tử cũng cao hơn. Ko có chống nc nữa nên sẽ lại thêm vài trg hợp dễ chết hơn

10. namevan

namevan Member

Chào bạn mình xin có ý kiến là mình tưởng g2 han quốc đều có rom ôn định rồi chứ nhi.tiện đây cho mình hỏi có rom nào chạy on định như quốc tế không vậy

11. lala206

lala206 Member

Ý mình là nó có nhiều rom nên thích hợp cho bạn nào thích up rom trải nghiệm. Mình thì mình xài isai vì mình cần chống nc và thích màu xanh, và isai đang có rom ổn đinh rồi, cứ thế mà xài. Up tới up lui làm chi, để thời gian mà thoát kiếp fa

12. tuyet_hay_roi

G2 Hàn có rom ổn định như quốc tế đó bác.
    Bác lala sợ bác thấy nhiều rom để up quá nên đua đòi up theo rồi hư máy thì khổ :)

13. namevan

namevan Member

Bản rom đấy tên gi vậy bác em đang định xúc 1 em lg g2 han quoc đây

14. tuyet_hay_roi

Lam hoang rom ấy bác

Sent from my LG-F180S using Tapatalk

namevan thích bài này.
  15. namevan

namevan Member

Hjhjh thế thì ngon rồi,em lại yên tâm thanks bác đã tư vấn

16. Truong Vu

Truong Vu Member

Theo mình bạn nên mua G2 D802 phiên bản 32G/G2 Isai. Về lỗi thì nhà sản xuất, dòng điện thoại nào cũng có xác suất bạn ah, do đó bạn nên mua hàng chính hãng, các cửa hàng uy tín để đảm bảo dịch vụ bảo hành nếu máy không may bị lỗi.

17. namevan

namevan Member

Uhm mình cũng biết vậy nhưng chính hãng lại đắt. Mình cũng không có nhiều tiền lại đòi chơi sang khô? Lắm hjhjhj,

18. ChenZen

ChenZen New Member

G2 bản quốc tế còn 1 cái lợi là về tương lai khi các bro rời bỏ em nó nhiều thì bản Hàn sẽ thiếu rom (vì chủ yếu dev là người Việt) còn bản quốc tế được cộng đồng thế giới dùng nhiều và làm rom nghiêm túc (ít nhất là có được CM và AOPK)...

19. huysaodo

huysaodo New Member

G2 hàn bạn nhé...

20. congaixinh

congaixinh Active Member

mình đã từng xài qua cả 3 bản G2 Korea, Docomo và giờ là Verizon thì mình thích màn hình của Verizon nhất. Trong 3 loại trên thì màn của DCM là kém nhất, tối, màu sắc nhợt nhạt và không trung thực (hay do mình mua phải DCM "dỏm"?) G2 Korea thì rất kén sạc, nhỡ tay cắm sạc "dỏm" là rất dễ bị liệt cảm ứng, liệt ít hay nhiều còn tùy vào độ may rủi của mỗi người. Màn hình đẹp nhất, dịu mắt và trung thực nhất là G2 Verizon.