Hướng dẫn Up rom quốc tế cho dòng F180

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi akiravjp, 10 Tháng sáu 2013.

1. manhcuongepu

manhcuongepu Member

Mình mới mua máy bên a Lộc cài sẵn bản 4.1.2( bản quốc tế thì phải) nhưng mình bấm nút có 3 dấu gạch ngang mà chẳng thấy hiện các ứng dụng đang chạy gì cả( màn hình đa nhiệm), ko biết phải kích hoạt cái màn hình đa nhiệm như thế nào vậy các bạn?

2. akiravjp

akiravjp Cộng Đồng Smartphone LG Việt

đó là phím menu, màn đa nhiệm phải bấm giữ chặt phím home nhé ( hình ngôi nhà )

manhcuongepu thích bài này.
  3. manhcuongepu

manhcuongepu Member

Cảm ơn bạn mình làm được rùi, trước mình dùng con android khác toàn dùng đa nhiệm bằng phím đó nên con này ko biết là phải bấm giữ phím home. Cảm ơn bạn nhiều ^^

4. xxdinhbangxx

xxdinhbangxx New Member

Mình nghe nhiều người nói bản F180L up rom quốc tế của E975 sóng sánh kém nhưng mình đã làm theo hướng dẫn của chủ thớt và tham khảo 1 số nguồn khác. Cuối cùng cũng quyết định lên quốc tế cho em nó. Kết quả rất bất ngờ là sóng sánh ngon lành, có nơi vẫn full, kể cả dùng 3G. Mừng quá nên post bài lên cho ae up. Mình lúc up không bỏ sim vào nhé. Xong xuôi hết mới bỏ sim. ;)
    Mình đã làm trên con F180L của mình. Sóng sánh căng đét, kể cả để chế độ 3g. Các bạn up rom goc 20H bằng KDZ, sau đó up rom gốc mới nhất 20s bằng flash tool (Mình không lên thẳng 20s từ rom cook đc, phải về 20H mới up lên 20s đc, không hiểu vì sao?), root xong back up imei và bb. Sau dùng flash tool up rom quốc tế 10D Việt Nam của e975, rồi root và restore bb là ok. Nhớ khi úp mỗi rom xong nhớ reset bằng phím cứng vol - và nút nguồn. Xong F180L đã Full tính năng như quốc tế mà không cần unlock BootLoad, reset factory bằng phím cứng vô tư, không sợ dính lỗi LG security bảo mật. Mình góp ý thôi nhé, thấy sóng sánh ngon nên mình up lên cho các bạn up. Thank chủ thớt và ae nhiều. Mình lần đầu post bài ở 4rom này, có gì sai sót mong các bác bỏ qua.
    Công cụ back up, restore imei và BB, root các bạn tham khảo:
    http://choimobile.vn/threads/lg-opt...ho-lg-optimus-g-chua-bao-gio-de-hon.8061.html

5. kebangbac

kebangbac New Member

Các bác cho em hỏi, em đang dùng vdt9 đã root, recovery, unlock bootloader. bây giờ muốn cài rom cm11 thì phải làm theo thứ tự sau đúng không ạ
    kdz về stock 4.1 của e975 -> root, recovery,unlockbootloader ->>flash file zip tải ở http://download.cyanogenmod.org/?device=e935 ->>> flash gapp là xong ạ.
    Hay là từ vdt9 flash file rom dạng zip luôn ạ.
    Cho em hỏi luôn cm11 dùng cwm bản nào để flash ạ. cho em xin link luôn

6. x-bike

x-bike Active Member

wipe all rồi flash luôn bác,flash bằng cwm nào cũng được,tốt nhất là quất cwm 6.4.5 của anh Hoangnova luôn

Sent from my LG-F180S using Tapatalk

7. mmttrung1

mmttrung1 New Member

cho em hỏi là vdt-v11 full up thẳng lên quốc tế đc không ? Hay KDZ về Hàn rồi mới up ạ ? Và bản quốc tế VN bản D và E nên dùng bản nào ?

