Ưu nhược điểm của LG Optimus GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi toanokm, 26 Tháng mười 2013.

1. chaukyo

chaukyo Active Member

Kiểu này chắc LG cho anh em đợi đến tết nguyên đán để ăn mừng năm mới có rom mới luôn đây.

Lefrancai thích bài này.
  2. khikoon

khikoon Member

Đọc xong nhìu cmt của các bác làm nóng lòng quá. Quyết định vứt con Lu để lên em này. tuần sau, ngay luôn và lập tức.

pngbatho thích bài này.
  3. gunzok

gunzok Member

cũng đang gom lúa làm 1 e này , hy vọng tết đến có máy nghịch :D
    mong là các bác mod rom và hỗ trợ e nó nhiều :D

4. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

Giờ rẻ hơn nhiều rồi đó mình mua được 1 tuần thì tuần sau tụt thê thảm giảm gần 1 triệu, cob lg gk này xác định dùng lâu dài luôn thôi

Sent from my LG-E988 using Tapatalk

5. khikoon

khikoon Member

Haha, đã lên GK roài nè. ^^

longbatis thích bài này.
  6. chaukyo

chaukyo Active Member

Chúc mừng bạn! Hoan nghênh bạn vào đây chơi với anh em!

7. khikoon

khikoon Member

:D Chào tất cả các bạn đang dùng Gk. Mới cưới đc em này hôm nay, Đang sạc pin theo kiểu bác kia chỉ dạy, sạc 3 lần....

8. noobnhat

noobnhat New Member

Hehe, công nhận Pin trâu thiệt, nhưng để qua đêm vẫn ăn Pin ta ( dưới 100% ) qua đêm tụt 8-10% tắt hết kết nối, mình đang chạy VDT V5 :)

Nói chung máy đẹp, chuẩn cực :)

sting9154 thích bài này.
  9. sting9154

sting9154 Active Member

Bạn có dùng cái Greenify này ko ? cho các ứng dụng chạy ngầm ko cần thiết ngủ đông hết, mình thấy cái này ko thể thiếu nè : https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oasisfeng.greenify
    Máy mình qua đêm 8 tiếng ko tới 8-10% như bạn.

10. pngbatho

pngbatho Active Member

VTD-V5 thì nhai pin khỏi nói...mình đang dùng E988 nhưng cả 2 rom này đều bị sóng nghe gọi yếu...đã flash Bandbase rùi nhưng vẫn bị.

11. khikoon

khikoon Member

Sao của mình VDT V5 ngon lắm cơ mà. @@. Chạy phà phà, pin trâu ơi là trâu lun. Dưới 100% cũng vậy. Nếu để qua đêm thì mất khoảng 0-2% là nhìu.

12. longbatis

longbatis New Member

Mua nhiêu vậy bạn ?

13. khikoon

khikoon Member

Mua bên Thiên Minh ý, giá là 6tr3 gồm phụ kiện sạc cáp tai nghe.

14. nhox.kute102

nhox.kute102 Active Member

Mình cũg dùg vdt v5, qua đêm cũg mấy 6-7%

15. MrAT

MrAT New Member

chào các bác, e mới dùng smartphone lần đầu, và GK chính là ẻm smartphone đầu tiên của e, hiện e khá là gà mờ nên e muốn hỏi các bác 1 vài điều sau :
    1. e mua bên nology em GK 99% này, họ đưa e sạc 1,2 A. E thấy có vài bác bảo 1,8 A mới là chuẩn, vậy bên nology k uy tín ạ, e dùng 1,2 A này có ảnh hưởng đến máy không hay chỉ là sạc lâu hơn thôi ?
    2. 3 lần đầu ( e cố gắng dùng 1 ngày là sạc pin 1 lần để sạc ) e toàn sạc từ khoảng 5 % => 100 trong ~12 tiếng ( khoảng 3 tiếng là em nó đầy rồi ). em sạc như vậy có được không ạ, hay phải bắt buộc dùng cho tắt nguồn rồi mới sạc lên 100% ?
    3. các bác hay nói đến rom, và các chương trình hỗ trợ máy. E google thì láng máng nó thuộc hệ điều hành còn không hiểu rõ lắm, vậy e xem máy mình dùng bản rom nào thì xem như nào ạ? Cần tải phần mềm gì giúp cho máy ( giúp tiết kiệm pin chẳng hạn ) . Tự up rom có dễ không ạ, lưu ý gì không ạ .
    4. Root là cái gì thế ạ ??
    mong mọi người giúp đỡ:cry:

