vấn đề về các bản Lollipop của D838

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi kongblue, 10 Tháng tư 2015.

1. kongblue

kongblue New Member

Hiện tại máy D838 của mình đang chạy bản 5.0.1 20c của Taiwan. Các Pro cho mình hỏi bản 20a của Việt Nam và bản 20d mới cập nhật của Taiwan so với bản 20c hiện tại mình đang dùng có gì khác biệt không vd như về sóng, wifi, pin, độ ổn định...Mình xin cảm ơn

2. hoanganhmobi

hoanganhmobi Member

hao pin như nhau !

3. truongtuanvu0407

truongtuanvu0407 Active Member

Phán như thật.

4. freeguy

freeguy New Member

Chẳng hao mấy đâu. Nói chung tốn hơn chút, nhưng hầu như không đáng kể. từ lúc sạc xong, để chế độ chờ không dùng (qua đêm), 16 tiếng vẫn 100% pin.

5. kongblue

kongblue New Member

Cảm ơn các pro đã quan tâm và giải đáp vấn đề của mình. Bản thân mình lên lollipop chỉ thấy wifi bắt sóng kém hơn 4.4.2 còn pin thì cũng không hao gì mấy.

6. hoanganhmobi

hoanganhmobi Member

thật vậy mà !

7. pesoc565

pesoc565 Active Member

Dang dùng bản 20c tw thấy rất mượt, pin tốt qua đêm từ 20h đến 7h mà tuột có 2% tương đương 11h òi mà máy cài full app

8. kongblue

kongblue New Member

Pro nào đang dùng bản 20A lollipop chính thức của VN và bản 20d vừa cập nhật của Taiwan cho ý kiến nha. Sẵn cho mình hỏi nếu chỉnh sữa file framework - LGsystemui để mod notification và sữa file build.prop thì có ảnh hưởng gì đến độ ổn định của máy cũng như khả năng bắt sóng, ăn pin của máy không. Xin cảm ơn.

9. baonam2805

baonam2805 Member

Đã nâng lên 20A qua OTA, nói chung thấy ổn, chưa lỗi gì cả.
    Mình cũng một thời gian dài vọc vạch các máy, cuối cùng tới giờ, nói thiệt nha, các bạn dùng bản nội địa như HQ hay Japan thì root và cook rom là đúng roài, khỏi bàn, nhưng nếu đang dùng bản quốc tế như D838 VN, mình chẳng hiểu sao phải chỉnh sửa làm gì, root làm quái gì, các ứng dụng rác hầu như không có, còn 1 số ứng dụng google, có thể vào system --> apps, chọn disable đi, thế là xong, máy chạy êm ru.
    Đừng nói rằng android là phải roots mới ngon, chẳng có chuyện đó, root và cook chỉ nên làm với máy nội địa thôi.

phukienmobile thích bài này.
  10. hoanganhmobi

hoanganhmobi Member

cái nào cũng có ưu nhược điểm của nó nhé bạn !

11. pesoc565

pesoc565 Active Member

Các bác chủ yếu vào chia sẽ với nhau thôi đừng chém nhau, cái này thì phãi nói là tùy vào nhu cầu sd của mỏi người thoou, hehe

12. Son_Do

Son_Do Member

Đấy chỉ là quan điểm của bạn thôi, chủ yếu người dùng phải xác định root máy với mục đích gì? Mình vẫn dùng rom stock nhưng phải root vì không root thì không bỏ được QC , không thu nhỏ được navibar...Ngay bản thân dis ứng dụng nếu không root cũng bị hạn chế nhiều.

Gửi từ LG-D838 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. duytruong

duytruong Well-Known Member

Mod.cook rom là một cái thú nó giống như kiểu hút thuốc lá ấy bạn .người muốn hút thì khen thuốc lá ngon thế còn người ko hút chê hôi quá nói vậy bạn có hiểu ko

pesoc565 thích bài này.
  14. baonam2805

baonam2805 Member

Hiểu, 100% hiểu. Có điều, để làm gì? Mua máy để xài và phục vụ cuộc sống hay để phá?
    Thực ra có rất ít người chơi cook đúng nghĩa, hiểu và có thể can thiệp rom, còn lại, chả khác gì kiểu có windows mới, hoặc mấy bản linux nhiều phiên bản, cài tới cài lui, sau đó bảo, oh, mình cài được rồi, sao mà mình giỏi quá. dám cá với bạn là 100 ông cài rom cook, cũng nghịch được tí là vứt đó, tìm rom khác cài tiếp. Không khác gì cài windows hay Linux.
    P/s: Mình cũng hút thuốc, và cũng tự biết là không tốt, chỉ là kém cỏi nên ko dừng lại đc.

15. gundamsd

gundamsd New Member

Mấy bác cho mình hỏi tí về vấn đề PC connect với. Máy mình là D838 hiện vừa mới up 5.0.1 từ OTA, ko root gì cả. Tình hình giờ là mình ko bít làm cách nào để mở PC connect lên dc. Touch vào trên thanh thông báo thì nó chăng hiện ra gì cả. Trong setting thì kiếm ko thấy nữa. Mình đã restart phone rồi nhưng vẫn bị. Trước khi up FW thì ko sao, up xong và connect với PC thì mới phát hiện ra vấn đề trên. Có bác nào chỉ mình với.

Thanks các bác nhìu nhìu.