Ưu nhược điểm của LG Optimus GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi toanokm, 26 Tháng mười 2013.

1. chaukyo

chaukyo Active Member

Bạn vui tính ghê! vậy mà dư mớ tiền đi cà phê không rủ mình.;)
    Mặt trước của GK, 10 người xem thì 10 người đều khen đẹp nhưng có những lúc cũng gặp trường hợp đau lòng. Đó là đối với những người thích dùng iphone, khi họ lật mặt sau lên xem nhìn thấy chữ LG thì lại để xuống và tỏ vẻ khinh miệt. Thật sự những người đó thích khoe hơn là quan tâm đến Hiệu năng/giá thành của sản phẩm. Trong công ty mình cũng có vài người như thế.
    P/s: Bạn sting9154 thử cài phần mềm Screen Off and Lock vào xem coi nó có uống pin như....bạn uống cà phê không?! Máy mình bình thường pin để qua đêm hay dùng đều rất ngon lành mà cứ cài phần mềm đó vào là để qua đêm nó tụt pin nhanh kinh khủng, máy lại ấm ấm nữa chứ. Factory reset lại và không cài nó thì lại ngon pin trở lại. Bạn test thử xem coi có bị không nhé. Thanks!

sting9154 thích bài này.
  2. gts8003

gts8003 Quản lý là phụ - chém gió là chính Staff Member

Phần mềm đó ko tương thích hoàn toàn đó bạn, khi tắt màn thì ko tắt hẳn mà sáng mờ mờ ( trong tối mới thấy đc )
    ----> máy nóng ran, tụt pin là lẽ dĩ nhiên thui

Xài GMD ấy, ngon hơn nhiều

chaukyo thích bài này.
  3. sting9154

sting9154 Active Member

Hế hế. viết thế để nhỡ đâu bác nào là anti GK vào cũng ko biết chém lại thế nào :laugh:

Lefrancai thích bài này.
  4. sting9154

sting9154 Active Member

Máy mình mua là sản xuất sau tháng 7, nên có chữ LG ngay mặt trước, ai cầm lên cũng nói đẹp giống Iphone 5, nhưng ngta cũng quay qua quay lại xem tý rồi thôi, vì nó ko có sức hút bằng Iphone 15,16tr. Đây là thời đại "sang, chảnh, chỉ thích ăn táo, và ko xài hàng láo nháo" rồi, nên mình cũng ko bận tâm :laugh: Iphone tốt thật, rất tốt, nhưng mình ko có nhu cầu sang chảnh nên mua làm j, giá sang chảnh trong Iphone 5s chắc cũng chiếm tầm 5,6tr rồi, điển hình như Iphone 5C ấy, có ai thèm mua.
    Còn cái Screen Off and Lock của mình đang xài là bản Donate, nặng cỡ 496 KB thôi, permission của nó chỉ có "giao tiếp mạng, điều khiển phần cứng và chạy khi khởi động". Khi cài sẽ có 2 shortcut, 1 là để chạy, 2 là để cấu hình settings. Cái của mình xài ko hao pin, nóng máy hay j cả, để qua đêm GK của mình chỉ uống khoảng 1-2% (ko tính lúc đang ở 100% pin nhé, 100% xuống 99% nó lâu cực kỳ). Mình test bằng cách tắt màn hình bằng Screen Off and Lock và bấm nút nguồn tắt thủ công, thấy màn hình hoàn toàn tắt, ko bị tình trạng sáng mờ mờ như bạn gts8003 bị.
    Mình sẽ theo dõi thêm.

noobnhat and chaukyo like this.
  5. newbike

newbike Active Member

Đang phân vân giữa gk và gpro (vì pin liền và pin rời) sau khi đọc hết thì quyết tâm gom thóc để box có thêm hotboy nữa :D:D:D

gửi từ cùi bắp

sting9154 and chaukyo like this.
  6. chaukyo

chaukyo Active Member

Mình cũng dùng bản đó mà vẫn bị. Bản free thì shortcut màu đen còn bản trả phí thì shortcut màu xanh. Cả 2 bản đều bị hao pin mới độc thị đáo chứ!

