Hỏi Vấn đề pin và nhiệt độ LTE2?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi jerrykist, 2 Tháng mười hai 2013.

1. jerrykist

jerrykist Active Member

Vừa mua 1 con LTE2 bên dienthoaihanquoc.org hôm thứ 7. Lúc mua là pin còn khoảng 25%, về nhà test này nọ đến khi còn 15% thì tắt nguồn cắm sạc khoảng 2 tiếng thì đầy (khoảng 3h chiều). Mở lên vọc vạch thì thấy pin tụt khá nhanh (ko dùng liên tục), đến khoảng 6-7h tối thì pin còn 15% phải cắm sạc tiếp. Sạc xong mình vọc vạch đến 12h đi ngủ thì pin còn đúng 70% (tắt hết kết nối). Sáng dậy khoảng 8h thì pin tự lên 72% (lạ nhỉ).

Qua ngày chủ nhật dùng đến trưa khoảng 2h30 thì còn 15% cắm sạc đến 4h30 thì full. Rút sạc tắt hết kết nối bỏ túi chạy từ nhà lên công ty khoảng 2 tiếng thì pin tụt từ 100% xún 92%. Trong khi đó chẳng đụng chạm gì đến nó cả.

Còn vấn đề nữa là khi nãy vừa bật 3G vừa chơi Asphalt8 khoảng 20p thì nhiệt độ lên 50°C, sợ quá nên nghỉ chơi luôn. Trong khi đó lúc trước với con Optimus G mình cũng vừa 3G vừa chơi mà chưa khi nào lên quá 45°C.

Lần đầu tiền dùng LTE2 nên ko biết với nhiệt độ và pin như vậy có ổn ko? Chứ lúc trước xài Optimus G thì pin trâu lắm. Dùng cũng tương đối nhiều mà 1 ngày chỉ sạc 1 lần, còn con này 1 ngày sạc đến 2 lần. Anh em dùng lâu cho mình ý kiến với.

P/s: đem so với optimus G và nexus 7 thì thấy màn hình con này nó bị vàng vàng hay sao á?

2. nguyenphuc13895

nguyenphuc13895 Active Member

Minh sai op g chọi asphalt 8 chưa khi nao qua 35°c , dung tim cua ban vdt

Sent from my LG-F180 using Tapatalk

3. Súp Heo

Súp Heo Bác Sĩ Huy

1 phần cũng là do rom và phần mềm bạn cài vào máy.
    Phần nữa là bạn cần dùng cho máy quen pin đã.

4. jerrykist

jerrykist Active Member

mình mua hàng like new mà chứ ko phải hàng mới nên việc dùng cho quen pin thì ko cần thiết, máy đc cài sẵn rom F160K30VN. Mình muốn hỏi để biết xem anh em xài có giống mình ko để còn đoán ra bệnh để bảo bên bán đổi máy khác vì còn trong thời gian test máy. Mà hình như máy bị thay cục pin lô hay sao á, vì cục pin của mình nó ko đc bo tròn ở cổng tiếp xúc?

5. Nhocjimmy

Nhocjimmy Active Member

Mua cục pin mới xài thử xem:)

6. jerrykist

jerrykist Active Member

mới gom lúa cưới em này hết $$$ rồi bác à, chắc phải qua tháng sau lúa mới chín :D

7. talawhat

talawhat Active Member

Đang trong thời gian test thì cứ xài tẹt ga đi, không ổn thì đổi máy khác.

jerrykist thích bài này.
  8. jerrykist

jerrykist Active Member

thì bởi vậy mới cần mấy bác tư vấn là ổn hay ko đó :D