8. x-bike

x-bike Active Member

Hình như được,vì v11 unlock rồi,mà trong hướng dẫn up thì lại có bước unlock,bản mới nhất cứ quất thôi bác,theo thứ tự abc,càng về sau càng mới

Sent from my LG-E975

mmttrung1 thích bài này.
  9. mmttrung1

mmttrung1 New Member

em đã cài đc rồi ^^!. Em làm theo #1 của anh akiravjp thì ok. Em kdz từ vdt v11 lite về bản quốc tế 10d và hard reset máy sau đó root máy flash baseband trang #1 bản S thì sóng nhận 1 2 vạch thỉnh thoảng mất sóng em up lại baseband lần nữa và hard reset thì vẫn còn. Sau đó em flash baseband qua recovery file F180L_Baseband file zip (lúc mua có sẵn trong bộ nhớ trong em copy lại phòng hờ) thì sóng ok :D . Cám ơn mấy anh hướng dẫn ;)

10. Le Nhan

Le Nhan New Member

Mấy huynh cho em hỏi, điện thoại em là LG G F180L, đang dùng bản VDT - V11, em muốn up thành bản Lamhoang V2.3 thì làm tuần tự như thế nào, nhờ anh em chỉ giáo, em vô cùng gà về android vì mới chuyển qua xài được hơn nữa tháng, mong anh em chỉ giúp, bản hiện tại của em hao pin quá.có cơ hội sẽ hậu tạ.
    Chân thành cảm ơn!

11. knightduck

knightduck New Member

Em mới mua máy Optimus G F180L cho e hỏi chút, khi mua ở cửa hàng người ta đã cài sẵn cho e ROM E975 quốc tế rồi, có CMW recovery sẵn và chưa có Fastboot ... em cũng không biết là máy đã Unlock Bootloader hay chưa. bây giờ em muốn unlock bootloader có cần quay về ROM F180L hay không ? và có cách nào kiểm tra máy mình đã unlock bootloader hay chưa ?

12. playmarble

playmarble New Member

em định mua em này mà đọc topic này thấy nãn quá, úp sóng có yếu lắm k mấy bác pin thế nào

13. knightduck

knightduck New Member

E vừa mua máy. Chạy Rom e975 mà sóng vẫn căng đét. Máy e bản L

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

14. x-bike

x-bike Active Member

Reset máy,khi khởi động thấy có chữ google với cái hình ổ khóa là đã ul

Sent from my LG-E975 custom

15. quangnguyen198x

quangnguyen198x Member

f180k lỗi không nhận bộ nhớ heard reset nhiều lần thử up lại rom quốc tế e975 10D rồi heard reset nhưng vẫn vậy không nhận bộ nhớ trong. có ai khắc phục được chưa chỉ mình với, đang dùng tạm rom gốc

16. duongkhanhphuc

duongkhanhphuc New Member

THEO TÔI THÌ CHỦ THỚT SỬA LẠI CÁI LINH ROOT ĐI.
    vì link đó là link unlockbootloader. mà để unlock bootloader bằng app đó thì sẽ mất wifi, và phải kiếm app khác root thì mới unlockbootloader được.
    Link root theo @msmobile.vn trên tinh tế. http://www.mediafire.com/?px2qia5pa4waykf

17. duongkhanhphuc

duongkhanhphuc New Member

F180 cài rom E975 không nên unlock bootloader bạn nhé. là nguyên nhân không mở được wifi và NFC. suốt từ hôm qua tới giờ hì hục KDZ đi lại và phát hiện ra là do unlock bootloader

18. ngochuygsm

ngochuygsm Member

Nếu up rom bị thì fix ok = soft nha bạn

19. x-bike

x-bike Active Member

Bác ấy hỏi cách kiểm tra xem đã ul chưa bác ợ :confused:

Sent from my LG-E975

ngochuygsm thích bài này.
  20. knightduck

knightduck New Member

Nghe nói đang ở E975 Unlock bootloader xong thì lỗi wifi vậy e muốn unlock để chạy CM11 thì làm thế nào đây. quay về ROM hàn F180L à ?