Vấn Đề Pin Và Rom Cho LTE2 [ HELP]

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi alexmon, 12 Tháng tư 2014.

1. alexmon

alexmon Đột tử

tình hình là e đang sài con LTE2 F160LV vừa mua dc hơn tháng . đổi từ con samsung galaxy win .... theo so sánh là thế này . pin sam sung kia e chạy youtube 3G 6 tiếng rớt 70% máy không có 1 xíu xìu xiu nào gọi là nóng . còn con này chạy 3G youtube 4 tiếng sụp nguồn máy báo thiết bị nhiệt độ quá cao >60* vậy cho e hỏi là dòng LG này nó tệ vậy hay là do rom và pin dỏm ạz . e mua máy tại bkc.vn ( bách khoa computer ấy ) máy cũ có sạc và cáp tặng kèm của samsung mà đưa ra tịm ng ta toàn bảo là đồ lô ... :( ....

thứ 2 là e đã sài qua 2 bản rom là VDT11 và minimal v2.1 của bạn vạn điều tốt và xuanunti .... rom minimal thì có vẻ pin ổn hơn tí và máy cũng ít nóng . nhưng tình trạng là sạc 4 tiếng mới đầy bằng bộ sạc kể trên . ( 2A) và cắm cáp vào máy tính cũng như adapter sạc thì luôn bị báo là sạc chậm dòng TA/TPA ... e đã mua 1 cái adapter và cáp khác từ thế giới đi động vs giá adapter 2A 200k và dây cáp là 50k ... về sạc vẫn bị báo là sạc chậm . vậy thì lí do là do máy hay do bộ sạc ạz . mà e nghĩ bộ sạc 250k bảo hành 2 năm của thegioididong thì chắc k lô dc đâu .... ai pro cho e xin ý kiến về pin của e ạz .... nếu dc cho e xin thêm địa chỉ để mua cục pin khác ai có pin zin thì bán e càng tốt ạz

2. Khoảng Cách

Khoảng Cách Active Member

theo ý kiến cá nhân mình thi:
    -dòng máy LG này pin không được tốt cho lắm.bạn xem youtube 3G ma được 4 tiếng là bình thương.pin không phải dởm
    -rom thì tùy từng rom.thường thi rom cook sẽ nóng hơn.bạn muốn rom mát máy thì dùng stock fix nhé.mát máy ổn định
    -vấn đề về sạc thì bạn nên mua sạc 1A hoặc chuẩn 1.2A của dòng LTE2 này.không nên dùng 2A vì n quá áp dễ chết màn lắm.mà thay màn con này không là 8 lít thì phải
    -còn sạc chậm như bạn là có vấn đề rồi.thấy nhìu người bị như bạn người ta mua cáp chính hãng là khỏi bệnh.sac phà phà ngay:D

alexmon thích bài này.
  3. alexmon

alexmon Đột tử

hjxz vậy thì dòng này chỉ dc cái ram 2GB và con chip MS8960 ... còn những thứ như nhiệt độ và pin là thua xa dòng ss rồi huhu . tại thấy phần cứng ngon quá nên ham hố . :( pin thế này thì khác gì mua cái máy tính bàn đâu . suốt ngày phãi cắm ổ điện . còn xa ổ điện ra 10p thì k dám sài :(

4. Giang

Giang Active Member

bác trên nói đủ.pin con lte2 này 3G đc 4 tiếng là ok rồi bác, tầm đó thôi...vì gì chứ chạy 3G máy Hàn so với máy QT nói chung là có nóng máy và hao pin hơn...m ko xài 3G nhiều nhg wifi thì thấy rom minimal chả hạn bản 1.8 tuy có vài cái ko ưng lắm nhg về pin rất OK, hơn bản 2.1 khá đấy...bạn thử xem...vì nói ko phải chứ máy về VN m lte2 đa số ko từ Móng Cái thì cũng qua Tung Của cả, cho nên tùy bản rom nó HỢP chứ ko đóng đinh đóng cột máy nào chạy rom cũng như nhau bác ạ.

alexmon thích bài này.
  5. Giang

Giang Active Member

xin lỗi bác chứ trong tầm giá thì m lại thấy cái màn hình của nó là OK đấy ạ, màn ss tùy người thích nhg màn lte2 ips thế là ok trong tầm tiền rồi...bạn xài 3G muốn 6 tiếng hơn như con ss kia thì chắc tầm GK Gpro đú mới hợp thôi

alexmon thích bài này.
  6. alexmon

alexmon Đột tử

bản 1.8 hơn bản 2.1 hả bạn ... vậy pro xuanunt lên bản 2.1 chi zạ . có gì hơn bản 1.8 k ạz . tại mình vừa mua có 1 tháng k biết nhìu . ss thì còn biết chứ LG thì mù . :((

7. alexmon

alexmon Đột tử

mình quên mất cái màn hình . đúng là cái màn hình này ngon thật . con kia benmark có 220 ips . con này ben 320 ips . ra nắng thấy rõ bưng bưng . nhưng chỉ k hài lòng vấn đề pin vs nhiệt độ thôi . ức chế thật . đi học có dt mới mà chẳng dám lôi ra sài . vọc 1 tí là rớt 20% :((( ...

chứ phần cứng thì MSM8960 là quá ngon r . chưa kể cái adreno 225 nữa . r ram 2gb . room 16gb . quá tuyệt r . nhưng chỉ tại cái pin huhuhuhuhu nó mà làm cái pin vs cái nhiệt độ ngon tí nữa thì con này trùm trong tầm <6tr

8. Khoảng Cách

thế thì bạn tải stock fix mà dùng.pin khá ok đấy.minh chọc chạch gan 1h mới hết 20% chứ đâu nhanh như bạn nói

alexmon thích bài này.
  9. alexmon

alexmon Đột tử

bạn cho mình xin cái link stock fix dc không . mà rom ngon nha đừng đưa rom dở mình k rành LG đâu

10. mrduck88

mrduck88 Active Member

Con galaxy win dùng chip snap 200 mà màn rỗ hơn nên chắc tốn ít pin, sang lte2 b k thấy mượt và nhanh hơn hẳn à :D, đổi hiệu năng lấy pin thôi, làm thêm cái dock với pin nữa cho đỡ lăn tăn về pin.

11. Khoảng Cách

máy bác bản gì.S,K,L,hay LV

12. alexmon

alexmon Đột tử

LV bạn . mà cho mình hỏi về minimal 1.8 vs 2.1 dc không . mình thì tiếng a k rành cho lắm vs lại k thix nt 80 chữ . mình nt nhìu lắm 80 chữ k nt dc . nghe nói 1.8 pin hơn hẵn 2.1 mà phãi không

13. Khoảng Cách

14. Khoảng Cách

minimal cũng được bác.LV thi cũng có stock fix nhưng mà chơi minimal2.1 cũng được
    .

alexmon thích bài này.
  15. Khoảng Cách

alexmon thích bài này.
  16. bptk994

bptk994 New Member

kiếm cái stock v20C lite đó 3G đọc báo bớt nóng hơn thì phải, up từ nền V20 nhé up từ v10 bị mất wifi đó.

alexmon thích bài này.
  17. alexmon

alexmon Đột tử

18. alexmon

alexmon Đột tử

ý e hỏi là 2.1 vs 1.8 cái nào pin tốt hơn . chứ còn 2.1 thì e đang sài đây

19. Khoảng Cách

theo như mình cảm nhận thì pin chờ của 1.8 tốt hơn xíu còn sử dụng thì 2.1 hơn

20. Khoảng Cách

à quên là 2.1 mượt hơn 1.8 nua:D:D:D