VẤN ĐỀ NỨT MICRO ĐÃ ĐƯỢC LG BẢO HÀNH CHÍNH HÃNG

Thảo luận trong 'LG G3' bắt đầu bởi TRẦN MINH TRIẾT, 8 Tháng mười một 2014.

1. hainguyen

hainguyen Active Member

hichic máy em hôm nay tự nhiên bị chấm trắng ở màn hình không biết có đươc bảo hành không các bác nhỉ. có bác nào bị giống em không.

2. crisquang

crisquang New Member

Cham to ko bac

3. marionnet

marionnet New Member

Sáng ra phát hiện cái điện thoại bị nứt mic, tạch tạch chạy ra TTBH thì đúng là được thay nguyên cụm trong vòng 15p, mừng hí hửng vì xài 1 thời gian mặt trên máy và viền cũng trầy kha khá, thay xong mới tinh tươm. Nhưng đúng là màn hình bị ngả vàng, ko biết sử dụng 1 thời gian có hết như chủ top nói ko, nếu vấn dề tại lớp keo dán vậy sao LG ko xử lý cho khô và đẹp đi rồi hãy mang ra thay cho KH nhỉ, giống như khi mua điện thoại mới màn hình trắng đẹp lắm mừ.
    Thêm vấn đề nữa là thay rồi ko bik sau này có bị nứt nữa ko đây
    Tuy nhiên phải công nhận là trách nhiệm bảo hành của LG rất tốt, rất có cảm tình, thấy rất xứng đáng với số tiền đã bỏ ra

4. thithuy2251

thithuy2251 New Member

vậy phải mua lg xài thôi

5. heobeo

heobeo New Member

tất cả các bác lg g3 ở đây để full 100% độ sáng có thấy khi màn hình phông trắng có vài sọc ngang dọc mờ mờ không ? ai bị điểm danh với:cry: mới mua hơn ngày ở trananh mà thấy nó tức mắt, quen dùng lg g2 sáng long lanh mà con g3 màn kém kinh hoàng.... mới cả hỏi về bảo hành điện tử là thế nào mình không hiểu, và không biết sao giờ chả thấy bh.

Đổi asus zenfone 2 sau 30 phút mang về những tưởng lg g3 la lá g2 mà sao bản ram 2gb giải nén wot chậm, giật dù mình rút màn về fullhd rồi óa óa.

6. LGg3MN

LGg3MN New Member

Tui mua D855 ở châu Âu và cũng được thay màn hình khi bị nứt chỗ micro.

7. darin

darin Active Member

Thay bên châu âu hả bạn

8. LGg3MN

LGg3MN New Member

đúng rồi bạn ơi, mình thay bên châu Âu. ngồi chờ 1 tiếng lấy luôn

9. marionnet

marionnet New Member

Mình thử tăng độ sáng lên 90% thì ko thấy sọc ngang gì cả, và ko thể tăng lên 100% được vì máy báo là để hạn chế tăng nhiệt độ của pin nên ko cho tăng.
    Bảo hành điện tử dành cho máy chính hãng, điênn thoại bạn mua về sẽ được kích hoạt và lưu giữ thông tin bảo hành trên trung tâm thông qua số imei khi bh chỉ cần mang máy đi lên đó nhân viên tự check thông tin và ko cần giấy tờ j hết. Do đó nếu là điện thoại xách tay thì ko thể bảo hành ở lgvn.
    Mình cũng xác nhận là lg g3 khi chạy app có độ trễ tương đối và cảm giác được còn có phải tại màn hình ko thì ko bik nhưng bạn có thể up rom cook sẽ cải thiện được ohần nào vì rom cook đã được developer xóa bớt các app mặc định của lg, mình đã từng chạy thử cloudyrom và thấy rất ổn

10. binh1204

binh1204 New Member

Tốt nhất là nó không ảnh hưởng gì thì đừng nên thay :oops:
    Với kinh nghiệm 5 lần đi bảo hành 3 lần thay màn cho con LG G2 D802 do các lỗi như ố vàng, sọc trắng, v.v... lần cuối là máy dật nhảy từ dưới lên trên sau 13 tháng đắp chiếu vẫn do lỗi nhảy màn hình :D.
    Lần đầu thay cho em G2 802 vì em nó bị ố vàng mang lên bảo hành vết ố chỉ rõ khi dùng nóng lên sau 5p phải mất tới 2 lần chỗ Láng Hạ/ Hà Nội mới chịu thay cả cụm màn khác... Nhưng thay xong thì cái màn kính lệch với cái viền của cụm, cái viền bo quanh thì có màu ngả hồng chứ không phải màu trắng nữa >>> Bựa không chịu nổi :eek:
    Nhưng với lỗi nứt mic thì nếu không ảnh hưởng tới cục diện của con điện thoại thì không nên đi bảo hành :oops:
    Ở bảo hành mấy thánh ý tháo chả đeo găng tay gì cứ làm ào ào ý à, mình cũng ngồi tháo con G2 D802 tung ra rồi, không có gì phức tạm lắm.
    Nhưng do nhiều lần được bảo hành với mấy bác ý toàn chơi tay không không đeo găng tay thì cuối cùng mồ hôi các bác ý cũng đã giết được con G2 sau ngầy đấy tháng bảo hành :ninja:
    Máy thay xong nhìn cứ ọp à ọp ẹp gẫy tứa tung các cái lẫy ra buồn như con chuồn :(
    Giờ đang sài con G3 D855 16GB. cũng thấy bị nứt ở Mic chừng 2 tháng sau khi sử dụng nhưng không để ý lắm vì tưởng là vết xước.
    Thấy bài này đâm ra chắc là ẻm nó nứt thật :barefoot:
    Bữa trước có qua chỗ Láng Hạ lấy cục pin G3 ẻm nó bán 300K nhưng đòi xem máy mình có phải bảng bảo hành ở VN không ẻm nó mới dán cái team cho bảo hành cục pin 6 tháng :oops:
    Nếu không có gì đáng lo thì tốt nhất không nên thay... chân thành khuyên luôn đấy vì màn họ thay vào toàn màn loại 2 thôi ạ :geek:

11. nhan1431

nhan1431 Active Member

LG KO THÍCH ĐIỀU NÀY

12. Anh Su

Anh Su New Member

G3 Hàn được thay k nhể :D:D
    E đang đinh mua con, mà bị nứt mic có ảnh hưởng j k mấy bác?

Gửi từ K012 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. darin

darin Active Member

Ko :laugh::laugh::laugh: