Vấn đề loạn cảm ứng GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi pham khai, 1 Tháng hai 2014.

1. quancdt

quancdt New Member

Máy mình mua ở Click buy từ tháng 11/2013 đến giờ chưa thấy vấn đề gì. Vọc vạch khá nhiều. từ VDT V1 2 3 4 5 6 cho đến cái Rom của BSHuy. và hiện tại là 4.4.2 V1 của OxHany. Sạc cũng sài các kiểu: 900mA (samsung), 1.2A, 1.8A (LG)và nhiều nhất là sạc USB Desktop. Trước đây nhiều người nói lỗi màn hình do sạc không đúng (theo bên Tổng hợp lỗi GK), giờ thì có người cho là up rom lên 4.4.2 (theo bên Cập nhật Rom GK) thì treo rồi loạn... nọ kia. Nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì chủ yếu loạn màn hình là do các bạn để máy quá nóng. Đặc biệt là vừa sạc vừa sử dụng. Còn quá trình up rom thì máy phải hoạt động liên tục trong thời gian khá lâu, thực tế của mình khi up rom mình phải đặt máy lên khay đá và để đó đến khi máy chạy xong (đảm bảo máy chạy liên tục vẫn mát lạnh :D:D:D), tuy nhiên vẫn phải lưu ý ko nên để lạnh quá.
    Chúc cả nhà may mắn.
    p/s: Pin ẻm nó cho đến thời điểm này: Mình thường sạc từ lúc đi ngủ (12h or 1h đến 6h sáng) và đi làm dùng tẹt (3G wifi nghe gọi lướt fb zalo tin tức) đến giờ đi ngủ tiếp theo.

nhocv2t and super_stupid like this.
  2. Nguyễn Đức Chước

Nguyễn Đức Chước Member

3. muathuchet98

muathuchet98 Member

đang tìm hiểu vụ này trên xda-developers.com, nhìu bác trên đó dùng g2 phán là do phần cứng và khi thay màn vẫn bị lại nhé.
    theo mình các bác nào chưa mua nên cạch g2 và gk ra khỏi list đi, bác nào đã bị thì không nên thay màn mà sold rẻ đê :D
    Con của mình cũng bị rồi, không phải do ăn ở vì mình cưng e í lắm, mua fullbox.
    Theo giả thuyết thì Main là vấn đề.
    Đây là lời khuyên chân thành của 1 người sử dụng, chả fan hay lái gì cả nhé

super_stupid thích bài này.
  4. muathuchet98

muathuchet98 Member

người chưa bị thì nói ăn ở, người bị rùi mới bít hên xui là chính.
    Nếu tin tưởng ở vận hên bản thân thì cứ múc thui, đến lúc bị thì bỏ ra bít bao thời gian để search, search cách giải quyết, search giá cả, search nơi thay, search bảo hành,.... cứ như là tự thủ dâm tinh thần chính mình ấy LOL

5. optimusprime242

optimusprime242 New Member

dùng dc 2 tháng rùi,quăng quật đủ kiểu,game tẹt ga,sạc qua đêm là chuyện như cơm bữa,vẫn chẳng bị gì,nhiều khi chơi game người khác cầm vào màn hình bảo m đang chiên trứng hả,giật mình áp vào má thì đúng là nóng kinh khủng nhưng vẫn chả thấy liệt gì :D lúc mua cũng chả thèm test,trả tiền vác máy về thế thôi

nhocv2t thích bài này.
  6. quynh30988

quynh30988 Member

cái này chắc do phần cứng của lg.mình thấy hình như các hãng khác họ hàn chip cảm ứng trên main chính.còn con gk chip cảm ưng nằm trên cái vỉ riêng mỏng dính,chắc vì vậy lên no nóng và die thôi.

7. quyetlx

quyetlx New Member

da tu sua duoc loan cam ung .nhung hoi dau mot ti

8. saigonxuanthanh

saigonxuanthanh Active Member

Chắc do fần cứng rồi, e thay màn mới giờ bị loạn lại rồi các bác ạ

9. BeeIris

BeeIris New Member

Em buồn quá các bác à. Vét được chút tiền đi mua em GK về. Vì e khá thích LG. CÔng nhận GK xài sướng kinh, pin trâu bò, màn hình đẹp mà chạy mượt
    Đang vui. Tự nhiên lăn đùng ra cái bệnh lâu lâu bị liệt. Phải đề nút nguồn để khởi động lại là hết. Em rút kinh nghiệm không để màn hình lock khi đang mở ứng dụng thì đỡ hơn. Những mà nó cứ lâu lâu lại lăn đùng ra liệt.
    Buồn quá các bác à. Đang thích con GK kinh dị. Chắc hên xui đó các bác. Nhưng mà e nói thiệt con Gk pin trâu xài đã lắm. Nếu ai tính mua thì cứ mua đi, hên xui có số rồi. Xài ráng giữ gìn nâng niu. đừng có vừa xài vừa sạc nha.

10. saigonxuanthanh

Lg gk loạn liệt cảm ứng như cơm bữa rồi, xài kĩ cũng thế thôi, thay cảm ứng mới thôi chứ có bjeu hiện loạn liệt rồi chữa ko nổi đâu, kinh nghiệm xài GK 2 năm wa rồi bạn nhé

11. traikute

traikute Active Member

giờ còn xài không hay cho em nó bay rồi. thay cảm ứng có bị lại không

12. saigonxuanthanh

E cho em nó lên đường rùi, thay cảm ứng cũng vậy thôi, e thay xài dc 6 tháng bị tiếp, nản vãi