Hỏi Về việc lấy APK của các ROM

Thảo luận trong 'Dev Android' bắt đầu bởi kill_kim78, 7 Tháng mười hai 2013.

1. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

Mình thử lấy APK của rom mod trên nền rom gốc, đưa vào rom gốc, sao nó ko chạy được nhỉ? Cụ thể rom SPhinx 4.1 cho Lu6200, mình đã deodex file APK rồi ném vào máy đang chạy rom gốc mà không được. Ai có thể giải thik cho mình được ko? khó hiểu quá

2. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

vấn đề là bạn lấy cái gì :D
    ko phải cái nào ném vào cũng chạy đc luôn đâu ;)

3. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

thì mình cứ nghĩ theo tính chất bắc cầu, Sphinx của a hoàng, a ý mod aPK nào chạy được,a ý cho vào rom thì mình cũng lấy cái đó ném vào rom gốc nó cũng phải chạy được chứ?cùng là nền giống nhau mà

4. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

hay giả sử mình đang ở V3, mình lấy vài file ở V4 vứt về V3 như cái LGSystemUi chẳng hạn nó cũng ko chạy :laugh: vậy dốt cuộc là sao nhỉ

5. Trần Anh

Trần Anh Well-Known Member

Bạn nghĩ đơn giản quá :D các tính năng mod thêm như QSlide phải cho hiện lên ở SystemUI, hiển thị tốc độ mạng cũng phải dính đến nó, đổi kiểu pin cũng vậy, hiện carrier label càng phải có nó...
    Nó móc nối rất nhiều thứ trong framework, mấy jar, mấy apk khác nữa, bạn móc mỗi systemUI sang nó ko tìm thấy anh em họ hàng nhà nó thì nó ngồi khóc chứ làm sao :D

lamdoba93 thích bài này.
  6. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

cho thẳng thì ko đc, nhưng mình phải thay 2 cái trong META-INF và AndroidManifest.xml của systemui V3 vào V4 thì lại lấy qua V3 thành công, đến giờ vẫn chưa hiểu hết về APK và system nó hoạt động với máy kiểu j, đâu đầu

7. quynhbeu

quynhbeu Active Member

đặt gạch hóng đã

8. yeucongnghe

yeucongnghe Moderator Staff Member

Sphinx được sign cả rom nên các apk trong đó có cùng sign với nhau. Nếu chép qua rom khác nó sẽ khác sign nên ko chạy. Bạn lấy META-INF và AndroidManifest.xml của file cũ đè lên file mới thì giải quyết được vấn đề về sign, nhưng bản thân trong file AndroidManifest.xml giữa 2 apk ko hoàn toàn giống nhau. Có thể apk bạn muốn mang qua có AndroidManifest.xml trong đó đăng ký thư viện, activity, permision v.v... thêm mà bạn chép đè AndroidManifest.xml gốc lên thì nó cũng ko chạy. Vì vậy bạn chép đè 2 file đó lên cũng chỉ được 1 số trường hợp thôi.

kill_kim78 and quynhbeu like this.
  9. quynhbeu

quynhbeu Active Member

vậy có tool nào hỗ trợ sign cho apk mới ngay trên android đang chạy không? hay bắt buộc phải sign ngoài OS?

10. kill_kim78

kill_kim78 Active Member

Cảm ơn yeucongnghe, vậy thường thì có cách nào để lấy apk từ rom khác cùng nền mod, như rom 187 gốc với 187 mod của hoangnova vậy? Mình đang mò mẫm mà chưa biết cách làm chính xác nhất.

Sent from my LG-LU6200 using Tapatalk