Hỏi up kikat để làm gì rồi về lại 4.1

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi caigizay, 22 Tháng năm 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. iLOGIS

iLOGIS New Member

Pin tốt hơn khoảng 20 phút onscreen. Tắt được cái qslide điên khùng. Thêm mấy cái lặt vặt.
    Một số app bị lỗi, hầu hết đều có cách khắc phục, mới phải chịu.

2. ProReturn

ProReturn Active Member

Chèn ơi, không có vấn đề gì với mình cả. Mình chỉ nói những gì mình nghĩ thôi hà, mà có ai đụng ai chạm gì cũng thấy bình thường, không nhất thiết phải bận tâm tới, dễ ẹc !! Cmt trên mình rất ôn hòa, không dám gây tranh cãi bởi mình đâu có kiến thức nhiều về công nghệ như bạn, và đó là cách mình cho qua 1 vấn đề không đồng quan điểm. Vui vẻ hén !!!

3. duo8

duo8 Active Member

Lên KK rồi thì xuống làm gì. Có nhiều thay đổi lắm nhưng nó đâu có đập vào mắt mình ngay. Còn cái ART chưa cần. Không nhanh hơn mấy nhưng dễ gây lỗi.
    Nhưng có một điểm chưa hài lòng ở KK của LG đó là ko có khoá xoay. Chỉ có bật/tắt xoay giống thời JB.

4. xuanduc89

xuanduc89 Member Staff Member

lên là vui rồi
    xuống làm gì rồi lại phải lên:D

Nguyễn Lê Kim Long thích bài này.
  5. BP_Mobile

BP_Mobile Member

Thjk thì lên. Ko thjk thì thôi.
    Tranh cãi làm đếch gì.
    Các bác cứ lên và vọc đi.
    10máy vọc thì thế nào cũng cóa 1 2 máy mang ra tiệm cho ae thợ như mình đây cóa việc làm kiếm tý tiền.

6. caigizay

caigizay Member

công nhận topic mình tạo tưởng ko ai hưởng ứng ai ngờ xom ghê :D

7. vanhiepcnt

vanhiepcnt Member

Thực tế là ART vẫn trong giai đoạn thử nghiệm, Google vẫn chưa khuyến khích xài, còn cái làm cho 4.4 mượt mà chính là project svelte, trên 4.1 mới là butter đã cải thiện hiệu năng, độ mượt mà rất nhiều so với 2.3, nhưng trên svelte còn vượt trội hơn, pin tốt hơn, quản lý services tốt hơn, đây là lý do chính mà ai cũng muốn lên 4.4 :)

vuncd thích bài này.
  8. caigizay

caigizay Member

Riêng mình thì chỉ quan tâm xem kikat có mượt và ko nóng máy với pin tốt hơn hay ko còn lại các thứ khác ko quan trọng với mình lắm :D

9. kingtech

kingtech Member

Điểm cái tiến theo mình là lớn nhất trên 4.4.2 đó là camera và màn hình khóa. Chụp rất đẹp và nhiều tùy chỉnh. Còn lại thì ko hơn gì 4.1.2

10. Thành Thòm Thèm

Thành Thòm Thèm New Member

mình thấy kk dùng mượt mấy cái lock screen đẹp nhưng wifi 3g nóng quá đê, mình dùng sling v2 k biết vdt có đỡ k lười up quá

11. duo8

duo8 Active Member

Nóng thì chỉ ROM mod mới nóng. Stock khá mát.

nghiatientien thích bài này.
  12. Thành Thòm Thèm

Thành Thòm Thèm New Member

ai dùng VDT 20 k, cho hỏi có nóng khi dùng wifi 3g k. gọi là ấm ấm ý. mình thường bật wifi 24 24 nên nếu để không mà bị ấm ấm thi k ổn

13. trang_trai_tre

trang_trai_tre Member

3g chơi game thì máy nào chả nóng

14. Hữu Lợi

Hữu Lợi Active Member

Cũng rảnh, tạo topic ra để cải lộn, trong khi đó là tùy quan điểm mỗi người. Bạn có quyền up hoặc ở lại hay k tùy bạn. Ai thấy tiện thì ở k tiện thì up lên. Đơn cử pin mình 6h30p onscreen mình lên làm chi? Đúng như 1 bạn nói k có ART runtime k có Knock, k cải thiện nhiều đáng giá nên mình chưa lên.
    Mình nghĩ MOD nên close topic này cho r !

