Tư Vấn Nên Mua G4 Phiên Bản Nào?

Thảo luận trong 'LG G4' bắt đầu bởi nhatsport, 18 Tháng mười 2015.

1. nhatsport

nhatsport New Member

E đang định chuyển sang G4,trước giờ xài Note 3 vọc vạch cũng tẹt rồi.LG G4 thì nên mua phiên bản mã hiệu nào có nhìu rom cook ngon và root được.
    P/s: nếu root bị lỗi thì có chết máy ko? có cứu đươc ko? E dùng Note 3 up rom root tè le hột me mà nó vẫn sống khỏe.Ko biết bên Lg thì thế nào

2. Khanh tran 2303

Khanh tran 2303 New Member

Mình cũng xài Note 3 cùng với G4 đây. Thích G4 vì khoảng camera của nó. Cảm nhận là G4 hiện tại khá ít developer vì chỉ có dòng H815(EU) bản quốc tế là chính thức cho unlock bootloader từ nhà mạng.
    Nếu bạn tìm mua được bản H815 thì quá ok. Các dòng máy khác hiện đều có KDZ (bản rom stock để up lại nếu up sai FW). Còn các dòng máy Hàn : dòng F500 S/L/K là chưa có KDZ (hoặc có 1 bác ở Bắc Ninh là có), nếu up sai FW thì ko thể về lại và nguy cơ sẽ bị mất sóng. (đang hy vọng 1 bác trên 4r support cách để revert stock)
    p/s: Thích vọc vạch thì bác kiếm con H815 xách tay mà xài

3. Hiếu Minh

Hiếu Minh New Member

Mình cũng mới chuyển qua sử dụng G4 trong ngày hôm nay. G4 của mình là chính hãng H818. Sao mà G4 nhiều phiên bản quá. Lần đầu sử dụng LG nên chẳng rõ thế nào. Đang kiếm cách root máy luôn mà không biết bản 818 có được hỗ chợ root cũng như ROM tốt không ? Bootloop thì có flash ROM lại dễ dàng không. Trước giờ mình chỉ sử dụng mỗi SOny, cũng phá tè le hột me mod chế đủ thứ flash Rom hàng ngày mà máy vẫn khoẻ re :D

4. Khanh tran 2303

Khanh tran 2303 New Member

Sony thì họ cho unlock bootloader trên site, miễn mình chấp nhận unlock và flash qua flashtool thoải mái. Rom sony đa phần ko đá động đến phần modem nên ko sợ brick, mất sóng hay mất imei ... Nhất là sony có đội ngũ port AOSP quá ngon
    LG thì khác, trước khi up iếc gì đó thì bạn nên tìm xem model máy của mình có KDZ hỗ trợ ko ? Nếu ko thì phải thật cẩn trọng. Up sai phiên bản (là khác phiên bản version trên cùng 1 model) cũng brick chứ ko phải tìm đúng model rồi bỏ vô up bừa.
    Hiện tại H818 đã có KDZ nên cứ an tâm mà chọc phá bạn nhé. Bạn nên xem kỹ là H818, H818N hay H818P ? Cả 3 dòng này đều đã có KDZ