vấn đề pin trên lg gx, mong anh em giải cứu

Thảo luận trong 'LG GX - LG F310' bắt đầu bởi viettan91, 28 Tháng sáu 2014.

1. viettan91

viettan91 Member

các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng rom sphinx v2.0, nếu dùng wifi lướt web cứ 2ph pin xuống 1% , vậy có ổn k ạ. Ngày trc dùng gpro và bản rom lamhoang mà lướt wifi 4-5 phút mới tụt pin. ko biết e gx này có vấn đề j k, thanks ae cộng đồng lg gx đã đọc bài và mong cho mình lời tư vấn.
    sẵn đây mình đăng ảnh thời lượng pin lên, mong anh em đánh giá giùm mình với.

Các file đính kèm:

2. neo_v1

neo_v1 Member

Mình cũng bị như thớt, rom sphinx v2, màn hình 50%, dùng greenify ngủ đông hết các app chạy ngầm mà lướt wifi cũng chỉ đc hơn 2 phút. Có cao nhân nào đã dùng cả gpro và gx xác nhận lại xem em nào pin tốt hơn?

3. viettan91

viettan91 Member

4. ductrieu

ductrieu Well-Known Member

Mình đã dùng cả 2,pin của 2 đt này đều như nhau mình thường dùng màn 50% nếu wifi được 5,5h.

neo_v1 thích bài này.
  5. viettan91

viettan91 Member

bác có để ý bao nhiêu phút xuống 1% khi sử dụng wifi bằng bản rom sphinx v2.0 không ạ, sẵn cho e hỏi luôn, sao e cài viber, cứ tắt máy khởi đông lại là bị crash, bắt buộc đóng app, mong bác chỉ giáo với ạ

6. Ruakame

Ruakame Active Member

Mình cũng bị lỗi viber. Còn pin thì ko theo dõi 1% xài bao lâu. Nhưng sạc full thì xài được tầm 4h30p là hết. Kém hơn bản 4.1.2 mình từng xài là VDT-V2. Chắc do bản này tích hợp nhiều chức năng hơn nên ngốn pin

7. viettan91

viettan91 Member

thanks bạn nhé, hic con gx mình, cam bị trầy quá, k biết có chỗ nào thay mặt kính của cam k nữa :((