up rom không nhận cảm ứng

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi sungcuopco8x, 14 Tháng mười một 2014.

1. sungcuopco8x

sungcuopco8x Member

thực sự là rất khó hiểu, mình tham gia diễn đàn và cũng up rom nhiều nhưng chưa lần nào như lần này.
    mình đang dùng bản gree v3 của bác @datphu2811 nhưng nó bị lỗi cái slide aside 1 chút nên up rom khác cho đổi mới, up sang rom của bác @radeonmaya xong thì đến màn hình đầu tiên chọn cảm ứng ko dùng được, mình đã test màn cảm ứng khác vào máy cũng không dùng được nên quay lại rom cũ và dùng ok.
    tới hôm nay mình kdz lại bản 20g (máy mình 240l) up rom bác @ductrieu cũng bị tương tự, sau đó cũng kdz lại cho chắc rồi up rom của @leduyenha cũng vẫn bị tương tự là làm sao các bác ơi.
    có bác nào từng bị giúp em với, hay các bác giải thích giúp em với

2. sungcuopco8x

sungcuopco8x Member

sau khi em up lượt các rom và kdz vài lần, giờ chỉ dùng cảm ứng ở trong rec và lúc cài rom aroma, cải rom gree stable của bác datphu cũng ko đc (em chưa thử về v3)

3. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Thử về gốc bằng TOT hoặc box OCT rồi up trực tiếp rom của radeonmaya xem sao bạn?

sungcuopco8x thích bài này.
  4. sungcuopco8x

sungcuopco8x Member

tại mình chưa up bằng tot lần nào nên chưa rõ, vì thế chưa làm, chỉ kdz thôi. để tối về mình up thử xem sao

5. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Có hướng dẫn up bằng TOT đó bạn, đơn giản hơn kdz nhiều. Làm xong nhớ cập nhật tình trạng để thành viên khác có bị còn biết nha :)

sungcuopco8x thích bài này.
  6. sungcuopco8x

sungcuopco8x Member

ok bác, tối về nhà có lap, có nét em thử, ở cơ quan ko làm được.
    thanks bác