Vấn đề pin Lg GK

Thảo luận trong 'LG Optimus GK - LG F220' bắt đầu bởi vũ hoàng khánh, 17 Tháng bảy 2014.

1. vũ hoàng khánh

vũ hoàng khánh New Member

ai giúp mình với,GK của mình mọi thứ đều ok mượt mà chỉ trừ pin,pin 3100 mà khá kì cục,chơi game liên tục 1h5p,xem video 5p tuột 30% ko biết là ổn chưa,độ sáng màn hình 40% mình chơi bloody alice defence.Khó chịu hơn nữa là chơi game xong tắt màn hình để đó thì pin tụt khá nhanh,cứ 5p là 1%,hay vọc setting ,đổi màn hình thì cũng tụt như thế khiến mình khá khó chịu,cá biệt có lần chơi xong còn 68% 3h sau ktra lại còn có 49%.Đặc biệt nữa là có lần mình rút sạc lúc pin còn 25% do có công việc phải ra ngoài,vài giờ sau ktra lại thì pin là 33%.Rom mình đang dùng là VDT V10.1 super lite do phongcachmobile up lúc mình mua máy,ko biết lỗi này là do gì mọi người chỉ ra giúp mình với.
    P/s: mình có thói qua dùng xong là tắt hết app bằng advanced task manager,cài đặt luôn chế độ tắt app khi tắt màn hình nên chắc ko có app chạy ẩn đâu

2. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Bạn thử tắt nguồn hoàn toàn, bật máy lại, chọn 2G only để qua đêm xem mất bao nhiêu % pin?

3. vũ hoàng khánh

100% giữ nguyên.máy mình chỉ bị vấn đề sau khi dùng máy thì pin vẫn tiếp tục tụt nhanh thôi,tình trạng đó kéo dài khoảng 3h sau khi dùng rồi ko bị nữa

4. bác sĩ mobile

Nếu vẫn lắp sim để 2 only qua đêm mà giữ nguyên 100% thì không phải ăn nguồn rồi. Trường hợp dùng máy nóng lên mới tụt nhanh thì có thể là bị chập ở con tụ hoặc diot nào đó, cái này phải kiểm tra cụ thể mới được bạn à.

5. vũ hoàng khánh

hjx máy mua qua 7 ngày rùi,chỗ đó có bh mainboard 3 tháng,ko lẽ h mang ra đó cho ng ta cạy cái máy ra,trầy xước tè le hết

6. bác sĩ mobile

Thợ cứng bóc máy chắc không có vụ trầy xước tè le đâu bạn, cứ mang qua cho bảo hành trước xem sao.