Vấn đề GPS trên G2 docomo

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi fuliver123, 8 Tháng mười 2014.

1. fuliver123

fuliver123 New Member

Chào cả nhà, mình mới tậu em g2 dcm về tầm được 1 tháng rồi, tuy nhiên trong tháng vừa qua, mình ko khỏi mất ăn mất ngủ lo lắng bồn chồn, lo cái chết cảm ứng chỉ là 1 phần vì đã có gói bảo hành vàng, thì lại lo cái gps 9 phần.
    Số là lúc mới mua về thì dùng GPS Test và GPS status rất mạnh, máy fix gps các vệ tinh chưa đến 10s dù ở trong phòng, tuy nhiên sau đó ít hôm mình đã cài recovery và up rom khác, sau khi trải nghiệm vài rom thì mình mới phát hiện ra là mọi rom, kể cả rom ban đầu cửa hàng up cho, đều ko thể fix được GPS như thời gian ban đầu mang máy về (vỏn vẹn có vài giờ).
    Gps máy mình bây giờ vẫn hiển thị các cột sóng nhưng ở chế độ chờ (chưa fix mà đang dò), nó ngắn bằng 1 nửa các cột của các máy thông thường mà mình mượn được (máy họ thì bật lên chưa đầy 3s đã fix xong, các cột sóng có màu xanh!)
    Phần mềm GPS Status

Hiện tại thì mình đang dùng rom V2b vì thấy nó ổn định nhất và sóng thu đc nhiều cột nhất, nhưng chẳng bao giờ fix được cả. Vậy mình đang nghi ngờ là do trong quá trình up rom có làm sai cái gì gì đó (mình up toàn flash qua rec và ít khi flash về stock nên cũng nghĩ là do nó) hoặc là nghịch nhầm gì đó dẫn đến hỏng hoặc sai lệch đi Kernel.
    Vậy ai chỉ cách giúp mình đưa hệ phần mềm của máy về hoàn toàn như lúc xuất xưởng và cài đặt sao để nó hết lỗi, hoặc ai từng bị mà có cách chữa thì giúp mình với, tính mua Y để chữa cháy chứ như này chán quá :(
    Update: Kdz lại đầy đủ rồi nhưng mọi thứ vẫn như vậy chẳng khác xưa
    Xin cảm ơn mọi người ạ!

Last edited: 10 Tháng mười 2014
  2. fuliver123

fuliver123 New Member

à mà mình dùng flip 2 ngày sau khi mua máy ko biết ai bị lỗi gps như mình có dùng flip tương tự ko>

3. Thịnh Đỗ

Thịnh Đỗ New Member

Mik cũng đang bị tình trạng thế này. Đang lo lắng ko biết do rom hay phần cứng nữa. Nếu do phần cứng thì vẫn còn bảo hành nhưng ngại mất dữ liệu nên chưa muốn đem đi đổi @@. Bạn đã fix đc chưa. Mik đang dùng rom CloudyG3 1.3.2 :(

4. fuliver123

fuliver123 New Member

máy mình thử các rom đều như vậy, mang ra msmobile chỗ mình mua thì nói 1 lúc họ chẳng hiểu mình đang nói gì :D

5. thanhtam1991

thanhtam1991 Member

vấn đề này nhiều người bị.mà hình như it ai dùng nên cho qua luôn.chán nhể

Gửi từ L-01F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

6. vietnhu90

vietnhu90 New Member

Tình hình là máy mình khi để gps ở chế độ tiết kiệm pin(chỉ dùng mạng di động để định vị) thì khi vào google maps chờ mãi ko xác định được vị trí. Còn khi để gps độ chính xác cao phải 1 lúc mới có vị trí. Nản vụ này quá, ai biết cách nào khắc phục không.