7. sting9154

sting9154 Active Member

Hình như bác xài rom stock đúng ko ? Thêm thông tin là mình đang xài ROM VDT-V5, cái này chắc phải đợi reply của thêm vài bạn nữa mới được.

8. tunglam95

tunglam95 Trùm GK

Chuẩn mợ nó r :p:cool:;)

Sent from my LG-F220K using Tapatalk

9. Lefrancai

Lefrancai Active Member

Kể ra mà mạt sau của em nó sang chảnh chút ns thì ngon. đen trc trắng sau. :laugh:
    cái nắp đen thì lại dễ xước.

tunglam95 thích bài này.
  10. chaukyo

chaukyo Active Member

Dung roi ban. Minh dung stock de cho update

11. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

vẫn chưa có tin tức gì ak bác

12. lgv91

lgv91 Member

Có j hot chưa anh :D hồi hộp quá. Sắp hoành ttáng r
    E dùng vdt v5 có app scr off luôn, k bị hao pin, tắt cái k bị loé j cả.
    Dùng một số rom, tự cài app đó,k phải system app, thì bị chớp đèn nut cảm ứng, nhưng k bị sáng mờ màn hình, chỉnh trong cài đặt chọn kiểu trễ khóa màn hình
    Nhưng pin k bị tụt nhiều cả 2 trường hợp :D

13. Tran Thua

Tran Thua New Member

Thường pin dùng đến bao nhiêu % sạc thì tốt cho pin vậy các bác. Em dùng còn 6% mà điện áp pin vẫn còn khá cao cỡ 3.5V.

14. sting9154

sting9154 Active Member

Trong chính con LG GK nó khuyên mình pin còn 20% là sạc được rồi đấy bác ạ.

lgv91 thích bài này.
  15. Tran Thua

Tran Thua New Member

Em dùng nghe gọi ít, wifi gần như 24/24, game online vài tiếng log vào 1 lần khoảng 2-3 min là ra. Vậy mà dùng 1.5 ngày là hết sạch pin. Vậy có bình thường ko các bác. Em dùng rom VDT 5, ko có ứng dụng chạy ngầm, ram dùng luôn trên 1Gb.

16. sting9154

sting9154 Active Member

Phụ thuộc bác để độ sáng thế nào nữa, vì màn hình luôn là cái uống pin nhất. Chưa kể wifi 24/24, nghĩa là bác luôn luôn ở trong môi trường có wifi ? có thể sẽ có một số ứng dụng tự động cập nhật qua wifi gây tốn pin. Game Online vài tiếng log 3', vậy 1 ngày chắc cũng tầm 35' => 1,5 ngày tầm 45' , GO ăn pin nhiều hơn game ofline vì nó phải load thêm rất nhiều thông tin người chơi khác nữa.
    Tổng kết lại, bác nên mừng vì đã chọn GK, chứ nếu mua đt khác, nó ko trụ nổi 20h/ngày nữa chứ đừng nói 1,5 ngày như GK.
    LG GK của em nếu ko 3G, ko Wifi, độ sáng màn hình 30%, ko game, chỉ sms, nghe gọi, nghe nhạc. Xài phải được gần 3 ngày. Bác muốn test độ trâu của pin GK thì chịu khó xài như em vài ngày để xem em nó sống được bao lâu, rồi xài lại bình thường, sẽ thấy pin GK rất ngon.

17. Tran Thua

Tran Thua New Member

Keke, em vẫn đang trong giai đoạn test nên hỏi ý kiến các bác xem có j bất thường ko thôi. Thường ram khi ko có tác vụ nó nhảy tầm 1Gb-1.2Gb, chả biết thằng nào ăn cái khoản này.

18. chaukyo

chaukyo Active Member

Vẫn chưa thấy động tĩnh gì hết.:roflmao:

tunglam95 thích bài này.
  19. sting9154

sting9154 Active Member

Bác dùng greenify để cho mấy cái ứng dụng chạy ngầm ngủ đông, hoặc dùng titan backup cũng dc. Cái greenify hay chỗ nó list danh sách ứng dụng nào đang chạy ngầm cho mình xem, ko thích cái nào thì hibernate cái đó.

Tran Thua thích bài này.
  20. sting9154

sting9154 Active Member

Bèo lắm chắc cụng tầm giữa tháng 12. hix