15. doquanghuyit

doquanghuyit Active Member

Nói về Kitkat và 4.1.2, tuy không dùng stock nhưng theo mình là rất nên up kitkat.
    Bản thân Art chưa ổn định, bug với một vài ứng dụng, nên CyanogenMod còn chưa hỗ trợ chính thức. Nhưng ngoài cái đó ra thì tất cả đều cải tiến rất nhiều về hiệu năng. Với mình điểm chỉ là một chỉ số không đáng tin cậy quá nhiều. Quan trọng nhất chính là trải nghiệm trong quá trình sử dụng có ổn định hay không.
    Nói về pin, mình nghĩ đây là nhược điểm của G chứ không hẳn là do kitkat.

16. lntuananh2

lntuananh2 New Member

Thích thì lên không thích thì thôi có gì mà phải cải nhau, đầy dòng muốn mà không được, lúc chưa có thì nao nao lên rồi thì khi nào ra, nào là khi nào có, nào là LG bỏ rơi này nọ, giờ có đã rồi lại "lên làm gì rồi lại phải xuống", riêng mình stock KK F180K, tự root tự xoá app hàn theo sở thích, cảm thấy rất tốt, pin chờ thì vô đối để cả ngày không dùng nhiều (nghe gọi nt 1 vài cuộc) nhiều khi chả buồn tụt % nào (độ sáng 45% không auto), giờ cảm thấy rất hài lòng với em nó (ngoại trừ việc tin nhắn 140 kt) mà thật ra cũng chả cần thiết
    Kết: quá ổn cho một cuộc tình! Ram free ~1g3, pin quá ngon.
    Art làm gì mà cứ phải art, nó ổn định thì chả việc gì LG lại không đưa vào, mà thật sự các bạn dùng thế cảm nhận dc à.. hay chỉ muốn có cho với người ta, mình thì đã thấy nó quá mượt gì rồi.
    Knock niếc làm gì rồi lại phải thất vọng, đã nói rõ là do phần cứng thì mong làm gì (nếu đáp ứng dc thì LG đã cho vào rồi, họ chả việc gì phải đầu tư tiền cho kỹ sư để làm làm rom cho máy của họ mà để người dùng cảm thấy không thoải mái hay thất vọng đâu), đầy dòng của các hãng khác cũng KK đấy mà có khi họ chả biết knock này knock nọ là gì (chắc họ thất vọng lắm). Mình không chê knock LG dở mà có thì tốt không có cũng chả sao, screen off là quá đủ (mua chiếc dream thái dùng từ cái thời không biết FI đã rồi tới giờ đòi nó có thêm FI trong khi kết cấu không đáp ứng dc rồi lại thất vọng thì... chịu)
    Vài dòng cảm nghĩ!

nghiatientien thích bài này.
  17. mocthulang

mocthulang Member

Mình cũng f180k chạy stock kk mới nhất. Cảm thấy rất hài lòng về mọi thứ. Có một số lỗi cũng chả cần fix. Đợi một tgian nữa lg sẽ nâng cấp, hoàn hảo hơn

Sent from my LG-F180K using Tapatalk

18. hienhoang

hienhoang New Member

Thực ra KK sẽ có nhiều cải tiến hơn 4.1 mà người dùng bận rộn như anh em ta thì chưa thể khai phá được, mỗi người 1 nhu cầu. Em thì chỉ sài nghe gọi tin nhắn, chọc ngoáy vớ vẩn mà ngày nào em cũng hóng rom mới. mặc dù biết nó na ná giống cái cũ nhưng vẫn muốn thử, thử để trải nghiệm. Thử để biết em G nó yêu mình và gắn bó với mình như thế nào. Cũng chính vì thế mà có những bạn ngày ngày vào 4rum hỏi những câu xưa như trái đất mặc dù mod đã hướng dẫn tận tình chu đáo. Mặc dù mỗi lần up là 1 lần nguy hiểm rình rập, nhưng kệ nó các bác ạ. Dám liều thì phải dám chịu. Chăm chỉ đọc hướng dẫn, làm miết rồi sẽ thành quen, lâu dần mình sẽ thấy yêu nó hơn, dù cho bao phen em nó ngửa bụng nhưng rồi em nó vẫn mỉm cười chung sống với mình cho đến khi nào mình có tiền để nâng cấp. Em thấy khoái cái đó các bác ạ. Nghịch thì mới có cái hay. nếu ko nghịch em đã mua nokia 1200 rồi.

19. hyunhnhan886

hyunhnhan886 Đột tử

Close tại đây, ai muốn lên kikat thì đọc từ đầu đến cuối sẽ biết kết quả

LG-F180L KITKAT

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.