về vấn đề cạo cam trên g3 cat 6

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi tjchen, 27 Tháng bảy 2015.

1. tjchen

tjchen Active Member

trước mình dùng g2 do cam bị mờ nên cạo cam, xong thấy net hơn, giờ dùng g3 cat 6 thấy kính cũng bắ đầu bị mờ, không biết có cạo được như g2 không nhỉ? bác nào biết bảo mình với, thank !

2. datzuok

datzuok Active Member

cạo đi bác rồi khỏi chập ảnh nữa :v
    nói đùa thôi chứ theo kinh nghiệm e biết thì cam g2 nó phủ 1 lớp gì để chống chói ấy mình ko nhớ tên. theo năm tháng nó bị xước nên chụp mờ nên các bác ấy cạo nó ra chập cho nó nét
    còn g3 ko có lớp đấy đâu nên cam bác mà bị mờ thì đi thay mắt cam xong dán cái cam vào :D

3. tiachop22

tiachop22 New Member

Cam G3 cạo bình thường nhé, nhưng không phải là cạo, bạn mua miếng giấy nhám trên 1000, xé miếng nhỏ bằng đầu tăm bông rồi nhúng nước bỏ vào trong cam, sau đó lấy đầu tăm bông tì lên chà nhẹ 1 lát là sẽ sáng bóng chụp đẹp hơn mới, mình đã làm trên 3 con và kết quả đều khả quan, tuy nhiên mình ko đảm bảo nếu bạn dùng vỏ thay vì mình ko biết chất liệu kính cam của vỏ thay như thế nào.

tjchen thích bài này.
  4. tjchen

tjchen Active Member

thank bác @tiachop22 , vậy yên tâm rồi

5. datzuok

datzuok Active Member

chả thấy ai nói vụ cạo g3 cả :laugh: cạo thử hỏng đừng lên cãi nhau với bác kia nhé :D

6. tiachop22

tiachop22 New Member

mình đảm bảo là OK, rất tiếc mình ko thể chụp hình cam đã đánh bóng cho bạn xem được vì trước mình làm trên con F400, sau đổi sang cat.6 nên vào group này.

7. taynguyen1993

taynguyen1993 Active Member

mình đã cạo thử và đã đập heo con thay cam mới !