16. vuvuong

vuvuong New Member

CHiều nay em đi xem LG GK so với Docomo (G2 ) , cảm nhận riêng là em GK này đẹp hơn ( nam tính hơn ), mọi thứ khá mượt, nhưng chỉ thấy hơi ngốn pin. cứ tầm 3' /1% pin ( room gốc- chưa lắp sim - dùng wifi ) , như thế có vẻ hơi nhiều, nhìn màn hơi tối ( bác nào mà để 30% độ sáng dùng thì em hơi nể ), ko sáng bằng Docomo :-(. Buồn quá . Các bác động viên em vài câu để lấy tinh thần mai múc với :((

17. hungphat369

hungphat369 Member

test ngoài tiệm pin thì chắc pin máy không quá 50%, mà pin con gk dưới 50% tuột nhanh hơn bình thường tí, mình test ngoài tịm cũng vậy mua về xài sạc ngày 1 lần (2h30 > 3 tiếng cho no pin) pin xài wifi liên tục (đọc báo,nghe nhạc online,down trên ch play, vào web = chrome...) được gần 7 tiếng lúc này pin còn trong khoảng từ 10>15%, 3g + game liên tục được 4 tiếng rưỡi đến 5 tiếng còn 10>15%, với điều kiện máy mát + nhiệt độ phòng mát không quá nóng thì sạc khoảng 3h là máy và cục sạc nguội lạnh có thể sử dụng đúng thời gian mà mình nệu trên, còn máy vừa mới xài liên tục xong còn nóng hoặc nhiệt độ phòng nóng nực, ngộp ngạt thì sạc 3h máy và cục sạc vẫn còn ấm nóng xài pin sẽ nhanh hết hơn bình thường từ nửa tiếng đến tiếng rưỡi :D.
    Màn hình em này quả thật không sáng = máy em khác (lg g, gpro, g2, sky a870) tuy nhiên mình để độ sáng 40% + auto, đáp ứng được tất cả nhu cầu nhìn ngắm của mình ở mọi góc nhìn khác nhau từ trong nhà đến ngoài đường em nó vẫn sáng bét nhè ra. Bật 100% mấy gam màu nóng như đỏ, xanh, vàng như rực lửa vậy, sáng đẹp không tả nổi :x, mấy em kia sáng cho cố cuối cùng cũng có nhu cầu đâu @@
    Kiểu dáng thì mặt trước em này vô địch rồi, nhìn rất sang trọng, đẹp không tả nổi như iphone của android vậy vuông vức nam tính, mình mua gần 2 tháng rồi mà vẫn còn mê mẩn với sắc đẹp của mặt trước, ngày nào cũng chiếm ngưỡng @@ đẹp kinh khủng đôi khi mình muh lấy dao xả nó vài nhát cho trầy trụa xấu xí bớt :v nếu xét mặt trước thì HTC ONE > GK > SKY A870 (không viền nhìn như gay nhưng nhìn cũng khá đẹp) > G > G2 > G pro (còn này thiết kế bo tròn nhìn là đã muốn ói, max gay). Mắt sau thì không đẹp lắm thua G vì làm = nhựa chứ không phải = kính, đẹp hơn G PRo (cái này bạn tự biết), thua G2,htc one, sky a870.
    Nói thật G2 docomo như cức không nên mua bạn à xài g2 hàn hoặc g2 isai chống nước đồ đi. Mua g2 DCM chi cho phí :D

18. vuvuong

vuvuong New Member

Bạn chém ghê quá. Bạn đang xài room nào ? Để sáng 40% mà vẫn nhìn được. Hic, mình sợ hại mắt vì tối lắm :(

19. hungphat369

hungphat369 Member

mắt bạn có khả năng phát ra ánh sáng chống lại ánh sáng màn hình nên chê màn GK quá tối à ?? Trong nhà (dưới bóng râm) nói thật để 30% là vừa mắt rồi (ban ngày), ban đêm cho xuống 20% nhìn cũng vừa mà bạn đọc cho kỹ nhá mình để 40% + auto brightness chứ ko phải để mặc định 40% @@
    Mà bác cũng ngược đời ánh sáng càng cao càng hại mắt chứ @@ ánh sáng thấp vừa đủ nhìn thì mới tốt cho mắt. Trên CH PLAY còn có app lọc màn hình cho đỡ mỏi mắt nữa cơ mà. Trích 1 đoạn trong phần giới thiệu của app đó "Ánh sáng xanh từ điện thoại hay máy tính bảng của bạn là nguyên nhân gây ra sự mõi mắt cho bạn và là những rắc rối của bạn khi ngủ." Không tin vào đây xem https://play.google.com/store/apps/details?id=jp.ne.hardyinfinity.bluelightfilter.free&hl=vi
    Còn bác thích sáng chói cho "đỡ" hại mắt thì mua samsung ấy chơi màn super amoled lung linh điên đảo luôn thoải mái xem nhìn :D

20. congaixinh

congaixinh Active Member

nói tóm váy lại là giữa GK và 870 thì nên quất em lào?