Về LG Optimus G F180L

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Nguyen Tuan Vu, 27 Tháng hai 2014.

1. Nguyen Tuan Vu

Nguyen Tuan Vu New Member

Em là con gà công nghệ, nếu điều e hỏi có bị trùng vào thớt nào cũng mong các bác thông cảm. e mới mua con g này đc 1tuần, lúc mua là hàng sang tay nên chả có bảo hành bảo hiếc gì nên bây giờ mới khổ thế này...
    1. Lúc mua tên máy là LG OPTIMUS G F180L e đã tét máy, nói chung là kô có dấu hiệu là máy đã bị mổ nhưng imei máy và khay sim là khác nhau
    Trên sim là 354282052750607
    Trên máy là 354282052699341
    có phải máy e đã bị fake imei đúng kô ạ? e bây giờ nên lấy imei nào. có thể viết imei mới theo khay sim đc kô
    2. Lúc e mua về máy đã cài vdt13, chứng tỏ là máy đã unlock và cài recovery, bây giờ em muốn cài rôm gốc để dùng thì nên dùng bản nào. e đang bị lạc vào ma trận giữa kdz và flash tool, người thì bảo dùng bản 10m, ng thì bảo dùng bản 20l vậy 2cái đấy khác nhau cái gì a. e đã thử cài bản 20t của bác blueberry nhưng kô đc. hiện tại e đang dùng bản rom E975 trên xda vì bản rom kia nhiều lỗi quá. như ở trên e nói, nếu rôm stock thành công về bản gốc có bị mất imei bây giờ mà về imei gốc kô
    3. Pin máy e dùng 3g khoảng 3tiếng là hết với độ sáng là 50% nhiệt độ khoảng 33-35°c, chơi game thì pin hết và máy nóng rất nhanh (game clash of clan) khoảng 7p thôi mà máy đã khoảng 37-40°c 2tiếng sau là sập nguồn, e hỏi là máy e có phải là hàng dựng không.
    4. E thấy bộ nhớ trong của con này là 32g nhưng thực dụng chỉ có 25g vậy có cách nào giúp máy nhận đủ bộ nhớ kô ạ.
    5. Mong bác blueberry ra bom tạ sling nhanh cho bọn e đc nhờ ạ.
    Cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian đọc bài của e mong sao không phải R.I.P con này là e vui lắm rồi...

2. Nguyen Hanh

Nguyen Hanh Active Member

Mình e970 chơi clash of clan gần 1 tiếng có 35°c thôi

Gửi từ LG-E970 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nguyen Tuan Vu thích bài này.
  3. quangus97

quangus97 Member

1. e nghĩ bác đã mua phải hàng dựng. bg công nghệ tiên tiến nên nhìn vẻ ngoài khó biết đc đâu là hàng dựng hay hàng chính hãng bác ạ. mổ hẳn ra mới biết hoặc tin người thôi. chứ imei khay sim vs máy khác nhau thì mình ngĩ là đã bị thay khay sim. chứ chả ai fake cái imei máy khác khay sim làm gì @@
    2. bản quốc tế theo e nghĩ là tốt nhất so với các bản rom stock khác r. bác lên google tìm chút là ra. còn fake cái imei có hiện lại ko thì e chịu. nhưng thường thì KHÔNG @@
    3. e chơi game fifa 14 máy cũng chỉ nóng 1 chút. chưa chơi thử đến hết pin nhưng cũng nghĩ hơn đc 2 tiếng. còn máy game nhẹ như bác chơi clash of clan thì máy ấm ấm thôi. còn dựng hay không phải bung máy ra mới biết đc. vì pin hết nhanh có thể do rom với pin chai nữa bác ạ.
    4. 25gb bộ nhớ là bình thường. máy nào cũng thế cả... @@

4. Nguyen Tuan Vu

hxhx có lẽ phải rip con này thật hả bác

Last edited: 27 Tháng hai 2014
  5. quangus97

quangus97 Member

nếu hàng qua tay không có bảo hành thì bác có thế đến các cửa hàng uy tín nhờ họ bung máy trước mắt bác và họ nhận định luôn xem phải hàng dựng không?

6. Nguyen Tuan Vu

chắc có khi cũng nên làm 1phát như bác nói vậy chứ còn ngồi đoán mò như thế này cũng khó phán chính xác thật

7. quangus97

quangus97 Member

tại vì máy cũng ko có bảo hành. để không thì cũng lo. tốt nhất mang ra các cửa hàng như didongthongminh, msmobile,lộc mobile,... để nhờ họ kiểm tra bác ạ. :D

8. hsgduba

hsgduba Well-Known Member

Có thể là hàng dựng nhưng chưa chắc phải rip đâu bác..onl 3g mà 3 tiếng liên tục trên nền rom quốc tế là bình thường bác ạ..
    Còn vấn đề kdz tool hay flash tool là những công cụ để đưa máy về rom stock (dùng cái nào cũng được miễn máy về được rom stock )..
    Nói tóm lại nếu dùng ổn định ko thấy phát sinh lỗi nào thì cứ thể mà dùng đi bác lăn tăn làm gì..Nhiều bác mua brandnew mà hư cảm ứng đầy ra kia kìa..

9. Nguyen Tuan Vu

vâng cảm ơn các bác đã chia sẻ nhé, đợi ngày mai bác bờ lu ra bản rôm sling để e úp lên dùng thử 1thời gian xem thế nào