Hỏi Up rom cook thay đổi imei

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi lglte1, 15 Tháng ba 2014.

1. lglte1

lglte1 Member

Chào mọi người ,
    mình mới qua thương gia lấy 1 e vu2 , chủ quan chỉ test các chức năng mà không để ý vụ imei , về nhà tháo pin check lại mới thấy imei ở thân máy và trong rom báo không giống nhau
    gọi hỏi anh bán hàng , họ nói do đã up rom cook (20d - md81) từ trước nên imei bị thay đổi , loại máy cũng bị đổi từ L sang S,
    mình không rành vụ này lắm nên hỏi mọi ng có kinh nghiệm vấn đề này , ngoài ra giờ mình kdz bản L thì có về được imei cũ không , và có lỗi gì không
    thank all

conga01675 thích bài này.
  2. minhnguyenht

minhnguyenht Active Member

trước tiên bạn phải xác định chính xác máy của mình là thuộc bản K,L hay S thì mới KDZ đc , ko may up nhầm rom gốc dễ die máy . nếu không xác định đc thì nên mang ra cửa hàng bắt nó up lại cho mình cho chắc ăn .Loại máy bị đổi từ L sang S hoặc K là bình thường khi up rom cook nhưng trường hợp bị thay đổi imei thì mình chưa đc nghe qua . tốt nhất là bạn nên yêu cầu cửa hàng nó up lại rom gốc cho mình , nếu không cùng imei thì đổi lại con khác cho yên tâm.

3. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Bạn thử check ime rom và ime thân máy coi mó ra bản s, k hay l rùi hãy kdz, mình đang xài vu2 và ko có chuyện up rom cook thay đổi ime nhé còn chuyện trong cài đặt version bản s, k hoặc l thì cái này có thể chỉnh lại trong build.prop
    Bạn nên ra chổ mua nhờ nó đưa về rom stock coi ime rom và thân máy có trùng ko.
    Thân.
    P/S: Mình nghĩ máy bạn đang xài ime fake.

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

lglte1, chocon1411 and conga01675 like this.
  4. conga01675

conga01675 Active Member

vu2 ngon quá.cảm giác mượt hơn lte2.nhưng giờ hàng dựng đầy.mình cũng dính hàng dựng(máy dán lại tem+thay vỏ) nhưng vẫn xài ok k lỗi lầm gì.k nóng máy.đang ngồi chờ ngày em nó hư đây.hey.hi vọng đừng bị j hư 1 em g sợ rồi

lglte1 and chocon1411 like this.
  5. like_android

like_android LGVIET.com Staff Member

Máy dựng sai vậy bị thay vỏ hay main. Xài máy hàn sợ nhất là ko biết máy đang xài bản gì .:)

Gửi từ LG-LU6200 của tôi sử dụng ứng dụng LG Việt

6. conga01675

conga01675 Active Member

um.nói chung giờ em giám khẳng định 100% máy hàn là hàng dựng và mông má lại bác ạ.vấn đề là hàng dựng tốt và hàng dựng rởm thôi.đi xem máy mấy chỗ nhìn kĩ con vu2 một số con sơn lại nắp lưng mất mấy cái hoa văn phía sau.con thì dán tem bản k mà ăng ten sau máy thì bản l.con g hồi trước em bung ra thì nó cậy main rồi.nói chung giờ hàng xách tay phiêu

7. lglte1

lglte1 Member

thank bạn, mình cũng hiểu sơ sơ về vấn đề này
    1. main 1 đằng , vỏ 1 nẻo > k trùng imei
    2. máy này từng bị die sóng , nên đã được chạy lại imei fake
    Nói chung cứ ra chỗ bán đổi máy khác cho yên tâm , hoặc là đòi lại tiền :v

like_android thích bài này.
  8. o0oVip__Gameso0o

o0oVip__Gameso0o Active Member

mua hàng xách tay thì nên tìm hiểu thật kỹ về shop và các dòng CMT của mem đánh giá sản phẩm ở shop đó........
    và tìm hiểu trên youtube cách test máy + 1 số thủ thuật nhận ra hàng fake :D
    nhớ là khi đi mua thì dẫn thêm người thân hoặc bạn bè cho chắc ăn,vì tâm lý người đi mua đồ mình thích hay bị ''mù quáng'',nên nhờ 1 người ở ngoài xem hộ các chi tiết trên máy rồi cho ý kiến nên mua hay ko????
    máy mình thì từ tem imei đến vỏ thân máy đều trùng nhau là bản L,check imei web thì SX 3/2013.....đang xài rom Sling bản K :D
    về độ mượt ứng dụng,web,game thì rất tê con tê tê.........

9. ledinhloc

ledinhloc Well-Known Member

giống mình thế;)

10. S2nos2

S2nos2 Member

Máy mình *#06# thì e980 còn tem sau máy là f240s